PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เอาออกยังไงครับ????ด่วน!!!!!

10519898
1st November 2011, 18:11
พอดีผมลองลง window 7 ในโปรเเกรม vmware workstation 8 เเล้วได้ทดสอบต่อเน็ตโหลดไฟล์มาไฟล์หนึ่ง

ผมอยากเอาไฟล์นั้นออกจากโปรเเกรมจำลองนี้ครับ ไม่ทราบว่าทำยังไงบ้างครับ (เอาลงจากเครื่องจริงผมลงได้ไม่มีปัญหานะครับ)

actionstk
1st November 2011, 19:04
พอดีผมลองลง window 7 ในโปรเเกรม vmware workstation 8 เเล้วได้ทดสอบต่อเน็ตโหลดไฟล์มาไฟล์หนึ่ง

ผมอยากเอาไฟล์นั้นออกจากโปรเเกรมจำลองนี้ครับ ไม่ทราบว่าทำยังไงบ้างครับ (เอาลงจากเครื่องจริงผมลงได้ไม่มีปัญหานะครับ)

ตอนเราอยู่ใน Visual PC เราก็เข้าไปจัดการไฟล์ได้แบบหน้าคอมปกตินี่ฮะ ลบก็กดลบได้เลย มันก็จะออกจาก อิมเมจดิส อยู่แล้ว

เพราะจากการบอกเล่า ยังสามารถเข้าไปแล้วดาวน์โหลดไฟล์จากเน็ตได้เล้ย :rtfm

CrYzTeX
1st November 2011, 19:07
Remote มันออกมาสิ...

actionstk
1st November 2011, 19:11

เฮ้ย ขอโทษนะ คุณหมายถึง copy ไฟล์ใน windows7 ใน vmware ออกมาสู่คอมจิงใช่มั้ย

ถ้าใช่ก็มีวิธีง่ายๆเลย ถ้าตัว vmware ติดตั้ง driver kit ของโปรแกรมแล้ว เปิดหน้าต่าง pc จิ๋ว ให้ซ้อนหน้าต่างกับ pc จิงแล้วคลิกไฟล์ในคอมจิ๋วค้างไว้

ลาก ออกมาวางในแฟ้มคอมจิงๆ ได้เลย ง่ายมาก แต่ถ้าไม่ได้ลง driver kit ไว้จะทำไม่ได้ ถ้าต่อเน็คเวิคได้ให้แชร์แฟ้มในคอมจิงสักแฟ้มแล้วแชร์แบบ ทุกคนเขียนได้

อยู่ในคอมจิ๋วก็ลากมาวางในแฟ้ม ที่แชร์จากคอมจิงๆได้เลย :p

CrYzTeX
1st November 2011, 19:17
เอ๊อ...อ่านยังไงหละนั้น ห้าๆๆ

actionstk
1st November 2011, 19:26
ทำตามที่ผมบอก ได้แน่นอน ฮะ :D

10519898
2nd November 2011, 08:52
ขอบคุณมากนะครับ ผมหมายถึงcopyเอาไฟล์ออกมาอยู่ในเครื่องจริงน่ะครับ

hpz
2nd November 2011, 09:06
เอา flash drive copy เอาออกมาก็ได้ หรือลง tool VM เพิ่มแล้วจับลากออกมาเลย หรือ จะแชร์ ก็ทำได้ครับ