PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยเจอ Mod แบบนี้กันไหม

nodoka
31st October 2011, 22:08
บอร์ดๆนึงผมไม่ระบุชื่อแล้วกัน บอร์ดเคยล่มไปครั้งนึงแบบนานมาก จนผมเลิกเล่นบอร์ดนั้นไป ตอนนี้ไม่รู้ยังอยู่หรือเปล่า เป็นบอร์ดให้โหลดเกมอารมณ์ประมาณ JKG นี่ละครับ ตอนผมเล่นบอร์ดนั้นผมยังหัวเกรียนอยู่เลยมั้ง วันนึงผมโพสกระทู้โชว์ desktop เหมือนที่ชาว JKG เคยทำกัน คนแรกๆก็โพสหน้าจอกันดีๆอยู่หรอก สักพักมี Mod คนนึง โพสอะไรสักอย่างที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหาในกระทู้ แล้วสักพักทั้งสมาชิก และ Mod คนอื่นๆต่างเปิดประเด็นอะไรไม่รู้ ซึ่งทั้งหมดไม่เกี่ยวกับการโชว์ desktop แม้แต่น้อย บางคนก็คุยกันเรื่องส่วนตัวในกระทู้นั่นละ และเนื่องจากบอร์ดค่อนข้างมีคุณภาพดังนั้นการปั้มจึงไม่มีผลเสียต่อบอร์ด Mod ก็ไม่ว่า ถ้าไม่ใช่ปั้มแบบไร้สาระจนเกินไป หลังจากนั้นผมเห็นว่ากระทู้ของผมออกทะเลโดยสมบูรณ์แบบ ผมเลยล็อคกระทู้ซะจะได้ไม่มีคนมาโพสอีก(บอร์ดนั้นสามารถล็อคกระทู้ด้วยตนเองได้) แต่หลังจากล็อคได้เพียงไม่นาน มี Mod คนนึง ปลดล็อคกระทู้ของผมเฉย แล้วคุยเรื่องที่เขาออกทะเลไว้ต่อ ผมเลยเห็นว่า เฮ้ย มันไม่เห็นหัวกันเลยนี่หว่า พากระทู้ผมออกทะเลแล้วยังจะมาจัดการกระทู้ผมตามใจชอบอีก ผมเลยเกิดความรู้สึกแย่ๆกับบอร์ดนั้น แล้วไม่เข้าเล่นบ่อยๆเหมือนแต่ก่อน(จากที่เคยเข้าทุกวัน) แล้วไม่นานบอร์ดก็ล่ม เรื่องก็เป็นเช่นนี้แล

GoodDreamMyBlue
31st October 2011, 22:10
โอ้.. อืม.. โหยยย = ="

ท่าน ฝัน โดนทำไรหรือเปล่านะ ร้องเสียง

เอ๋.. หึ้ยย.. ไม่ช่ายยย!! 5555. :o

arm_963
31st October 2011, 22:11
ไม่เคยแฮะ แต่ถ้าผมเป็น Mod หรือ Admin ผมมักเล่นสายโหด

Dragonbul
31st October 2011, 22:11
MOD คนนั้นเค้า อยากจะหาที่ระบายมั้งก็ได้นะครับ = =''
แต่ถ้าอยากจะปลดล็อคกระทู้น่าจะไปตั้งกระทู้ใหม่เลยดีกว่า

SinSu
31st October 2011, 22:12
ท่าน ฝัน โดนทำไรหรือเปล่านะ ร้องเสียง

โอ้.. อืม.. โหยยย = ="

Phenomenom555
31st October 2011, 22:14
อ่านดูแล้วจากที่ จขกท.บอกกระทู้นั้นน่าจะออกทะเล ใกล้ถึงดาวอังคารแล้ว ว่าแต่ถ้า Mod ทำแบบนี้มันก็ยังไงอยู่นะ:sweat

AodPDS711
31st October 2011, 22:15
ม็อดมีคุณภาพก็งี้แหละ ต้องเข้าใจ = =

AntiBody
31st October 2011, 22:18
ประมาณว่า เอ็งล็อคทำไมฟร่ะ ข้ายังโม้ไม่เสร็จ = =''

PeaceterZero
31st October 2011, 22:23
MOD Mo เห็นเยอะนะ *-*
ออกทะเลก็เห็นประจำ อย่าว่าแต่บอร์ดที่ จขกทเอามาลงเลย พันติ้บออกไปมิติที่ 8 เลย

[EMPTY]
31st October 2011, 22:25
mod คงนึกสนุกเล่นออกทะเลมั้ง

Gu Pai!
31st October 2011, 23:01
mod:ยังไม่จบ ขอต่ออีกนิด
น่าจะประมาณนี้

montreepot
1st November 2011, 01:18
เึคยเป็น Mod หลายเว็บเหมือนกัน

แต่ผม มีหน้าที่ แบนอย่างเดียว

นั่งอ่านกระทู้่ เจอเกรียน ก็แบนไป.........

ไม่ค่อยคุย กับ User หลอก

MINGs
1st November 2011, 12:07
เฮ้ย ผมอยากเล่นบอร์ดนั้นอะ Modฮาดี :o
คือผมมาจากบอร์ด Xshot อะครับ ได้อารมคล้ายๆกัน เพราะ GM Xshot ก็ออกแนวเล่นๆ ฮาๆ คนในบอร์ดออกแนวบ้าบอๆ ติงตอง ออกทะเลและปั้มเป็นเรื่องธรรมดา
เมื่อก่อนผมกะเพื่อนยังเคยสร้างชมรมออกทะเลวันเดียวปั้มไป 60 กว่าหน้า :rofl
แต่พอมา JKG นี่ผมทำตัว ปยอ. แบบเก่าไม่ได้จริงๆนะ ออกทะเลไม่ได้ โพสไร้สาระไม่ได้ จะโดนด่าเอา 555+ :sweat

superheromitr
1st November 2011, 12:13
MOD ไม่ไหวเรยยย เห้อๆ เปนได้ไง ยัดตังปร๊าวววเนียยย (ขำๆ)

Elizabeth
1st November 2011, 12:30
ยาวๆมากๆ = ="

DotZero00
1st November 2011, 13:13
modปลดล็อคก็ล็อคต่อดิครับ ปลดอีกก็ล็อคอีก :sweat

ballba
1st November 2011, 13:15

เพราะหลายๆคนชอบ

"หลอกฝัน" 555

Paradise067
1st November 2011, 17:44
นึกว่า Modification - -

ผมมีประสบการณ์ในเว็บบอร์ดนึงเหมือนกัน ซึ่งที่ผมเป็น Lead Admin อยู่
เจอคุยกันในกระทู้คนอื่น ผมปรับไล่ออกจาก Mod เลย
เป็น Mod มันต้องมี sense และคิดออกว่าอะไรควรทำ อะไรไม่ควร ถึงแม้ว่าจะไม่มีเขียนมาเป็นลายลักษณ์อักษร อย่างกฎหมาย (ขนาดกฎหมายยังมีช่องโหว่ แล้วจะให้มานั่งเขียนกฎและข้อปฎิบัติของการเป็นแอดมินให้หมดก็คงไม่ได้)

Mod แบบคุณ จขกท. เขียนมานั้น คงเป็นแค่พวกบ้าอำนาจและใช้อำนาจในทางที่ผิด เพื่อประโยชน์ส่วนตัว (และพรรคพวก) เท่านั้นแหละครับ