PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่อง SP กับ MP

maxonline17
2nd November 2011, 18:33
คือ ทำไมเกมออฟไลน์สมัยนี้ถึงได้ทำโดยเน้นโหมด มัลติ มากกว่าโหมดเล่นเดี่ยวน่ะครับ

อย่าง dragon quest x และ ไฟนอล(ภาคไรไม่รู้ เยอะเกิน) ก็ทำไปโดยเน้นออนไลน์

ซึ่งอย่างสมัยก่อน ออนไลน์นี่จะเป็นส่วนแถม มากกว่าส่วนหลัก แต่ทำไมเดี๋ยวนี้มันถึงได้สลับกันแล้วล่ะครับ ???

:sharky

Zidane
2nd November 2011, 18:45
มันขายได้มากกว่าเพราะคนเล่นของก็อบเล่นไม่ได้น่ะครับ

starzerobenz
2nd November 2011, 18:45
เล่น SP แปปเดียวเดี๋ยวก็จบเนื้อเรื่อง เชื่อผมคุยเล่นไม่เกิน 20 รอบก็เบื่อละ :pleasantr

F-A-I-L
2nd November 2011, 18:49
มันเป็นจุดขาย

boysakoa
2nd November 2011, 18:56
ก็เพราะว่ามีคนต้องแต่จะโหลดมาเล่นฟรีๆไง เค้าถึงทำแบบนี้ แล้วผู็ที่ซื้อแท้อยู่แล้วก็ชอบด้วย ที่ MP มันดีกว่า SP น่ะ

takumi10
2nd November 2011, 19:00
ตามนั้นล่ะครับ มันเป็นจุดขาย

maxonline17
2nd November 2011, 19:35
ก็เพราะว่ามีคนต้องแต่จะโหลดมาเล่นฟรีๆไง เค้าถึงทำแบบนี้ แล้วผู็ที่ซื้อแท้อยู่แล้วก็ชอบด้วย ที่ MP มันดีกว่า SP น่ะ

แสดงว่าคนเล่นเกมสมัยนี้บางส่วนเห็นแก่ตัวใช่ป่ะครับ เอะอะก็โหลดอย่างเดียว

แต่ผมว่าเกม SP ดีๆ แบบ DA : O , Mass effect ก็ยังมียอดขายดีนะครับ

boysakoa
2nd November 2011, 20:08
แสดงว่าคนเล่นเกมสมัยนี้บางส่วนเห็นแก่ตัวใช่ป่ะครับ เอะอะก็โหลดอย่างเดียว

แต่ผมว่าเกม SP ดีๆ แบบ DA : O , Mass effect ก็ยังมียอดขายดีนะครับ

มันขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลด้วยครับ ว่าเขาจะซื้อแท้หรือปล่าว ไปบังคับก็ไม่ได้อะไรหรอก

อย่างผมเมื่อก่อน ก็โหลดเกมส์มาเล่นเหมือนกัน พอโหลดแล้ว ไปดูตัวอย่างมัลติ ก็อยากเล่นก็ซื้อ หลังจากนั้นผมก็ไม่โหลดอีกเลย

gsuhplyf
2nd November 2011, 20:08
เล่นออนไลน์สนุกกว่าจริงๆนั่นแหละครับ - -* อิจฉาคนได้เล่นออนไลน์ครับ
เมื่อไหร่เน็ตแรงๆจะเข้ามาถึงบ้านโผมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!