PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยย ครับ PAYDAY - The Heist ใครมี บทสรุปเกม มาขอหน่อย ครับ

JackSparroW
30th October 2011, 09:47
:gamer:gamer:gamer:gamer:gamer:gamer:help:help:help:help:help:help

~FeaR~
30th October 2011, 09:52
มันก็ไม่ได้เล่นยากอะไรขนาดนั้นนะครับ

ยิงๆ ทำภารกิจ เอาตัวรอด ก็แค่เนี้ยอ่ะครับ

JackSparroW
30th October 2011, 10:00
มันก็ไม่ได้เล่นยากอะไรขนาดนั้นนะครับ

ยิงๆ ทำภารกิจ เอาตัวรอด ก็แค่เนี้ยอ่ะครับ

อ่อ ครับๆ ผมเล่นยังไม่ผ่านด้านแรกเลยย มากันเยอะชิบ ตำรวจ = ='':sweat

~FeaR~
30th October 2011, 10:02
อ่อ งั้นฝึกเล่นไปเรื่อยๆนะครับ หรือไม่ก็เล่นกับคนอื่น หาประสบการณ์

ไม่ผ่านด่านไหนก็ถามกันได้ครับ

ilove_minecraft
30th October 2011, 11:46
บทสรุปก็

โดนตำรวจยิงตาย

จบเกม อย่างง่ายดาย -*-

killkinglion
30th October 2011, 12:05
เรื่องเล่น ต้องเล่นกับเพื่อนหรือเล่นกับคนอื่นครับ สนุกมาก และง่ายกว่าเดิม

ส่วนเนื้อเรื่องเกม ไม่มีอะไรมากครับ เล่นๆไปให้ครบทุกด่าน เดี๋ยวก้รุ้เอง แต่จะว่าไปเนื้อเรื่องมันไม่ค่อยต่อเนื่องนักหรอกครับ
ผมเล่นด่านผ่านมาหมดแล้ว เหลือด่านสุดท้ายที่ยังไม่เคยผ่าน ยากจริงๆครับ ต้องเก็บ REP สูงๆไว้สู้กะมัน

Suntier
30th October 2011, 15:52
ผมเก็บ Hard ผ่านหมดแล้วยกเว้นด่าน 2 เพราะกระสุนจะหมดก่อนตลอด

ด่าน 1 ถ้าเล่นออนไลน์ให้เพื่อนเข้าไปเก็บทองซัก 1-2 คน ที่เหลือคอยต้านตำรวจอยู่ข้างนอกไว้ตำรวจจะได้ไม่ดักยิงตอนขึ้นมาจากเซฟ

ด่าน 2 ด่านนี้ไม่มีอะไรมากแค่วิ่งไปเอาตัวที่มันขโมยเงินเราไป แต่ระวังไว้ตำรวจยั้วเยี้ยมาก และเสี่ยงต่อกระสุนหมด

ด่าน 3 ตอนเจาะตู้เซฟให้แบ่งคนไว้ ล่าง2 บน2 ไว้กันสว่านหยุดเจาะ หลังจากนั้นไปไหนให้ไปด้วยกันห้ามแยกเด็ดขาด

ด่าน 4 ด่านนี้จะคล้ายๆด่าน 2

ด่าน 5 ด่านนี้ห้ามให้ยามเห็น ยามจะไม่เห็นเราในระยะประมาณ 2 เมตร ถ้าเราเห็นยามสามารถกด F เพื่อมาร์คตัวยามไว้ได้ อีกอย่างใช้ปืนตีกล้องได้แต่ห้ามยิงย้ำว่าห้ามยิง ไม่งั้นต้องรอเวลาตัดไฟอีกนานเลยเสียเวลามาก

ด่าน 6 ด่านนี้ตอนเจาะเซฟให้เราหลบอยู่หลังสายพานยาวๆ ข้างเซฟ พอสว่านหยุดเจาะให้ออกไปรีสตาทคนนึงคุ้มกันคนนึง จากนั้นพอ Assault หมด ให้รีบโกยไปวางทองที่คอนเทนเนอร์ให้ไวแล้วกลับไปเอาถังน้ำมัน 2 ถัง แต่ถือได้ถังละคนนะครับ

***Assault คือสามเหลี่ยมสีแดงๆที่ขึ้นมาข้างล่างของจอ ซึ่งเวลานั้นตำรวจจะบุกมาเป็นห่าฝนยังกับมดแตกรังก็มิปานเวลานั้นให้หาที่มั่นยึดไว้ต้านไว้จนมันหมดค่อยออกไปทำภารกิจต่อ อ้ออีกอย่างตอนใกล้ๆขึ้น Assault มันจะมีคนบอกเวลาถอยหลังอยู่ ฟังดีๆล่ะครับ อันนี้ใช้ได้ทุกด่านนะ

ที่กล่าวมานั้นใช้เล่นกับเพื่อนมาหมดแล้วนะครับ ซึ่งก็ได้ผลดีทีเดียวแรกๆอาจจะไม่ผ่าน หลังจากคล่องแล้วเกมจะง่ายเลยทีเดียว