PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาของ notebook ครับ ช่วยเข้ามาดูหน่อยครับ

SynoilyzM
1st November 2011, 16:57
notebook ผมรุ่น samsung RF409-S03TH ผมใช้ window 7 64 bit

สเปคตามเว็ปนี้ครับ http://www.notebook4game.com/web/notebook4game/3540-Samsung-RF409-S03TH.html

อยากถามว่า รุ่นนี้เล่นเกม call of duty black ops ทำไมแลคอ่ะครับ ทั้งๆที่เล่น Assassins creed brotherhood ปรับสุดหมดยังไม่แลคอ่ะครับ

อยากทราบว่ามีวิธีไหนทำให้มันรันเต็มที่ไหม เพราะผมดูตรง Task manager แล้วเห็น CPU มันรันแค่ 14 เปอเซ็นต์ Ram รัน 67-72 เปอเซ็นต์

มีวิธีไหนที่ทำให้มันรันเต็มที่ไหมครับ ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบล่วงหน้าครับ ขอบคุณครับ :)

ปล.notebook ผมมันใช้ระบบ Nvidia optimus ด้วยอ่ะครับ

bodinlive
1st November 2011, 18:29
เล่นสบายยัน BF 3 เลย ละครับ คับผม
ส่วนไอ้ที่ดู จาก Task manager นั้นมันเป็นตัวที่บอกว่า เครื่องคอม ของเรากำลัง รันโปรแกรม และ เซอร์วิค อะไร
แล้วที่มันบอก การทำงาน ของ CPU กับ RAM มันก็ไม่มีอะไรผิดปกติไป มันเป็นการบอกว่าเรา ใช้ CPU และ RAM ในการประมวลผลไปเท่าไร
ก็ที่บอก นะครับ มันเรา ไม่เต็ม อะก็ดีแล้ว ใช้แบบ ปกติ ก็ดีแล้วละครับ

SinSu
1st November 2011, 19:31
ให้ ram กับ cpu รันเต็มไปทำไหมมม ไม่ดีครับ

ผมว่า ลองอัพเดทไดรเวอร์ อัพเดทpatchเกม ที่ว่าแลคfpsเท่าไหรครับ

SynoilyzM
1st November 2011, 19:46
ค่า fps ไม่รู้ครับ แต่ลองกด alt+tab เปลี่ยนไปดูที่เดสทอป เห็นซีพียูรัน 14-19 แรม 67-73 ประมาณนั้นอ่ะครับ แต่กด alt+tab มาที่ desktop แล้วเข้า youtube เข้า
อย่างอื่้นไม่แลคครับ แล้วอีกอย่าง minecraft ก็แลคด้วยครับ เป็นเพราะไรบอกที
ปล.ย้ำนะครับ ว่าตัว notebook ใช้ nvidia optimus ด้วยครับ