PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ผิดหมวดขออภัย)ผมลงวินใหม่แล้วต่อเน็ตไม่ได้คับ ทำไงดี

pmpor
1st November 2011, 23:42
พอดีผมลงวินใหม่คับ Window 7 Ultimate ของพี่ InFiNiTy อ่ะคับ

ลงเสร็จมันเชื่อมต่อเน็ตไม่ได้ ทั้งๆที่กลับมาใช้วินเก่าก็ต่อได้

มันบอกต้องลงไดร์ฟเวอร์อ่ะคับ ช่วยหน่อยคับ มันจะต้องทำยังไงบ้าง:sweat

lgorakoj
1st November 2011, 23:46
หาแผ่นDriverมาลงครับ ไม่ก็ไปโหลดจากร้านเน็ตเอา

เอาให้ตรงตามตัวของเมนบอร์ดด้วยนะครับ ตอนแรกผมก็เป็นนั่นแหล่ะ ไปขุดเจอแผ่นDriverเข้า ลงแล้ว หายแล้ว ^^

pmpor
1st November 2011, 23:49
หาแผ่นDriverมาลงครับ ไม่ก็ไปโหลดจากร้านเน็ตเอา

เอาให้ตรงตามตัวของเมนบอร์ดด้วยนะครับ ตอนแรกผมก็เป็นนั่นแหล่ะ ไปขุดเจอแผ่นDriverเข้า ลงแล้ว หายแล้ว ^^ โหลดเอาในกูเกิ้ลมีไหมคับ

lgorakoj
1st November 2011, 23:54
น่าจะมีนะครับ ต้องหาให้ตรงกับรุ่นของMainboardด้วยนะครับ ^^

pmpor
2nd November 2011, 00:01
น่าจะมีนะครับ ต้องหาให้ตรงกับรุ่นของMainboardด้วยนะครับ ^^ ครับผม ขอบคุณครับ ^^

actionstk
2nd November 2011, 00:05
โหลดเอาในกูเกิ้ลมีไหมคับ

วินโม หรือ auto driver ส่วนใหญ่มีปัญหากับเมนบอร์ดบางรุ่น

บางครั้งปัญหาคือ เมนบอร์ดบางรุ่น แลนออน ถึงแม้ ซิฟเซต จะเป็น ยี่ห้อ เดียวกับไดร์เวอร์ ออโต้ ที่โมมากับวิน

มีบ่อยที่ เปิดเครื่องมา ในริส device manager อุปกรณ์ทุกตัว แสดงว่า ลงไดร์เวอร์สมบูรณ์ทุกตัว แต่แลนออน บางรุ่น

บางบริษัทเขาได้ ออกแบบวงจร หรือเพิ่มความสามารถพิเศษมาบางอย่างเข้าไป แต่ซิปเซตที่เอามาพัฒนา หรือเป็นซิฟควบคุมหลักของการ์ด

จะเป็นเบอร์สุดฮิตเลยก็ตาม แต่ในความเป็นจิงมันต้องการไดร์เวอร์เฉพาะรุนและยี่ห้อของเขาตรงๆเลย

แนะนำว่าเข้าไปโหลดจากเว็บซับพอตของเมนบอร์ดได้เลยฮะ เพราะถ้าวินมันยัด ไดร์เวอร์ออโต้มา มันจะแอดไดร์เวอร์ได้นะเพราะ

inf header ของมันตรวจเจอเบอร์ซิฟเซตว่าตรกัน มันก็เลยยอมให้ลงซะโดยดี แต่ตัวแลนทำงานไม่ถูกต้อง จึงเจอบ่อยๆว่า แลนก็แอดไดร์เวอร์เสร็จแล้ว

มัยต่อเน็ตไม่ได้ (เหนื่อย :sweat)

pmpor
2nd November 2011, 00:48
วินโม หรือ auto driver ส่วนใหญ่มีปัญหากับเมนบอร์ดบางรุ่น

บางครั้งปัญหาคือ เมนบอร์ดบางรุ่น แลนออน ถึงแม้ ซิฟเซต จะเป็น ยี่ห้อ เดียวกับไดร์เวอร์ ออโต้ ที่โมมากับวิน

มีบ่อยที่ เปิดเครื่องมา ในริส device manager อุปกรณ์ทุกตัว แสดงว่า ลงไดร์เวอร์สมบูรณ์ทุกตัว แต่แลนออน บางรุ่น

บางบริษัทเขาได้ ออกแบบวงจร หรือเพิ่มความสามารถพิเศษมาบางอย่างเข้าไป แต่ซิปเซตที่เอามาพัฒนา หรือเป็นซิฟควบคุมหลักของการ์ด

จะเป็นเบอร์สุดฮิตเลยก็ตาม แต่ในความเป็นจิงมันต้องการไดร์เวอร์เฉพาะรุนและยี่ห้อของเขาตรงๆเลย

แนะนำว่าเข้าไปโหลดจากเว็บซับพอตของเมนบอร์ดได้เลยฮะ เพราะถ้าวินมันยัด ไดร์เวอร์ออโต้มา มันจะแอดไดร์เวอร์ได้นะเพราะ

inf header ของมันตรวจเจอเบอร์ซิฟเซตว่าตรกัน มันก็เลยยอมให้ลงซะโดยดี แต่ตัวแลนทำงานไม่ถูกต้อง จึงเจอบ่อยๆว่า แลนก็แอดไดร์เวอร์เสร็จแล้ว

มัยต่อเน็ตไม่ได้ (เหนื่อย :sweat) ขอบคุณคับ ที่ให้คำแนะนำ :)