PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใช้Frapแล้วมีเสียงสะท้อนครับ ๆ

NEWNEXUS
1st November 2011, 13:41
เวลาใช้ไมค์มันจะเสียงสะท้อนอ่ะครับ ๆ

แต่ผมลองบันทึกเสียงโดยใช้โปรแกรมadobe audition ก็ไม่มีเสียงสะท้อนเลย ๆ

อยากทราบว่า เป็นที่frap หรือว่า mic ครับ ๆ และขอวิธีแก้ดว้ยครับ ๆ

actionstk
1st November 2011, 14:31
เวลาใช้ไมค์มันจะเสียงสะท้อนอ่ะครับ ๆ

แต่ผมลองบันทึกเสียงโดยใช้โปรแกรมadobe audition ก็ไม่มีเสียงสะท้อนเลย ๆ

อยากทราบว่า เป็นที่frap หรือว่า mic ครับ ๆ และขอวิธีแก้ดว้ยครับ ๆ

น่าจะไมค์นะ อิอิ ลองไปปิด boot ของ sound control ดูก่อน ดิ

NEWNEXUS
1st November 2011, 15:50
ไม่ได้เปิดคับ ๆ

actionstk
1st November 2011, 19:00
ไม่ได้เปิดคับ ๆ

ถ้าเป็นไมค์ ไม่มีระบบป้องกันสัญญานรบกวน หรือไมค์แยกไม่ใช่ไมค์ติดหูฟังบางครั้ง

เวลาเราเอามาวางหน้าคอมเลยแบบมีขาไมค์นะคับ แล้วมีลำโพง หน้าคอมซ้ายขวาประกบ อาจมี เสียงสะท้องฮะ

เหมือนเราโทรขอเพลงหน้าไมค์ดีเจ ฮะ

CrYzTeX
1st November 2011, 19:05
Turn Off Stereo Mix

NEWNEXUS
1st November 2011, 20:42
บรรลุแล้วครับ ๆ