PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะแปลงไฟล์หนัง Mini HD 720p เป็น นามสกุล Mpeg ยังไงครับ

aga007aga
29th October 2011, 20:53
คือมีหนัง Mini HD 720p ครับ แต่อยากใส่ usb ไปเสียบทีวีดู แต่แปลงเป็นไฟล์ Mpeg ไม่ได้ครับต้องใช้โปรแกรมไรครับ

ใช้ Format factory ไม่ได้ครับ

อยากถามครับว่า นามสกุลไฟล์เป็น MKV รึป่าวครับ

คือผม ว่า ไรท์ใส่แผ่น DVD5 ดีกว่าครับ เพื่ออรรถรสในการรับชมที่เหมือนเดิมครับ

Xconvert ครับ ดีมากครับผมใช้อยู่

ขอบคุณมากครับ เด่วผมจะลองดู อยากไรท์ใส่แผ่นเก็บไว้เหมือนกัน

Xilisoft Video Converter Ultimate 6
+1 กับโปรเเกรมนี้ เเปลงหนัง HD ชัดเเจ่ว

ขอบคุณครับ โหลดมาละเด๋วลองใช้

ChickenBomB
29th October 2011, 20:54
มัน เป็นที่ไฟล์ หนัง ครับ FF ไม่ ผิดปกติอะไร - -ผมเคยเป็น แก้ปัญหา คือ หาโหลด ไหม่ (บังเอิญ เน็ต แรง โฮะๆ)\\ เผ่น หละ ~~~~~~~

aga007aga
29th October 2011, 21:11
มัน เป็นที่ไฟล์ หนัง ครับ FF ไม่ ผิดปกติอะไร - -ผมเคยเป็น แก้ปัญหา คือ หาโหลด ไหม่ (บังเอิญ เน็ต แรง โฮะๆ)\\ เผ่น หละ ~~~~~~~

แต่ไฟล์ที่ผมลองแปลงมันดูไดจนจบเลยครับ แต่พอเอามาแปลง แปลงไม่ได้

ninwatza
29th October 2011, 22:14
อยากถามครับว่า นามสกุลไฟล์เป็น MKV รึป่าวครับ

คือผม ว่า ไรท์ใส่แผ่น DVD5 ดีกว่าครับ เพื่ออรรถรสในการรับชมที่เหมือนเดิมครับ

Xconvert ครับ ดีมากครับผมใช้อยู่

Jung Hye Wook
29th October 2011, 22:17
Xilisoft Video Converter Ultimate 6
+1 กับโปรเเกรมนี้ เเปลงหนัง HD ชัดเเจ่ว

aga007aga
29th October 2011, 23:11
คือผมใช้ทั้ง format factory และ Xilisoft Video Converter Ultimate 6 แล้ว

มันแปลงหนังได้แค่ 3% มันก็หยุดไปเลยครับ