PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอนตั้งค่า emu dolphin v3.0 หน่อยครับ

eddsza23
31st October 2011, 22:21
สอนตั้งค่า emu dolphin v3.0 หน่อยครับ
ตามหัวกระทู้เลยครับ คือจะเล่น harvest moon animal parade อ่ะครับ ลองใช้ของ v2.0 แล้วแต่มันเกิดติดบัคที่เหมืองชั้น 20 อ่ะครับ แล้วดำเนินเนื้อเรื่องไม่ได้
ใครรู้แนะนำทีครับ

tonnaja
7th November 2011, 14:39
สำหรับ emu dolphin v3.0 การตั้งค่าๆ ต่างๆ ก็ไม่แตกต่างไปจาก 2.0 เลยครับ ถ้ายังติดบัคอยู่ ของเปลี่ยนไป v. rxxx ดูครับ

slashhme
8th November 2011, 00:34
รู้สึกว่าจะต้องเปลี่ยนการตั้งค่านะครับ ให้ปรับที่ Confrig แล้วสังเกตุที่ CPU Emulator Engine มันจะติ๊ก ถูกที่ JIT Recompiler(recommended)
ให้ปรับเป็น JITIL experimental recompiler นะครับ(ไม่รู้ V.เหมือนกันอะป่าวนะครับ ^^)ง่ายๆสุงเกตุที่ JIT กะ JITIL นะครับถ้าไม่หายยังไง
จะลองช่วยแก้ให้นะ ^^ เพิ่งมาเห็นกระทู้นี้อ่ะครับ