PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับ [เกี่ยวกับการอัปเดทไดร์เวอร์การ์ดจอ] เพื่อเล่น BF3

ipromise11
1st November 2011, 14:28
คือผมเล่น BF3 อะครับ แล้วมันให้ผมอัปเดทเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด คือผมอยากจะทราบวิธีการอัปเดทการ์ดจออย่างละเอียดครับ ต้องลบอะไรยังไงบ้าง เพราะผมเคยทำภาพมันเป็นสีแปลกๆไปเลยครับ แต่ใช้ system restore ก็เป็นเหมือนเดิมครับ สุดท้ายลบกวนขอลิ้งโหลดไดร์เวอร์ด้วยนะครับ การ์ดจอ GT520M / Window7 ครับ

ipromise11
1st November 2011, 16:25
รอผู้ใจบุญมาช่วยตอบ TT

bodinlive
1st November 2011, 18:38
ลิงค์โหลด Driver ครับ
http://www.geforce.com/Drivers
แต่วิธีการลงนั้นไม่แน่ใจของ ผม Nvidia Geforce GT540M
โหลด Driver มา ก็ ลงเลย ครับ มัน อัพเดท ขึ้นจากเดิม V 280.26 เป็น 285.62 ครับ
อ่อ การ์ดจอ ของผมเป็นระบบธรรมดานะครับ ไม่ใช้ ระบบ Hybrid

thotsawat555
1st November 2011, 18:40
ถ้าเป็น Nvidia -------(ลงให้โน๊ตบุ๊คแม่หลายรอบแหละ)

1.โหลดไดร์เวอร์จากเว็บ www.nvidia.com มาก่อน หลังจากโหลดเสร็จ แนะนำเอิาไว้บนหน้าจอก่อนเลย
2.ลบ Nvidia Driver ใน Program and Feature ใน Control Panel
3.มันให้รีเครื่อง เราก็รี
4.หลังจากเปิดเสร็จ ภาพมันอาจจะเน่า อย่าไปสน ลงไดร์เวอร์ที่เราโหลดมา
5.ถ้ามันให้เลือก Express หรือAdvance กด Express
6.ลงจนเสร็จ มันให้รีเครื่องก็รี แต่เครื่องแม่ผมลงเสร็จใช้ได้เลย

---------จบพิธี------

SinSu
1st November 2011, 18:43
1. เ้้ข้า uninstal บ้านที่ CP แล้วหาdriver กาดร์จอครับ แล้วลบ
2. รีเครื่องครับ
3. ลงโปรแกรม driver sweeper หาได้ตาม google
4. คลีนdriver nvidia ให้เกลี้ยง
5. รีเครื่องอีกรอบ (เหนื่อยไหมยังไม่ได้ลงdriverเลยนะเนี่ย)
6. โหลด driver มาติดตั้งตามปกติ
7. รีเครื่องอีกรอบ

ปล. ผมบอกวอธีทำเดียวกับ ATI นะครับคาดว่าไม่น่าต่างกัน

ipromise11
1st November 2011, 20:38
ขอบคุณทุกคนมากนะครับเด่วจะลองทำดูได้ไม่ได้เด่วมาบอกครับ