PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ballmmax โดนแบนเพราะอะไรครับ

ballmaxtools
31st October 2011, 22:16
ballmmax โดนแบนเพราะอะไรครับ แล้มีกำหนดไหมครับ คืออยากรู้อะครับ อยู่ดีๆก็โดนแบน เพราะไปว่าคนอื่น แต่ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรแรงๆเลยนะครับ

SinSu
31st October 2011, 22:30
อ่าผมว่า ตอนนี่ระเบียบเข็มเกินไปนะครับ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=32585 จาก กระทู้นี่
เนื่องจากหมวด it มีคนมาให้จัดงบสูงมาก คาดว่าให้จัดเล่นๆแน่นอน มาตั้งกระทู้เสร็จ ดำน้ำหนีไปเลย

เป็นธรรมดาครับก็ด่าพวกเกรียนพวกนี่มาแต่ไหนแต่ไหรแล้ว

ยูสลอยซะงั้น :sweat

31st October 2011, 22:33
กำไม่น่าเลยเรา รู้เท่าไม่ถึงการ แท้ๆ:dash:dash

Jung Hye Wook
31st October 2011, 22:38
บางคำมันก็ไม่ได้รุ่นเเรงมากผมว่าเเค่เตือนก็น่าจะพอนะครับ ขนาดคนที่ก็อบเเล้วไม่ให็เครดิตคนนั้นยังเตือนก่อนเลย

paintsuk
31st October 2011, 22:39
เป็นบทเรียนไปละกัน เหอๆจะโพสอะไรคิดดีดีก่อนนะ

maxninepower
31st October 2011, 22:45
แบนถาวรหรือป่าวครับ - -

เพราะ ถ้าไม่ถาวรมาตั้งกระทู้แบบนี้ อาจโดนแบนอีกครั้งได้

- -

ไม่มีบอกครับว่า ถาวร หรือ ไม่ถาวร ไม่มีบอกวันเวลาครับ ไม่มีบอกอะไรเลย ถ้ามีบอก ว่าเอ้ยนายโดยแบนนะ 10วัน 20วัน อะไีรประมานนั้นผมไม่มาถามหลอกครับ แต่นี้มันไม่มีบอกอะไรเลยครับ บอกแค่ว่า ผมไปว่าคนอื่น เลยถูกแบน อะไรประมานนี้อะ

คือ เค้าไม่ให้ตั้งกระทู้ถาม น่ะ ครับ ไม่ใช่ถามไม่ได้นะ

แต่ตั้งแบบนี้ มันเหมือนประจานตัวเองต่อหน้าสาธารณะ น่ะ ครับ

เลยต้อง PM ไป ถาม mod ที่รับผิดชอบหรือ admin เอาน่ะ ครับ แต่ตอนนี้ถาม admin ดีที่สุดครับ

เพราะ mod ที่รับผิดชอบหลายๆ คน กลายเป็น ผู้อพยพไปแล้ว เนื่องจากน้ำท่วมไปแล้ว

- -

31st October 2011, 22:47
ไม่มีบอกครับว่า ถาวร หรือ ไม่ถาวร ไม่มีบอกวันเวลาครับ ไม่มีบอกอะไรเลย ถ้ามีบอก ว่าเอ้ยนายโดยแบนนะ 10วัน 20วัน อะไีรประมานนั้นผมไม่มาถามหลอกครับ แต่นี้มันไม่มีบอกอะไรเลยครับ บอกแค่ว่า ผมไปว่าคนอื่น เลยถูกแบน อะไรประมานนี้อะ

sornram
31st October 2011, 23:51

ไอดีที่โดนแบนสามารถ PM ไปหาม็อดหรือแอดมินได้ครับ ถ้า PM ไปถามเหตุผลจะดูดีกว่าครับ มาตั้งแบบนี้มันดูไม่ค่อยเหมาะสม แล้วนายก็สมัครอดีใหม่ด้วย โอกาสโดนแบนซ้ำมีสูงทีเดียวครับ

PeaceterZero
31st October 2011, 23:55
. KAK = กาก .

คำเน้นๆ ตัวนี้ จขกท อธิบาย ยังไง
เวลาเห็นคนงบเยอะ อยู่ๆ ไปว่า เขากาก...ทั้งที่ไม่รู้จักกันหรือเปล่าก็ไม่รู้ แล้วไปด่าแบบนี้ เพราะความอิจฉา หรือไงก็ไม่รู้
คนที่บอกงบ 70000 เขาซื้อจริงเปล่าผมก็ไม่รู้ แต่ที่จะบอกว่าคือ ไปด่าเขากาก มันไม่แรงก็จริง แต่ตัวโตๆ ใหญ่แดงๆ จงใจ

แล้วตั้งกระทู้นี้ มันกระทู้ทำรัายตัวเองชัดๆ -*- โดนแบนอีกรอบก็ไม่รู้ด้วยนะ
PM ถามดีกว่าไหม?

ผมคอมหมื่นเดียวยังไม่คุย เชอะ

31st October 2011, 23:59
ก็ผมไม่รู้นิครับว่าโดนเพราะ อะไร แถมไอคำนั้น มันก็ผ่านมาหลายวันแล้วนะครับ ความจริงถ้าจะโดนก็น่าจะโดนหลังจากวันที่โพส 1-2วัน นี้ก็ผ่านมาอาทิตก็พึ่งจะโดนผมเลยไม่แน่
ใจว่าโดนเพราะอะไีร

montreepot
1st November 2011, 01:02
ช่วงนี้ มันอยู่ในช่วงโดนป่วนบอร์ดครับ

แล้วยิ่งมาแบบ แนวๆ กวนๆ แบบนี้ ผมเดาว่า

ใบแดง แบนยาว แน่นอน ใช้ ไอดีใหม่เลยครับ

ถ้าทำอีกก็โดนอีก แต่ถ้าไม่ทำ เขาก็ให้อภัยครับ ^^

สังคมที่นี้ให้อภัยได้อยู่แล้ว หากยอมรับผิด

1st November 2011, 02:40
อ๋อจำได้ คุณที่มาด่าผมใน youtube นี้เอง ทำไมจะมากระทืบผมหลอ?

1st November 2011, 03:23
สวัสดีครับ คุณ สงกราน เดียวโรงเรียนเปิด เจอกันครับ ^^

ปล. จำผมได้ไหม๊เอ่ย ???

เดียวเจอกันครับ ถ้าจำได้ ก็ ครั้งนี้ละ จะได้จำไว้ตลอดกาล เลยว่าด่าใครไว้

ช่างโชคดีจริงๆ เหมือนโลกกลม น้องสงกราน อย่าคิดว่าด่าใครในเน็ตแล้วจะไม่รู้นะว่านายคือใคร :yes โลกกลมพอดีด้วยสิ
โลกกลมจริงรึเปล่าครับ อภิสิทธิ์ สุรธรรม

shisaku
1st November 2011, 10:39
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือ ..... ?????? ( มอออออออ )

:o ผิดเป็นครูครับ ดั่งสุภาษิตที่ว่า อายครูไม่รู้วิชา อายภรรยาไม่มีบุตร ถ้าอยากได้บุตรและวิชา ต้องมีภรรยาเป็นครู (ไม่เห็นเกี่ยวเลยนี่หว่า :mad3)

poowangdee
1st November 2011, 10:49
งี้ผมต้องหยุดโพส เพื่อความยืนยาวของไอดี ชิมิ

SinSu
1st November 2011, 15:22
รณรงค์ หยุดโพส ชิมิ ชิมิ

เดียวยูส บินไปกับสายลมผมไม่รู้นะครับ

๛KID1412๛^__^
1st November 2011, 18:01
คำเน้นๆ ตัวนี้ จขกท อธิบาย ยังไง
เวลาเห็นคนงบเยอะ อยู่ๆ ไปว่า เขากาก...ทั้งที่ไม่รู้จักกันหรือเปล่าก็ไม่รู้ แล้วไปด่าแบบนี้ เพราะความอิจฉา หรือไงก็ไม่รู้
คนที่บอกงบ 70000 เขาซื้อจริงเปล่าผมก็ไม่รู้ แต่ที่จะบอกว่าคือ ไปด่าเขากาก มันไม่แรงก็จริง แต่ตัวโตๆ ใหญ่แดงๆ จงใจ

แล้วตั้งกระทู้นี้ มันกระทู้ทำรัายตัวเองชัดๆ -*- โดนแบนอีกรอบก็ไม่รู้ด้วยนะ
PM ถามดีกว่าไหม?

ผมคอมหมื่นเดียวยังไม่คุย เชอะ

เชอะ คอมเก่าผมสองหมื่น ผมก็ยังไม่คุยเชอะ (คุยได้ไง โดนหลอกซื้อได้แรม 256 Pentium 4 การ์ดจอ 32 MB) = =

ไม่เป็นไรครับ พลาดยังไงก็ยังมีโอกาสลุกใหม่ได้ครับ ยินดีต้อนรับอีกครั้งนึงนะครับ แม้ไม่รู้จักกันแต่อยู่บ้านเดียวกันนะ :)

sornram
1st November 2011, 18:57
เอ้อ ไม่ได้หมายความว่าห้ามโพสต์กันนี่ ถ้ามีสาระจริงๆ ไม่ไปส่งผลกระทบต่อคนอื่นจริงๆ จะโดนแบนได้ยังไง

scapegoat_7
1st November 2011, 21:50
benoza001 vs ballmaxtools
war เมื่อไรอย่าลืม clip ด้วยนะแจ๊

RES_PAUL
1st November 2011, 21:56
สวัสดีครับ คุณ สงกราน เดียวโรงเรียนเปิด เจอกันครับ ^^

ปล. จำผมได้ไหม๊เอ่ย ???

เดียวเจอกันครับ ถ้าจำได้ ก็ ครั้งนี้ละ จะได้จำไว้ตลอดกาล เลยว่าด่าใครไว้

ช่างโชคดีจริงๆ เหมือนโลกกลม น้องสงกราน อย่าคิดว่าด่าใครในเน็ตแล้วจะไม่รู้นะว่านายคือใคร :yes โลกกลมพอดีด้วยสิ

โลกกลมจริงรึเปล่าครับ อภิสิทธิ์ สุรธรรม

จะตีกันก็กรุณาไปที่อื่นทำตัวเหมือนเด็กน้อยจะเคลียเรื่องส่วนตัวกรุณาไปที่อื่นครับไม่ได้อ่านกระทู้ของคุณ JOKER หรือไงครับทำตามกฏไม่ได้ก็ไม่ต้องอยู่ครับบ้านหลังนี้

xxxlnwjung1
1st November 2011, 22:01
สองกระทู้แล้วนะจ๊ะ

kidsylenser
1st November 2011, 22:12
คลิกที่ คำว่า แผงควบคุมของผู้ใช้งาน เลื่อนลงมา ตรง Latest Infractions Received

จะบอกโทษที่แบน แล้วก็เวลาครับลองดูแล้วกัน

SinSu
1st November 2011, 23:56
เอ้อ ไม่ได้หมายความว่าห้ามโพสต์กันนี่ ถ้ามีสาระจริงๆ ไม่ไปส่งผลกระทบต่อคนอื่นจริงๆ จะโดนแบนได้ยังไง

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=36168

ผมว่าเขาตอบ แบบมีสาระนะ เน้นๆเลยและ แต่ แรงไปเท่านั้นเองครับลองอ่านดู

aehrocker
2nd November 2011, 00:28
มันเป็นมารยาท ''ไม่ช่วยก็อย่าไปซ่ำเติม'' จำคำนี้ไว้

2nd November 2011, 03:24
อ๋อหลอครับ ใครกันแน่ที่มาด่าก่อน คนเรามันรู้อยู่แก่ใจโกหกตัวเองไม่ได้หรอก... อายุ 19-20 แล้วยังมาเกรียนตามเว็บไซ

เอาเหอะ เป็นใคร ไม่เห็นอยากรู้สักนิด พวกนังเลงคีบอร์ด ไม่อยากรู้จักหลอก ^^

ห้อง 9 เทคนิคนครปฐม คืออะไรครับ 555+