PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาอะครับ ใหญ่พอสมควร

Aunatix
31st October 2011, 16:53
รู้ว่าผิดหมวดแต่ชอบถามเรื่องต่างๆในหมวดนี้เพราะตอบกันมีสาระที่สุดและ ฮ่าๆ

คือถ้าผมจบม.3 พ่อจะให้ไปสอบเกี่ยวกับพวกทหาร ตำรวจไรพวกนี้อะครับ
แต่ผมเกลียดทหารมาก เพราะพ่อผมเป็นอยู่ ผมเลยรู้ถึงข้อเสียอะไรต่างๆ และก็ตำรวจแล้วก็ข้าราชการทั้งหลาย คืองานที่ผมเกลียด ไม่ได้ไม่ชอบบุคคลที่ทำงานข้าราชการนะครับ
แต่ผมไม่ชอบงานพวกนี้ ผมชอบพวก ศิลปิน นักออกแบบ นักร้อง นักแต่งเพลง นักข่าว เชฟ ล่าม มัคคุเทศก์ ไรพวกนี้อะครับ ผมก็ไม่รุ้จะบอกพ่อยังไง
ที่พ่อแกอยากให้เรียนก็เพราะพวกนี้เหมือนจะเรียนฟรีกับมีเงินให้ด้วย พ่อก็เลยอยากให้เรียน พ่อขี้เกลียดส่งเรียนอะครับ
แล้วจะให้ผมไปเรียนเตรียมทหาร ผมคงต่อยครูแน่ๆ พอดีเป็นคนไม่ฟังใครสักเท่าไหร่ อารมณ์โกรธก็ควบคุมไม่ได้ แล้วก็ไม่มีเรื่องบุญบาปอยู่ในสมองเลย (แต่ยังมีความเป็นมนุษย์นะ)
พ่อแม่ก็ต่อยมาแล้ว ถ้าโดนจู้จี้ โดนบ่นมากๆ ผมจะโกรธแล้วผมจะควบคุมมันไม่ได้อะครับ กลัวมีปัญหากับครูที่เตรียมทหาร

คือผมจะบอกพ่อแม่ยังไงดีครับว่าไม่อยากเรียน

ไปเป็นนักมวย ยิ่งถ้าต่อยเก่ง รับรองรวย ดัง ยิ่งกว่าเป็นศิลปินอีก

ผมโตแล้วอะครับ ถ้าอยากเก่งมันต้องฟิตร่างกายตั้งแต่เด็ก

boomttc
31st October 2011, 17:23
คุยกันด้วยเหตุผลซิครับว่าทำไมถึงไม่อยากเรียน อธิบายถึงความชอบและความถนัดของตัวเองให้พ่อฟัง พ่อที่ไหนล่ะจะไม่เข้าใจลูก หรือไม่จริง? :rofl

shine15599
31st October 2011, 17:38
ไปเป็นนักมวย ยิ่งถ้าต่อยเก่ง รับรองรวย ดัง ยิ่งกว่าเป็นศิลปินอีก

samekubpom
31st October 2011, 18:01
พอพอกะพ่อผมอ่ะ อยากให้เข้า นายร้อย ผมละก็เกลียดเหมือน จขกท ละหะไม่ชอบเลย

ต้องฟังคำสั่งทำไม่ดี โดนลงโทษ อยู่ในกฎ แต่เรียนแค่ 3 ปีผ่านไปพอจบแล้วจะสบายนะฮะ

ผมว่าลองคุยกะพ่อแม่ดูดีดี สิครับ ถ้าไม่ได้จริง ๆ ละก็ ต้องทนเรียนอะครับ

พ่อแม่เค้าก็อยากจะให้ลูกสบาย สู้ ๆ นะครับ

tentaethaibio
31st October 2011, 20:55
ลองคิดดีๆก่อน คิดจะเป็นอะไร ลองบอกพ่อสักครั้ง ดิ พ่อผมไม่ถนัด ผมจะทำอาชีพที่ผมถนัด

ชีวิตผู้ชาย ถ้าได้รับใช้ชาย มันจะรู้สึกเป็นเกียรติไงละครับ พ่อคุณถึงอยากให้เป็น มันเกี่ยวกับจิตวิทยา ของผู้ชาย ส่วน 1 ไงครับ

ปล. ถ้าคิดไม่ออก ลองเล่น Call of duty MF 2 หรือภาคอื่น ให้จบ แล้วจะรู้ว่า อาชีพ ทหาร เวลาทำอะไรให้กับโลก จะรู้สึกภาคภูมิใจกับตัวเอง

mokTakuya
31st October 2011, 21:47
ผมว่าพ่อของ จขกท. อยากให้เรียนเตรียมทหารก็เพื่อ
ฝึกความอดทน ฝึกควบคุมอารมณ์โกรธของคุณ อ่ะครับ
ถ้าคุณเรียนเตรียมทหารจบออกมา คุณก็ไปเรียนในสาขาอื่นได้นะครับ
ใม่จำเป็นต้องเป็นทาหาร ตำรวจ อย่างเดียว

ปล.ความเห็นส่วนตัวร่วงๆ

Axlrose
1st November 2011, 00:42
อะไรที่เกลียดก็อย่าไปทำครับ เสียเวลาไปเปล่าๆ เชื่อผม ถ้าชอบอะไรก็ตรงเข้าไปเลยไม่ต้องรอ ไม่ต้องสนว่าเป็นไง ท้ายสุดมันก็จะดีเ้อง

themzaza07
2nd November 2011, 08:30
พอผมเห็น ชุด นาวิกโยธิน และเล่นเกม BFCP2 และอยากเป็นมากก

แต่ไนไจ ผม ชั่งยน ครับ ชอบมอไซ มากกก

Sanri
2nd November 2011, 11:29
พ่อผมก็อยากให้เป็นนะ นายร้อย แต่ผมก็ไม่อยากเป็นหรอก ลองดูอีกที

แสดงว่าพ่อคุณนี้หัวโบราณใช่ย่อย แต่เราดื้อไม่ไปซะอย่าง ใครจะทำไรเราได้ จริงมั้ย ?

Aunatix
2nd November 2011, 19:23
พ่อผมก็อยากให้เป็นนะ นายร้อย แต่ผมก็ไม่อยากเป็นหรอก ลองดูอีกที

แสดงว่าพ่อคุณนี้หัวโบราณใช่ย่อย แต่เราดื้อไม่ไปซะอย่าง ใครจะทำไรเราได้ จริงมั้ย ?
ครับหัวโบราณมาก
สอบได้ละเท่เลย ไปขอลูกสาวเขาใครก็ให้ เป็นนายร้อยมีเงินกินสบายๆ ผมเห็นทุกวันนี้คนรวยๆ ส่วนใหญ่ก็ไม่เห็นจะมีนายร้อยเลย

ทำไมฮาต่อยพ่อแม่ตัวเอง. 55555
แม่นี้ผมต่อยเพราะท่านอุ้มผมอะครับ แล้วผมเจ็บ แล้วบอกให้เลิกอุ้ม แม่ไม่เลิกอุ้มผมเลยซัดหน้าท่านอะครับ หัวโนเลย (อันนี้ตั้งแต่เด็กๆ)
ส่วนพ่อท่านตบหน้าผม(โดนตาผมด้วยตานี้แดงไปข้างนึงเลย) ผมสาวหมัดใส่เลยครับ (อันนี้เมื่อไม่นานมานี้)

Nbita
3rd November 2011, 00:02
ทำไมฮาต่อยพ่อแม่ตัวเอง. 55555

Boya_harumiji
3rd November 2011, 21:33
บาปนะ ตัวเธอ