PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิธ๊ ทำไข่ทองกับ นมทองยังไงหรอคับ

zxdzx12
2nd November 2011, 01:58
วิธ๊ ทำไข่ทองกับ นมทองยังไงหรอคับ ภาค Save The Homeland

tiktee37
2nd November 2011, 02:20
ไข่ทองไก่ต้องใจเต็ม นมนี้เอาเข้าเครื่องไรไม่รู้จำไม่ได้

Breakboyz
2nd November 2011, 02:25
มันคืออะไรหล่ะท่าน

basz17
2nd November 2011, 15:56
ภาค back to nature ป่ะครับ

ถ้าภาคนี้ ไก่ต้องชนะใน เทศกาลชนไก่ วันที่ 7 ฤดูร้อน

วัวต้องประกวดวัวชนะ ในเทศกาลเหมือนกัน วันทีี่ 20 ฤดูอะไรไม่แน่ใจ

ทั้ง 2 เทศกาล อยากชนะต้องให้หัวใจสัตว์ เยอะๆเข้าไว้

zxdzx12
2nd November 2011, 18:26
ภาค Save The Homeland
อ่ะคัฟ T T

Airborne101st
2nd November 2011, 18:28
ภาค back to nature ป่ะครับ

ถ้าภาคนี้ ไก่ต้องชนะใน เทศกาลชนไก่ วันที่ 7 ฤดูร้อน

วัวต้องประกวดวัวชนะ ในเทศกาลเหมือนกัน วันทีี่ 20 ฤดูอะไรไม่แน่ใจ

ทั้ง 2 เทศกาล อยากชนะต้องให้หัวใจสัตว์ เยอะๆเข้าไว้

ตามนั้นเลยต้องชนะเทศกาลหัวใจเต็ม

zxdzx12
2nd November 2011, 18:34
ภาค Save The Homeland อ่าคับ

godji001
2nd November 2011, 19:14
จขกท. เขาถามว่าภาค "Save The Homeland" ในPS2 ไม่ใช่ "back to nature" PS1 (เข้ามาอ่านทีปวดหมองเลย) - -*

วิธีได้ทำนมทองกับไข่ทอง ภาค Save The Homeland

จะต้องนำไก่ หรือ วัว ออกไปข้างนอกครับ (ยกเว้นวันที่ฝนตก,หิมะตก ก่อนที่จะเอาไก่หรือวัวออกมาเช็คสภาพอากาศก่อนนะครับ)

แต่ผมแนะนำให้วันที่ฟ้าปลอดโปร่งจะดีที่สุดครับ

พยายามคุยกับมันบ่อยๆและแปรงขนให้บ่อยๆครับ แล้วจะมีโอกาศได้มาครับ

เป็นของที่ได้ยากพอสมควรครับได้ถ้าได้มาก็คุ้มมาก เพราะขายได้ราคาสูง = ="

xopoint
2nd November 2011, 20:06
เอ่อ อย่าขายเลยครับ เก็บไว้ทำภารกิจที่เคธขอให้ช่วยทำเค้กดีกว่าครับ ^ ^

dogaki
2nd November 2011, 21:32
จขกท. เขาถามว่าภาค "Save The Homeland" ในPS2 ไม่ใช่ "back to nature" PS1 (เข้ามาอ่านทีปวดหมองเลย) - -*

วิธีได้ทำนมทองกับไข่ทอง ภาค Save The Homeland

จะต้องนำไก่ หรือ วัว ออกไปข้างนอกครับ (ยกเว้นวันที่ฝนตก,หิมะตก ก่อนที่จะเอาไก่หรือวัวออกมาเช็คสภาพอากาศก่อนนะครับ)

แต่ผมแนะนำให้วันที่ฟ้าปลอดโปร่งจะดีที่สุดครับ

พยายามคุยกับมันบ่อยๆและแปรงขนให้บ่อยๆครับ แล้วจะมีโอกาศได้มาครับ

เป็นของที่ได้ยากพอสมควรครับได้ถ้าได้มาก็คุ้มมาก เพราะขายได้ราคาสูง = ="

คาดว่าเขาพึ่งมา edit ครับ ตอนแรกเขาคงไม่ได้ระบุภาค ลองดูตรงเวลาที่ edit จะเห็นว่ามันหลังที่พวกเขามาตอบครับ ดังนั้น จะถามอะไร ระบุภาคให้เรียบร้อยนะครับคุณเจ้าของกระทู้ เพราะ HM ไม่ได้มีแค่ภาคเดียว - -