PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเด็กเอ๋อมาชอบแฟนเรา ทำไง ปล.ฮาชิบตอนพิมนี้ก็ฮา

Sanri
2nd November 2011, 11:19
เรื่องมีอยู่ว่า ไอเอ๋อคนนั้นมันมาชอบแฟนผมอะครับ

ตามติดชีวิตแบบซะน่ารำคาญ (ปล.กำลังฮา)

แต่แบบ 555555555555555555 เข้าใจใช่ปะครับว่ามันเอ๋อ! มันออทิสติก

แต่ผมก็คงปล่อยมันไป แต่เพื่อนๆในนี้คิดยังไงครับ ?

ระวังเเฟนคุณจะไปชอบเด็กเอ๋อนะ 55555

ถ้าเป็นงั้นจริงก็คงไม่สนใจแฟนผมแล้วล่ะครับ

เอ่อ คือสรุปแล้วมันเอ๋อแบบไม่มีไรดีอะครับ 5555555555555 เด็กแดงๆ -.- แต่ผมก็ไม่อะไรหรอกนะ แชร์ความฮา

Mr.Chakre
2nd November 2011, 11:33
ระวังเเฟนคุณจะไปชอบเด็กเอ๋อนะ 55555

seagamer
2nd November 2011, 11:34
แฟนคุณคงไม่เอ๋อ ตามมัน แน่ ครับ รับรอง 55555

pza00007
2nd November 2011, 11:39
ปวดตับจริงๆ -*-

arm_963
2nd November 2011, 11:43
น่าสงสารนะ ชีวิตเลือกเกิดไม่ได้

SinSu
2nd November 2011, 11:58
เอ๋อ แล้วไง ไม่ใช่ คน หรอ

superheromitr
2nd November 2011, 12:00
5555+:eek:

Punch10sg
2nd November 2011, 12:02
ส่วนมากคนประเภทนี้ชอบใครชอบนานนะเออ เพื่อนผมก็มีไม่เต็ม มันชอบผู้ ญ ในห้องอยู่คนนึง มา 3 ปีป่านนี้ถามมันว่าชอบใครก็คนเดิม ตอนว่าวนึกถึงใครก็คนเดิม 55
แต่ก็สงสารเค้านะครับ

MyKill
2nd November 2011, 12:08
มันอาจจะแกล้ง "เอ๋อ" พอคุณ "เผลอ" หล่ะเสร็จทันที . .

(ล้อเล่นนนน :dance)

montreepot
2nd November 2011, 12:29
ทุกคน แม้จะปัญญาอ่อน เขาก็มีความรักได้นะครับ ^^

หนังหลายๆ เรื่องก็เป็นตัวอย่างที่ดีเยอะนะ

น่าจะเห็นใจเขานะ ไม่น่าไปว่าเขา ขำเขา เขาเป็นเหมือนคนป่วยนั้นละครับ

ป.ล.ไม่สนับสนุนให้ดูถูกคน.......

ป.ล.2 ถ้าเป็นจริงๆ ก็ไม่ได้รู้สึกอะไร รู้สึกดีด้วยซ้ำ แสดงว่า ตัวเองก็มีแฟนสวยนี่หว่า

มีคนอื่นมาชอบด้วย

RocKST4RJaMes
2nd November 2011, 13:00
ผมเชื่อว่าทุกคนก็มีความรักได้ครับ ถึงแม้จะเป็นคนพิการ ต่างเชื้อชาติ หรือแม้จะต่างทางด้านการเงิน เราก็ควรจะไม่ไปดูถูกเค้า

ผมเชื่อว่า ความรัก เป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดครับ

Sanri
2nd November 2011, 13:38
ผมก็ไม่ได้อะไรหรอกครับ ก็ปล่อย****ไป แต่ถ้ามันอะไรขึ้นมาแบบหนักข้อเข้าจริๆก็ค่อยพูดอะนะครับ

Axlrose
2nd November 2011, 13:47
เห็นตั้งกระทู้แล้วผมก็รู้แล้วว่าคุณเหยียดๆ เข้าใจครับ สำหรับคุณเห็นเขาเป็นตัวตลก แต่สำหรับเด็กมันไม่ตลกนะครับ ใครเลือกเกิดได้ก็อยากจะมีสติปัญญาดีทั้งนั้น เพียงแต่บางคนมันเป็นไม่ได้นี่ครับ

HearTLockER
2nd November 2011, 13:48
ผมว่าบอกเขาไปดีๆเหอะครับ ว่าคนที่เขาชอบอยู่อะ เเฟนเรานะ

ปล. ไม่ค่อยชอบคนที่ดูถูกคนอื่นนะครับ ถ้าเอ๋อเเล้วมันไปฆ่าพ่อใครตายก็ว่าไปอย่าง

banzsmart
2nd November 2011, 13:53
เอ๋อเเบบไหน
เเบบหน้าเอ๋อ ทำตัวเอ๋อ
หรือมันเป็นโรคเอ๋อ ออทิสติกจิงๆ(ถ้าเป็นงั้นก็ช่างเขาเถอะ เเฟนคุณคงไม่ชอบคนเอ๋อหรอก)
เเต่ถ้าเป็นเด็กเรียนเเล้วไปว่าเขาเอ๋ออันนี้ก็ไม่ดีนะ มันเป็นการดูถูก ไม่ว่าไงก็เเล้วเเต่ ไม่สมควรพูด

ป.ล.เเล้วเอ๋อมันผิดตรงไหน ไม่ใช่คนเหรอ

UkuleleAlone
2nd November 2011, 13:55
คาดว่าจะมีการ ดราม่า เกิดขึ้นในกระทู้นี้ ฮ่าๆๆ ล้อเล่นแก้เคลียดๆ

Tundevil
2nd November 2011, 14:03
ดูถูกรูปลักษณ์,ชีวิตของคนอื่นระวังชาติหน้าจะเป็นแบบเค้านะ จขกท.

ปล. ออกแนวเหยียดหยามยังไงไม่รู้ แต่ชีวิตเขาเลือกเกิดไม่ได้นี่ มันก็น่าเห็นใจอยู่นะ

ก็ปล่อยๆเค้าไปเหอะ หากสักวันคุณเป็นแบบเขาคุณก็จะรู้เอง

pamhaw_IT
2nd November 2011, 14:15
ผิดตรงไหน ถ้าจะชอบ ผู้หญิงคนเดียวกัน
ปล.ผมยังชอบ แองเจลิน่า โจลี่เลยครับ ^O^

gsuhplyf
2nd November 2011, 14:26
ถ้าคุณเชื่อใจแฟนคุณก้ดีครับผม แต่เป็นผมผมก็เชื่อใจ เหอะๆ
ถือว่าทำบุญอะครับ มันคือความสุขของคนคนนึงนะครับ

แต่ถ้าเป็นคนอื่นมาแย่ง ผมหนับหนุนให้ลุยเต็มที่ ฮ่าๆ

dej114
2nd November 2011, 14:33
เฮ้ๆๆๆ ใครที่กำลังจะต้มน้ำรอมาม่าอย่าเด็ดขาดนะ ช่วงนี้น้ำท่วม เก็บไว้ยามจำเป็นดีกว่า....ด้วยความเคารพ :rofl:rofl:rofl:rofl:rofl:rofl

bionicle99
2nd November 2011, 14:35
เด็ก เอ๋อ กับ ออทิสติก ไม่เหมือนกันนะครับเด็ก ออทิสติกคือ ผู้ที่มีสภาวะบกพร่องทางการสื่อสาร ส่วนเด็กเอ๋อนี่ บราๆ:sweat

menoskun
จขกท. นิมีอารมขันดีเเฮะที่ยังขำได้ขนาดมีคนอื่นมาชอบเเฟนตัวเอง เเต่ผมก็คิดเหมือนคนอื่นๆนะ ทุกคนสามารถมีความรักได้ ก็จริงเเฮะ เเต่ก็นะทุกคนมีสิทที่จะมีความรักได้เเต่ไม่ใช่เเฟน(กอไก่สระอู)ครับ ^ ^ เป็นผมเชือดทิ้งไปเเล้ว ผมมองคนอย่างเท่าเทียมอะนะ ไม่ว่าจะเอ๋อหรือปกติมันก็คนเหมือนกัน คนที่คิดจะมาชอบเเฟน(กอไก้สระอู)ไม่ขอเก็บไว้ดีกว่าครับ

จขกท นี่เป็นคนที่ใจเย็นมากเลยทีเดียวนะเนี่ย

ก็เหมือนที่หลายๆคอมเม้นบอกไว้อะเเหละครับ เค้าก็คนเหมือนกัน จงอย่าเเบ่งเเยกเเละมองอย่างเท่าเทียม เเล้วก็ปฏิบัติกับเค้าอย่างเท่าเทียมด้วยนะครับ ^ ^

tiktee37
เอ๋อ แล้วไง ไม่ใช่ คน หรอ
คิดเหมือนกัน

GuJokE
2nd November 2011, 14:40
นั้น จขกท ยับและมั้งนั้นน่ะ

คุณก็อย่าไปเล่นกับความรู้สึกคนนักเลยนะ

ยิ่งเค้าเป็นแบบนั้น จิตใจเค้าจะเป็นเหมือนเด็กน่ะ

คิดไรก็ทำ คิดไรก็พูด จิงใจซะด้วย

ถ้าคุณไปแกล้งเค้า เหยียดเค้า คุณก็แบบว่า... เฮ้อ คิดเอาและกัน

Rukawa
2nd November 2011, 14:42
เด็กเอ๋อที่คุณเรียกอาจดีกว่าคุณ แล้วแฟนคุณอาจไปชอบก็ได้

arm_963
2nd November 2011, 15:08
จขกท. นิมีอารมขันดีเเฮะที่ยังขำได้ขนาดมีคนอื่นมาชอบเเฟนตัวเอง เเต่ผมก็คิดเหมือนคนอื่นๆนะ ทุกคนสามารถมีความรักได้ ก็จริงเเฮะ เเต่ก็นะทุกคนมีสิทที่จะมีความรักได้เเต่ไม่ใช่เเฟน(กอไก่สระอู)ครับ ^ ^ เป็นผมเชือดทิ้งไปเเล้ว ผมมองคนอย่างเท่าเทียมอะนะ ไม่ว่าจะเอ๋อหรือปกติมันก็คนเหมือนกัน คนที่คิดจะมาชอบเเฟน(กอไก้สระอู)ไม่ขอเก็บไว้ดีกว่าครับ

จขกท นี่เป็นคนที่ใจเย็นมากเลยทีเดียวนะเนี่ย

ก็เหมือนที่หลายๆคอมเม้นบอกไว้อะเเหละครับ เค้าก็คนเหมือนกัน จงอย่าเเบ่งเเยกเเละมองอย่างเท่าเทียม เเล้วก็ปฏิบัติกับเค้าอย่างเท่าเทียมด้วยนะครับ ^ ^

พี่มีแฟนด้วยรึ //เผ่น

torroen
2nd November 2011, 20:22
คนเอ๋อเขาก็แค่สติการทำงานผิดปกตินิดหน่อย เขาไม่ใช่คนบ้า การที่เขาจะชอบใครแล้วมันผิดตรงไหนหรอครับ ?????

TP-Razor
2nd November 2011, 22:31
เอ๋อ อ่ะตามติดเลย อ่ะ ระวัง นะคุณ - -*

[26TH]OisHiZ
2nd November 2011, 23:34
เริ่มดราม่า 555+

PeaceterZero
2nd November 2011, 23:44
เด็กเอ๋อ เนี่ยที่จขกท ว่าเป็นแบบไหนกันน้า
จริงๆ ทุกคนก็ มีนิสัยเด็กๆขี้เล่นแฝงหมดละ(นอกจากประเภท เพิ่งฆ่าคนมามาดๆอย่างโหด) โดยเฉพาะ คนขี้เล่น(ไปทั้งรร บ้านมันตีกลองกลางอากาศ(ตีเปล่าๆ) ตูจะบ้า ถามมันบอกเรื่องของตู เล่นการ์ดยูกิกันไม่ว่านะ แต่เล่นแบบตลอด ผมจะบ้าตาย)
แต่จขกท คงหมายถึงเด็กออทิสติก
ผมถามหน่อย คนที่จขกท ว่าเป็นแบบไหน โดนแกล้งบ๋อย ขี้เล่นเวอร์ ความเป็นส่วนตัวสูง หรือเด็กเรียน ถ้าหมายถึงเช่นนั้น คุณ ไปเหยียดหยามเขาละ ใส่ว่าเขาเป็นเด็กเอ๋อซะงั้น
แต่ถ้าเป็นออทิติก(ตูเคยเขียนถูกไหมฟะ) ก็อย่าไปแกล้งเขา ดิ

อีกอย่างไม่น่าขำอะ สงสารเขาซะมากกว่า ถ้าเป็นจริงๆอะ เลือกเกิดก็บ่ได้ เขาก็คนละนั้น
พิการนิ ทรมาณตลอดชีวิตละ
แล้ว ถ้าจขกทไป ต๋อยเขาหรืออะไรเข้าโดยไม่สมเหตุสมผล ผมถือว่า คุณไม่ใช่ลูกผุ้ชายอะ - -
แค่ให้แฟนไล่ไปเท่านั้นเอง อย่างมาก ด่าแหลกก็พอ อย่าลงไม้ลงมือเลย

พี่มีแฟนด้วยรึ //เผ่น
- -แฟนนิ ชื่อ KSR

^
^
เรปบนเริ่มออกลาวแล้วมี "บ่" ด้วย >.<

ปล.อย่าไปแบ่งแยกน่ะคนเหมือนกันเลือกเกิดบ่ได้ดอก(เอามั่งๆ ^^)

- -ลาวอีหยัง? ข๋อยเด็กอีสานแต้:roflนะเด้อ
แซบหลายเด้อ

RES_PAUL
2nd November 2011, 23:49
^
^
เรปบนเริ่มออกลาวแล้วมี "บ่" ด้วย >.<

ปล.อย่าไปแบ่งแยกน่ะคนเหมือนกันเลือกเกิดบ่ได้ดอก(เอามั่งๆ ^^)