PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเกี่ยวกับอินเตอร์เน็ต อยากให้ช่วยครับ ปวดหัวกับมันมาก

tanapat2580
30th October 2011, 09:21
เมื่อวานเล่นเน็ตไปตามปกติ แล้วคอมเกิดค้างเลยรีเครื่องใหม่

แล้วพอลองเข้าเน็ตใหม่ ก็มีป๊อปอัพแบบนี้ขึ้นครับ

Are you sure you want to navigate away from this page?

ขึ้นมาตลอดเลยครับ มีคนบอกว่าห้ามกด ok และ cancle ให้กด X ปิดไป แต่มันก็ขึ้นทุกครั้งเลยครับ แสกนก็แล้วแต่ก็ยังอยู่ครับ

ขอความกรุณาช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

gun-gun
30th October 2011, 14:08
เอา Enable JavaScript ตรง Option>Content ออก รุ้สึกว่าตัวJAVA จะมีปัญหาน่ะครับแนะนําไห้ลงไหม่ไปเลยครับเอาตัวล่าสุดน่ะครับแต่เน็ตใช้ได้ปกติใช้มั้ยพวกJAVAมันแสดงผลมั้ยครับไม่ก็ลองแสกนไวรัสดูครับน่าจะเกี่ยวน่ะถ้าเล่นเน็ตไม่ได้คงโดนไวรัสล่ะครับลองแสกนดูครับช้าหน่อยแต่ชัว

tanapat2580
30th October 2011, 18:24
กำลังทดลองดูครับ ขอบคุณมากครับ

คือต้องรอเวลาซักพักน่ะครับ ถ้ายังโผล่มาอีกสงสัยต้องลงใหม่

เน็ตยังปกติครับ เมื่อเช้าแสกนทั้งไดรฟ์ C และ D แล้วไม่มีไวรัสซักตัวเลยครับ

gun-gun
30th October 2011, 18:47
กำลังทดลองดูครับ ขอบคุณมากครับ

คือต้องรอเวลาซักพักน่ะครับ ถ้ายังโผล่มาอีกสงสัยต้องลงใหม่

เน็ตยังปกติครับ เมื่อเช้าแสกนทั้งไดรฟ์ C และ D แล้วไม่มีไวรัสซักตัวเลยครับ

ถ้างั้นคงเป็นตัวJAVAแสดงผลผิดพลาดและล่ะครับไห้ลงไหม่เลยถ้ายังไม่หายลงบราวอินเตอรืเน็ตไหม่เลยครับ

tanapat2580
31st October 2011, 10:20
ขอบคุณมากครับ ผมลองลงตัว IE ใหม่แล้วหายเลยครับ กลับมาปกติแล้ว

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ =/\=