PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พี่คะ ถามเรื่องเกม Fatal Frame IV นี้หน่อยคะ ช่วยด้วยพลีส !

mayryfoxiigirls
1st November 2011, 19:54
คือโหลดมาจากกระทู้ข้างหลังค่ะ ก็เล่นไปได้สักพัก บังคับก็ยากนิดหน่อย
กดค่ะ กดเลย TT. (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=29982)

แต่ก็พอ ไปวัดไปวาได้ แต่พอตอนโดนผีจับตัว แล้วมันบอกให้ส่าย เหมือนรีโมท อะคะ เมย์ เขย่าเมาส์ กดนั้นกดนี่
กดไปมั่วหมดมันก็ยังไม่ได้ อยากรู้ อยากทราบ อยากถาม ว่า กดตรงไหนหรอคะ ผีมันถึงจะหลุด สะบัด ยังไง ทำไงก้ไม่ออก
เล่นจะมือจะหงิกก็ทำไมไม่ได้ เซฟ เซฟยังไงบอกด้วยนะคะ พอดีไม่เ่ก่งเรื่องแบบนี้ TT ใครก็ได้บอกที อย่าไร้น้ำใจสิคะ อิอิ :dntknw

1st November 2011, 22:01
ใจร้ายไม่มีใึครช่วยเลย TT.

shuji
1st November 2011, 22:37
เอ้าช่วยๆ น้องเขาหน่อยเร้ว - - น้อง เขาแจก เฟส แล้วนั่นหนุ่มๆ ทั้งหลายช่วยน้องเขาหน่อย นะครับ - -ผมก็มึนๆ อยู่(คนอัพ นะเนี่ย - -)

MINGs
1st November 2011, 22:42
ช่วยไม่ได้ครับ ผมไม่เคยเล่น - -

TesTo
1st November 2011, 22:48
เขามาทักคนน่ารักแต่ช่วยไม่ได้จริง T T

tiktee37
1st November 2011, 22:49
เรื่องนี้พี่ช่วยไม่ได้อะ แต่ถ้าเรื่องหัวใจพี่ถนัด ๕๕๕+
(คนหรอนั้นอะยังกับตุ๊กตายาง)

RES_PAUL
1st November 2011, 22:50
^
^
เรปบนเจ้าก็พิมพ์ตรงเกินไปน่ะให้เกียรติเขานิดนึงเน้อ

=_= ของคุณชูจินี่ถ้าจำไม่ผิดเป็นตัวอีมูสิน่ะครับการที่จะมีปัญหาด้านปุ่มกดมีแน่นอนจากประสบการ์เกมจะเร็วจะช้าตรงนี้ขึ้นกับเวอร์ชั่นของEmuกับการตั้งค่าของมันด้วยครับ
ใช้ Emulator Dolphin ใช่ไหมครับ ต้องเข้าไปตั้งค่า WiiMote ซะก่อน่ะ ตั้งยังไงนี้ก็แล้วแต่เกมอีกนะเวลาเล่นลองตั้งค่าดูก่อนน่ะครับอ้อดูด้วยน่ะว่า EMU ที่คุณใช้เวอร์ชั่นอะไร ^_^

กะลัง นั่งปวดหัวดูให้น้องเขาอยู่ครับ งิกๆ - -พอดีตัวเกมส์ ลบเรียบร้อยแล้ว - -แบล็คอัพ ก็ อยุ่ในHD ที่ กทม -3- ไม่ได้ เอามา ด้วยซวย ครับ

แหมๆที่งี้นั่งปวดหัวเลยน่ะครับคุณชูจิ LOL!!!!!! (แซวขำๆอย่าเครียดเน้อ)

shuji
1st November 2011, 22:53
^
^
เรปบนเจ้าก็พิมพ์ตรงเกินไปน่ะให้เกียรติเขานิดนึงเน้อ

=_= ของคุณชูจินี่ถ้าจำไม่ผิดเป็นตัวอีมูสิน่ะครับการที่จะมีปัญหาด้านปุ่มกดมีแน่นอนจากประสบการ์เกมจะเร็วจะช้าตรงนี้ขึ้นกับเวอร์ชั่นของEmuกับการตั้งค่าของมันด้วยครับ
ใช้ Emulator Dolphin ใช่ไหมครับ ต้องเข้าไปตั้งค่า WiiMote ซะก่อน่ะ ตั้งยังไงนี้ก็แล้วแต่เกมอีกนะเวลาเล่นลองตั้งค่าดูก่อนน่ะครับอ้อดูด้วยน่ะว่า EMU ที่คุณใช้เวอร์ชั่นอะไร ^_^

กะลัง นั่งปวดหัวดูให้น้องเขาอยู่ครับ งิกๆ - -พอดีตัวเกมส์ ลบเรียบร้อยแล้ว - -แบล็คอัพ ก็ อยุ่ในHD ที่ กทม -3- ไม่ได้ เอามา ด้วยซวย ครับ

แหมๆที่งี้นั่งปวดหัวเลยน่ะครับคุณชูจิ LOL!!!!!! (แซวขำๆอย่าเครียดเน้อ)

ฮ่ะๆ ก็ นะ -3- พอดีผมนั่ง เขียนblog ว่างๆ อยู่พอ ดี - -น้องเขาทักมาพอดีด้วย - -เพิ่งว่างนี่ล่ะ

http://shujigames.blogspot.com/ สนใจแวะไปชมเน้อ ยังไม่เสร็จ อิอิ

LoVEGothic
1st November 2011, 22:53
มันเป็น Eum ของเครื่องWii ซึ่งมันก็ต้องบังคับยากอยู่แล้วน่ะ เล่นคีบอร์ดเวลาที่โดนผีโจมตีหรือมันจับเรานั้นละ เราจะทำอะไรไม่ค่อยได้ หรือไม่ได้เลย คือตายนั้นเอง ทำใจครับช่วยไม่ได้ หรือถ้าอยากเล่นเกมส์นี้จริงๆ ก็คงต้องซื้อเครื่องWiiมาเล่นเองเลยไม่แพงหรอกผมซื้อWiiมาเพื่อนเล่นเกมส์นี้โดยเฉพาะมีเกมส์นี้เป็นแผ่นแท้แผ่นเดียวด้วยหรือมาบ้านผมสิมีทุกภาคเลย Project Zero 1-4 เด๋วให้ยืม 5555555+ล้อเล่นน่ะ

เป็นผู้หญิงนี้ดีน่ะ ทำอะไรๆผิดก็ไม่โดนด่าหน้าตาคนเรามันช่วยได้:sweat

cheernam67
1st November 2011, 23:03
อืมมมมมมมมมม ไม่ได้เล่นนานแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดสลัดผีตอนโดนจับกดปุ่ม < กับ > สลับไปมาเร็วๆ ครับ ที่อยู่แถวๆปุ่ม shift ด้านขวา อ่ะครับ ยังไงได้ไม่ได้มาบอกด้วยนะครับ

shuji
1st November 2011, 23:17
มันเป็น Eum ของเครื่องWii ซึ่งมันก็ต้องบังคับยากอยู่แล้วน่ะ เล่นคีบอร์ดเวลาที่โดนผีโจมตีหรือมันจับเรานั้นละ เราจะทำอะไรไม่ค่อยได้ หรือไม่ได้เลย คือตายนั้นเอง ทำใจครับช่วยไม่ได้ หรือถ้าอยากเล่นเกมส์นี้จริงๆ ก็คงต้องซื้อเครื่องWiiมาเล่นเองเลยไม่แพงหรอกผมซื้อWiiมาเพื่อนเล่นเกมส์นี้โดยเฉพาะมีเกมส์นี้เป็นแผ่นแท้แผ่นเดียวด้วยหรือมาบ้านผมสิมีทุกภาคเลย Project Zero 1-4 เด๋วให้ยืม 5555555+ล้อเล่นน่ะ

เป็นผู้หญิงนี้ดีน่ะ ทำอะไรๆผิดก็ไม่โดนด่าหน้าตาคนเรามันช่วยได้:sweat

บร๊ะ อย่าเศร้าไปครับ ผู้ชาย - -ก้ถูกสร้างมาให้ใจอ่อนกับผู้หญิงเป็นเรื่องธรรมดา เวลามีปัญหา add เมลผม มาผมตอบทุกคนครับ^^ไม่แบ่งชายหญิง - -แตท่า โพสทิ้งไว้ แล้วหายเงียบไม่มีข่าวกลับอันนี้ผมทำใจ

LoVEGothic
1st November 2011, 23:18
บร๊ะ อย่าเศร้าไปครับ ผู้ชาย - -ก้ถูกสร้างมาให้ใจอ่อนกับผู้หญิงเป็นเรื่องธรรมดา เวลามีปัญหา add เมลผม มาผมตอบทุกคนครับ^^ไม่แบ่งชายหญิง - -แตท่า โพสทิ้งไว้ แล้วหายเงียบไม่มีข่าวกลับอันนี้ผมทำ
ใจ

ก็เขาน่ารักอ่ะ ทำเอาหัวงูโผล่ออกมาเลย:D

Punch10sg
1st November 2011, 23:24
อ่อคนนี้ นี่เองที่พี่ซูบอกมี เด็กมาถามแหม่ๆ ดีใจใหญ่ นะเออ

boysakoa
2nd November 2011, 03:05
หนุ่มๆ กระชุ่มกระชวย เอ้า หนุ่มๆ กระชุ่มกระชวย 55555

ปล. ไม่เคยเล่น EMU ซอรี่นะจ๊ะ

bigspy77
2nd November 2011, 03:20
ภายใต้รูปภาพอาจจะเป็นเท็จ คุณต้องใช้หัวใจในการสัมผัสว่าจริงหรือปลอม ฝากไว้เป็นข้อคิด ...งึงึ

GamezO2
2nd November 2011, 03:30
ถ้าเป็น Emu เท่าที่จำได้ต้องไปดูที่ wiimode > button mapping > ดูที่ shake ว่าปรับเป็นตัวอะไรอะครับ (ถ้าจำไม่ผิด ปรกติจะอยู่ที่ ปุ่ม "/" หรือ "ฝ" ทีอยู่ข้าง Shift ขวาอะครับ)
ให้กดปุ่ม shake ตามที่ตั้งไว้ ค้างไว้อะครับเดี๋ยวผีก็หลุด
ส่งเซฟ มันจะขึ้นให้เซฟตอนจบเป็นฉากๆ ไปเอง (Emu F1 quick save F2 เปลี่ยนช่องเซฟ F3 quick load)

maxonline17
2nd November 2011, 07:45
หนุ่มๆ กระชุ่มกระชวย เอ้า หนุ่มๆ กระชุ่มกระชวย 55555

ปล. ไม่เคยเล่น EMU ซอรี่นะจ๊ะ

แหม บอร์ดนี้ผู้ชายเยอะ 555

แล้ว จขกท เล่นไปไม่กลัวเหรอ ผมไม่กล้าเล่นอ่ะ :sweat

cronos255
2nd November 2011, 08:18
http://www.gconsole.com/forum/show.php?page=topicdetail&id=49174

บทสนุปคับ สุดสวยลองอ่านดู xD

2nd November 2011, 19:57
ขอบคุณนะค๊า ^^