PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอเทคนิคการเล่น battlefield3 หน่อย

big14531
1st November 2011, 11:53
พอดีเล่นแต่team fortress 2 วิ่งลุยอยางเดียวไม่คิดชิวิต แต่มาเล่นอันนี้มันไม่เลย อยากจะขอเทคนิคการเล่นแบบเดินยิงด้วยครับ 80%ที่ตายคือโดนลอบยิงหรือ หรอยหลัง

Kengi
1st November 2011, 12:46
ก็...วิ่งแล้วกด z เข้าที่กำบังบ่อย(ผมทำเป็นประจำ)และเวลาจะวิ่งไปทางไหนเราจะต้องสังเกตุว่ามีศัตรูอยู่แถวนั้นหรือเปล่า ถ้าไม่มีก็วิ่งแล้วกด z เข้าที่กำบังถัดไปอย่างที่ผมบอก

แล้วอย่างที่จขกท.บอกว่าโดนกระซวกหลัง ผมแนะนำให้ใช้หูฟังแล้วเปิดเสียงสุดครับเพื่อที่จะได้ยินเสียงฝีตีนของศัตรู

ปล.อันนี้เทคนิคผมนะ

ปล2.ตอนแรกๆผมเล่นไม่ค่อยเก่งเหมือนกับจขกท.เนี่ยแหละ ฝึกๆเล่นไปเดี้ยวก็รุ่ง

boysakoa
1st November 2011, 13:24
ก็เดินระวังๆ สังเกตุดีๆหน่อย แค่นี้แหละครับ ^^

Gu Pai!
1st November 2011, 13:27
ผมเล่น เน้นบู้ พยายามเดินในที่มีกำบัง ยึดธงเยอะๆ เล่นๆไป ประสบการณืมันจะสอนเราเองอ่ะ

ThePoinTeR
1st November 2011, 13:28
หว่า ผมยังไม่ได้เลยแผ่น รหัส EMS ก็ยังไม่ได้

จะได้เล่นชาติไหนเนี่ย - -*

big14531
1st November 2011, 13:38
ก็...วิ่งแล้วกด z เข้าที่กำบังบ่อย(ผมทำเป็นประจำ)และเวลาจะวิ่งไปทางไหนเราจะต้องสังเกตุว่ามีศัตรูอยู่แถวนั้นหรือเปล่า ถ้าไม่มีก็วิ่งแล้วกด z เข้าที่กำบังถัดไปอย่างที่ผมบอก

แล้วอย่างที่จขกท.บอกว่าโดนกระซวกหลัง ผมแนะนำให้ใช้หูฟังแล้วเปิดเสียงสุดครับเพื่อที่จะได้ยินเสียงฝีตีนของศัตรู

ปล.อันนี้เทคนิคผมนะ

ปล2.ตอนแรกๆผมเล่นไม่ค่อยเก่งเหมือนกับจขกท.เนี่ยแหละ ฝึกๆเล่นไปเดี้ยวก็รุ่ง

โธ่เว้ย - -* ลืมอะไรบางอย่าง ที่แท้ก็วิ่งเข้าที่กำบังนี่เอง ก่อนหน้านี้ผมเล่น team fortress 2 แนวการเล่นมันคนละโลกกับ battlefield3 เลย ตอนนี้ปรับตัวอยู่ ค่อนข้างยากมาก ขอบคุณครับที่เตือนผม

bababobo
1st November 2011, 13:44
ความจริงลุยได้น่ะครับถ้าแม่นจริงเพราะAIแต่ละตัวไม่ถึงวิก็ตายแล้ว(AIน่ะ)แต่บางช่วงมาเยอะจริงๆยังไงก็ต้องหลบครับ :sweat

Matizano
1st November 2011, 13:46
ตาไว ช่างสังเกตุ(เผื่อเจอพวกหมอบ) คอยทำอะไรที่ได้คะแนน ถ้าไม่ได้เล่นเดทแมท ไม่จำเ็ป็นต้องไล่คิวอย่างเดียว ยึดธง คอยซัพพอต ให้ยา กระสุน ยึดธง วาง-แก้คอม สปอตศัตรู ยิงกดดัน
หากคิดไว ตาไว ทำไว ก็มีชัยไปกว่าครึ่ง(ถ้าปิงไม่เยอะมาก) ที่สำคัญเล่นไปเรื่อยๆ อย่าเกร็งอย่าห่วงพวกstat พอเราเล่นจับทางได้ รุ้ทีนี้ทีไล่ เดี๋ยวมันก็ดีเอง ทีเหลือต้องเรียนรุ้ด้วยตัวเอง การเลือกใช้อาวุธ ก็มีส่วนนะครับ ผมก็เล่นเรื่อยไม่ได้เทพอะไรมากกมาย แนะนำได้เท่านี้

kill 1286 death 870 = ไม่ได้เทพอะไรมากมาย :giveheart
คนอื่นเทพกว่านี้มีเยอะแยะ โดยเฉพาะถ้าได้เปิดเซิฟเอง :giveheart

boysakoa
1st November 2011, 13:49
ตาไว ช่างสังเกตุ(เผื่อเจอพวกหมอบ) คอยทำอะไรที่ได้คะแนน ถ้าไม่ได้เล่นเดทแมท ไม่จำเ็ป็นต้องไล่คิวอย่างเดียว ยึดธง คอยซัพพอต ให้ยา กระสุน ยึดธง วาง-แก้คอม สปอตศัตรู ยิงกดดัน
หากคิดไว ตาไว ทำไว ก็มีชัยไปกว่าครึ่ง(ถ้าปิงไม่เยอะมาก) ที่สำคัญเล่นไปเรื่อยๆ อย่าเกร็งอย่าห่วงพวกstat พอเราเล่นจับทางได้ รุ้ทีนี้ทีไล่ เดี๋ยวมันก็ดีเอง ทีเหลือต้องเรียนรุ้ด้วยตัวเอง การเลือกใช้อาวุธ ก็มีส่วนนะครับ ผมก็เล่นเรื่อยไม่ได้เทพอะไรมากกมาย แนะนำได้เท่านี้

kill 1286 death 870 = ไม่ได้เทพอะไรมากมาย :giveheart

big14531
1st November 2011, 13:52

ขอบคุณมากครับ จะลองนำไปใช้ดู

อีกอย่าง เครื่องบินเวลาโดนไล่จะหลบไง เพราะรู้สึกมันขับยากกว่าภาคเก่านะ

pkill1994
1st November 2011, 15:14

คนอื่นเทพกว่านี้มีเยอะแยะ โดยเฉพาะถ้าได้เปิดเซิฟเอง :giveheart

นี่ขนาดไม่เทพนะครับ อิอิ

อย่างผมเขาเรียก "ไก่" แล้วงั้นอ่ะ T^T