PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่น Chrono Cross ติดน่ะครับรบกวนท่านผู้รู้ช่วยผมทีครับ

saucerer
29th October 2011, 14:08
เล่นถึงผมไปช่วย Kid น่ะครับ ช่วยเสร็จแล้ว เมล(น้องของโคลจา) จะขโมย Element ไปน่ะครับ แล้วให้พวกเราตามหา
ปัญหาคือ ผมตามหาไม่เจอ T T เล่นไม่ผ่านเลย T T

อุตสาเล่น มาตั้งนาน
ผมไปหามาหมดหมู่บ้านแล้วก็ไม่เจอ ไม่ผ่าน T T
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

อันนี้คือ บสรุปที่ผมใช้ครับ
พอรุ่งเช้าคิดจะมาถามว่าเซิร์จจะกลับกันยัง 1. กลับเลยดีกว่า 2. ยัง (เลือก 1) จากนั้นคิดจะชวนโคลจาร่วมเดินทางไปด้วย เขาจะ ปฏิเสธไปว่า ที่ช่วยอะไร ต่างๆ นานามาทั้งหมดนั้น
ส่วนหนึ่งก็เป็นเพราะงานแหละ ในเมื่อเป็นเช่นนั้น คิดจึงจะกลับ แต่ทว่าตอนมาเก็บของก็พบว่า กระเป๋า ใส่เอเลเมนต์หายไปซึ่งจะมาทราบทีหลังว่า เมลน้องของโคลจามาท้าแล้วขโมยไปนั่นเอง จากนั้นคิดรู้สึกว่าเซิร์จ จะพูดอะไรหรือให้ถาม ว่า 1. ไม่มีเอเลเมนต์ล่ะก็อาจจะลำบาก 2. ไม่มีอะไร (เลือกข้อ 1) จากนั้นออกมานอก บ้านแล้วให้วิ่งตามหาเมลไปโดยให้เจอ แล้วถามจาก
คนในหมู่บ้าน ไปด้วยและในที่สุดจะมา พบกับเมลที่ห้องของเธอแล้วโคลจาจะเข้ามาต่อว่าทำให้เมลคืนกระเป๋าเอเลเมนต์ให้ พร้อมทั้งร่วมออกเดินทางกับพวก เซิร์จ

saucerer
1st November 2011, 00:19
ไม่มีใคร ตอบเลย T T