PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ xbox slim หน่อยครับ

leopan555
30th October 2011, 23:03
เนื่องจากผมไม่เคยแต่ xbox หรืออะไรมาก่อนเลยเคยเล่นแต่เกมในคอม :o

ขอถามหน่อยครับ ว่า ถ้าซื้อ xbox slim จากทาง Jokergameth แล้ว สามารถนำไปเล่นแผ่นก็อบปี้ได้เลยหรือปล่าวครับ หรือว่าต้องไปอัพเดท อะไรอีกอะครับ

แล้วก็เรื่องที่ขายแผ่นเกมส์ด้วยนะครับ อยากให้ช่วยแนะนำสิ่งที่ควรรู้ในการใช้ xbox หน่อยครับ เพราะผมไม่รู็เรื่องเลย:sweat

nooy
31st October 2011, 00:31
ไปซื้อที่ร้าน เลยครับแล้วทางร้านพี่เขาจะแนะนำให้รู้หมดแระครับผมก็เคยเป็นแบบนี้แระไม่คอยรู้เรื่องเพราะผมก็มาจากเกมส์คอม ฯ เหมือนกัน

maximaz
31st October 2011, 04:34
ถ้าอยากรู้ว่าควรทำยังไง แนะนำให้เดินไปเข้าร้านเลยครับ เพื่อจะได้ถามในสิ่งที่อยากถามได้สะดวก

แต่ถ้าบ้านอยู่ไกลก็ลองโทรถามไปก่อนก็ได้ครับ

แต่ผมจะแนะนำอย่างก็คือ ทำความสะอาดบ่อยๆอย่าปล่อยให้ฝุ่นเกาะเดี๋ยวมันจะไม่สวย - -

FROZEN
31st October 2011, 09:56
สามารถทำให้เล่นCopyได้เลยครับ ถ้าทางบ้านอยู่ไกล อาจจะสั่งเป็นวัสดุทางไกลก็ได้ครับ ทางร้านจะทำให้หมด

ส่วนเรื่องแผ่นนี่ไม่แน่ใจครับ สิ่งที่ควรรู้่ก็ไม่รู้นะ = =" เพราะต้องลองถึงจะรู้ครับ:D

ปล. ผมก็Slimนะ

leopan555
31st October 2011, 11:21
งั้น play 3 กับ xbox นี่ แนะนำให้ใช้อันไหนครับ ผมคิดว่า xbox มันน่าจะยุ่งยากกว่า play 3

ผมอยากซื้อมาเล่นเนื้อเรื่อง แล้วก็เล่นออนไลน์ ไม่อยากโดนแบนน่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ :thank

FROZEN
31st October 2011, 12:36
เรื่อง PS 3 กับ Xbox นี่ก็แล้วแต่คนชอบนะครับ แต่ถ้าอยากจะมุ่งออนไลน์ก็แล้วแต่คนชอบเช่นเดียวกันครับเนื่องจากผมแฟน Xbox ก็เชียร์ Xbox ครับ

แผ่นแท้ราคาก็ไม่ต่างอะไรกับPS3ครับ ถ้าไม่อยากโดนแบนก็ต้องเล่นXbox แบบไม่แปลง หรือ PS3 แท้อย่างเดียวครับ

maximaz
31st October 2011, 13:16
งั้น play 3 กับ xbox นี่ แนะนำให้ใช้อันไหนครับ ผมคิดว่า xbox มันน่าจะยุ่งยากกว่า play 3

ผมอยากซื้อมาเล่นเนื้อเรื่อง แล้วก็เล่นออนไลน์ ไม่อยากโดนแบนน่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ :thank

ถ้าอยากเล่นแผ่นก็อบ(ปัญหาเยอะหน่อย)ก็ต้องทนหน่อยนะครับ ส่วนตัวผมว่าเล่นแท้น่าจะดีกว่า

จะ PS3 or XBOX นั้น ราคาเกมส์แผ่นแท้ก็ไม่ต่างกัน ทำอะไรก็ง่ายกว่าไม่ต้องกลัวโดนแบน แถมราคาเครื่องก็ถูกกว่าด้วย - -(เพราะไม่ได้แปลง)

FROZEN
31st October 2011, 13:28
โดยส่วนตัวผมเล่น Xbox Slim Copy อยู่ ปัญหามันไม่ได้เยอะอะไรนะครับหรืออาจไม่มีเลยด้วยซ้ำ และผมก็ไม่ได้เน้นออนไลน์ เลยเล่น Copy สบาย ๆ แต่ผมว่า ps3 มันยุ่งยากกว่าเพราะต้องลงเกมใส่ HD

Xbox Copy เปิด Tray ใส่แผ่น ปิด Tray เล่นได้เลย จะเลิกก็เอาออกเก็บแผ่น PS3 ผ่าน HD เบื่อเกมไหนก็ลบ อยากเล่นเกมไหนต้องยกไปให้เค้าลงหรือลงเอง มันจะยุ่งยากนะครับ เล่นออนไลน์Xbox ก็สนุกกว่า

สนุกในที่นี้คือ มีให้เก็บ Point เอาไปซื้อชุดแต่งAvatar ในเครื่องของเราให้แปลกไปจากคนอื่นครับ :o