PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความจริงของ "หนูน้อยหมวกแดง"

Jacoony
16th July 2011, 19:56
กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว

คุณคงเคยได้ยินเรื่องราวของเด็กหญิงสวมชุดคลุมสีแดงผู้โชคร้าย
ตามตำนานนั้นเล่าว่า เธอหิ้วตะกร้าใส่อาหารไปหาคุณยาย และแวะเก็บดอกไม้ที่ชายป่า
เจอหมาป่าเจ้าเล่ห์หลอกถามกลางทาง เธอเปิดเผยจริงใจไร้เดียงสา หนูจะไปหาคุณยายค่ะ
หมาป่าเจ้าเล่ห์วิ่งเร่ไปถึงก่อน ออดอ้อนเคาะประตู คุณยายหลงกลโดนหมาป่ากิน
หมาป่าปลอมตัวนอนแทนคุณยาย
เด็กหญิงโชคร้ายมาถึงบ้าน
เจ้าหมาป่าเจ้าเล่ห์หลอกล่อเด็กหญิง กลืนกินลงท้องอีกหนึ่งคน
นายพรานได้ยินเสียงอึงอล
วิ่งมาช่วยฆ่าหมาป่า แหวกท้องพาคุณยายกับเด็กหญิงออกมา
สมน้ำป่าเลว...

แต่คุณรู้ไหมล่ะว่านี่...คือนิทานหลอกเด็ก
มันหลอกเด็กๆ มานานแสนนาน
เด็กๆ อาจจะเกลียดหมาป่า อาจจะกลัวหมาป่า
แต่เด็กๆ รู้ไหม? ความจริงมันไม่ได้เป็นอย่างนั้นเลย...
เรามาฟังความจริงจากปากของมดน้อยที่เกาะอยู่บนตะกร้าอาหารของหนูน้อยหมวกแดงกันดีกว่า

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว

ในดินแดนอันห่างไกลจากความเป็นจริง
เด็กหญิงชุดสีแดงเล่นขุดจิ้งหรีดอยู่ริมไร่ใกล้บ้าน
เสียงคุณแม่ตะโกนเรียกอยู่ใกล้ๆ เด็กหญิงจึงเดินห่างออกไปให้ไกลอีก
จับจิ้งหรีดมาได้หลายตัว เด็กหญิงเด็ดหัว เด็ดขา หัวเราะร่า เริงใจ
กลับบ้านเอาเมื่อบ่ายคล้อย คุณแม่ตาละห้อยยิ้มให้
ลูกจ๋า ช่วยแม่หน่อยเป็นไร เอากับข้าวไปให้คุณยายที่ปลายนา
เด็กหญิงกระฟัดกระเฟียด หน้าเบ้ปากเบะไม่เข้าท่า
คุณแม่รู้ทันมารยา ถ้าหนูไป กลับมาแม่จะให้รางวัล
เด็กหญิงตาโตลุกวาว ยิ้มแยกฟันเขี้ยวขาวน่าหวั่น
คุณแม่ถึงกับตัวสั่น ลูกจ๋ารีบไปรีบมา ระวังหมาป่าก็แล้วกัน
เด็กหญิงหิ้วตะกร้าเริงร่า แกว่งซ้ายแกว่งขวาอาหารหก
เดินเลาะเข้าพงเข้ารก นั่งถกกระโปรงเพลินใจ
หมาป่าย่องมาแอบเห็น เด็กหญิงกำลังปลดทุกข์
หมาป่าจึงคอยซ่อนซุก ไม่ให้เด็กหญิงตกใจ
หมาป่ายืนรออยู่นาน
เด็กน้อยอึจนสำราญ สูดกลิ่นชื่นบาน จึงก้าวออกจากพงไม้
หมาป่ากล่าวคำทักทาย หนูน้อยแก้มใส จะว่าอะไรไหมหากขอเดินไปด้วยคน
อ๋อ เจ้านี่หรือหมาป่า หนูอยากเห็นหน้ามาตั้งนาน แม่เคยเล่าขานอยู่หลายหน
หมาป่ายิ้มเขิน เกาหัว แก้มแดง
เด็กหญิงชุดแดงยื่นตะกร้าให้ ไปด้วยกันก็ได้ แต่ช่วยถือด้วย
ระหว่างทาง เด็กหญิงชุดแดงพลันวางแผนชั่วร้าย
เธอแสนระอาคุณยาย ต้องเอากับข้าวไปที่ที่ปลายนาทุกเย็น
นี่ๆ คุณพี่หมาป่า ที่เขาว่ากินเด็กเป็นอาหารนั่นจริงไหม
หมาป่าส่ายหน้าด้วยความเสียใจ
ใครๆ ช่างให้ร้ายผม
เด็กหญิงชุดแดงบีบมือเข้าใจ
โถ ไม่เป็นไร ไม่เคยไม่เป็นไร เด็กไม่อร่อยหรอก
นี่ๆ คุณพี่หมาป่า เคยลองชิมเนื้อคนแก่ไหม
หมาป่าส่ายหน้าไม่เข้าใจ
ผมไม่เคยอยากกินคน
เด็กหญิงชุดแดงยิ้มยั่ว พี่หมาไม่ต้องกลัว คนแก่อร่อยกว่าใคร
คนแก่เดียวดายที่บ้าน ท่านอยากอุทิศตัวเป็นอาหาร รออยู่นานไม่มีหมาป่าเข้าใจ
หมาป่าจึงแจ้งประจักษ์ ไม่ยักรู้ ขอบคุณเด็กหญิงผู้ชี้ทางสว่างให้
เด็กหญิงว่า มาเถิดมา ไม่เป็นไร ไปเถิดไป ไปบ้านไร่ที่ปลายนา
เมื่อไปถึงยังบ้านไร่ของคุณยาย อาหารก็หกกระจายหมดตะกร้า
เด็กหญิงนั่งมองหมาป่า ค่อยกลืนกินคุณยายลงทั้งตัว
หมาป่าว่า ไม่อร่อยเท่าไหร่ เนื้อคุณยายเหนียวนัก ไม่ยักเหมือนที่เด็กหญิงเล่า
เด็กหญิงยิ้มมีเลศนัย
หมาป่าเริ่มหายใจอึดอัด กระดูกคุณยายขวางขัด อยู่ในทางเดินหายใจ
เด็กหญิงหัวเราะร่าเริงใจ ตาลุกวาว ยิ้มแยกเขี้ยวฟันขาว น่าหวั่น
หมาป่าเริ่มนอนตัวสั่น
เด็กหญิงเฉลยพลัน เนื้อที่อร่อยที่สุดนั้น คือเนื้อแกไง
หมาป่าหายใจไม่ออก บวกความระกำช้ำชอก จึงเสียใจจุกอกตาย
เด็กหญิงกินหมาป่าไม่เหลือซาก เลือดเลอะหน้าเลอะปาก
กลับถึงบ้านคุณแม่เห็นจึงตกใจ
เด็กหญิงแกล้งตัวสั่นเทา แล้วจึงเริ่มเล่า..นิทานหลอกผู้ใหญ่...

กาลครั้งหนึ่ง เมื่อเย็นนี้

หนูหิ้วตะกร้าใส่อาหารไปหาคุณยาย และแวะเก็บดอกไม้ที่ชายป่า
เจอหมาป่าเจ้าเล่ห์หลอกถามกลางทาง หนูเปิดเผยจริงใจไร้เดียงสา หนูจะไปหาคุณยายค่ะ
หมาป่าเจ้าเล่ห์วิ่งเร่ไปถึงก่อน ออดอ้อนเคาะประตู คุณยายหลงกลโดนหมาป่ากิน
หมาป่าปลอมตัวนอนแทนคุณยาย
หนูช่างโชคร้ายมาถึงบ้าน
เจ้าหมาป่าเจ้าเล่ห์หลอกล่อหนู กลืนกินลงท้องอีกหนึ่งคน
นายพรานได้ยินเสียงอึงอล
วิ่งมาช่วยฆ่าหมาป่า แหวกท้องพาคุณยายกับหนูออกมา
แต่คุณยายเตลิดเข้าป่าหายไป

เรื่องจริงเป็นเช่นนี้แหละครับ
เป็นอย่างไรล่ะ ความร้ายกาจของหนูน้อยหมวกแดง ^^

อ้างอิง : http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1703198

johero
16th July 2011, 20:15
ผมตาสว่างแล้ว

jeren
16th July 2011, 20:43
ใครคิดล่ะนั้น .... 555+ ยกนิ้วให้เลย

pipond555
16th July 2011, 21:12
นี่หรือความจริง หนูน้อยหมวกแดงช่างโหดเหลือเกิน 555+

inflector
16th July 2011, 21:38
เหอๆ ไม่น่าอ่ะ โหดมาก

siamzone
17th July 2011, 02:37
มีงี้ด้วย พึ่งรู้นะเนี่ย โถ่ 555+

Aegis
17th July 2011, 03:11
เจริญเถอะ ความจริงเปิดเผย -*-

pattisia
17th July 2011, 03:40
คุณยายวิ่งเข้าป่า:D

Jacoony
17th July 2011, 04:37
จริงๆ แล้ว นิทานของ กริมหลายๆเรื่องมาจากนิทานพื้นบ้านของแต่ละเมืองในอังกิด และแถบยุโรบ

ซึ้งความจริงแล้วมัน โหดร้ายทารุณ แล้วแทบจะไม่มีสักเรื่องที่จบลงดีๆ
เท่าที่ผมอ่านๆมา (และไปขุดคุ้ยหนังสือเก่าๆมาอ่าน) จึงทำให้ผมรู้ว่า

ซินเดอร์เรล่า - แม่เลี้ยงตัดส้นเท้าลูกตัวเองเพื่อที่จะได้ยัดเข้ารองเท้าแก้วได้ แล้วพูดกับลูกหน้าเรียบๆว่า "พอเป็นเจ้าหญิงเจ้าก็ไม่จำเป็นต้องใช้เท้า" เจ้าชายเกือบจะหลงกล แต่มีนกพิราบ(ใจดี๊ดี ตาดีด้วย) บอกว่า ให้สังเกตุเลือดดีๆว่ามาจากหนใด เจ้าชายจึงได้พบกับซินเดอร์เรล่า แล้วนกพิราบก็จิกลูกตาของสองแม่ลูกที่เลี้ยงนางซินมา จนตาบอดกลายเป็นขอทานไปในที่สุด
สโนว์ไวท์ - แม่เลี้ยงอิฉฉาสโนว์ไวท์จึงให้นายพรานไปฆ่าสโนว์ไวท์และให้เอาเครื่องในทั้งหมดพร้อมเลือดหนึ่งขวดกลับมา แต่สโนว์ไวท์รู้จึงมีอะไรกับนายพรานเพื่อขอให้ไม่ฆ่าตัวเอง แล้วนายพรานก็เลยไปฆ่าเก้งแล้วนำไปให้แม่เลี้ยง แม่เลี้ยงก็กินเครื่องในนั้นแบบสดๆเพราะเชื่อว่าจะทำให้ตัวเองสาวยิ่งขึ้น แล้วนางซินเลยเข้าไปในป่าล้วเจอคนแคระ(คาดว่าน่าจะเป็นคนจีนเพราะคนจีนมีขนาดตัวเล็กกว่าคนรัสเซียสมัยนั้นมาก และคนจีนก็อยู่กันเป็นครอบครัวใหญ่) สโนว์ไวท์จึงอยู่กับครอบครัวนั้น (และแน่นอนด้วยความสวยของสว์ไวท์จึงทำให้สโนว์ไวท์ปรนเปรอ คนแคระทุกๆคนเป็นอย่างดี) และแล้วแม่ลี้ยงใจร้ายรู้เข้าจึงได้หลอกหญิงแก่ให้นำแอปเปิ้ลพิษไปให้สโนว์ไวท์กิน จนทำให้สโนว์ไวท์ถึงแก่ความตาย สร้างความเสียใจให้คนแคระอย่างมากจึงได้บุกเข้าไปฉีกร่างแม่เลี้ยงใจร้ายของสโนว์ไวท์เป็นชิ้นๆ จบแบบที่สอง ได้มีเจ้าชายรูปงามมาพบสนว์ไวท์ที่ถูกแอปเปิ้ลพิษและได้รักษาสโนว์ไวท์ด้วยยาสมุนไพรพิเศษจนทำให้สโนว์ไวท์ฟื้น และแต่งงานอยุกันอย่างมีความสุข แต่ด้วยความแค้นของสโนว์ไวท์จึงสั่งให้จับตัวแม่เลี้ยงของเธอมาแล้วสวมรองเท้าเหล็กหลอมร้อนๆ เต้นระบำเปลือยต่อหน้าู้คนจนถึงแก่ความตาย
เจ้าหญิงนิทรา - พ่อของเจ้าหญิงนิทราได้หลงไหลในความงามของนางจึงตอกตะปูเข้าที่นิ้วทำให้นางสลบ และ ร่วมประเวณีกับนางตลอด2ปี จนทำให้นางมีลูกสองคน และวันหนึ่งลูกของนางอยากกินนมแล้วดูดผิดไปดูดที่นิ้วนางจนทำให้เศษตะปูหลุด และทำให้นางตื่นจากนิทราพร้อมความสงสัยว่า เด็กนี่ใคร?

เป็นไงละครับ ความจริงของนิทานก่อนนอนแสนน่ารักของเด็กๆ แท้จริงแล้วมันไม่ได้เริศหรูอย่างที่เป็นหรอกครับ

pekaboo
17th July 2011, 15:02
ข้างบนโครตโหดอะครับ :D

protroman
17th July 2011, 15:16
โหดจะ! ข้างบน นะ โหดมากๆ

AUSTIN
17th July 2011, 15:29
Hardcore มากๆ ชอบครับผมชอบ โหดแบบนี้สะใจชาว Rock มาก

noztalgixs
18th July 2011, 01:47
จำได้ว่าเคยไปหาอ่านของเว็บนอกอยู่เหมือนกัน พวกต้นฉบับการ์ตูนของ Disney ทั้งหลายแหล่

เนื้อเรื่องโหด มว๊าก มวาก แต่ผมชอบแบบนั้นมากกว่าอ่ะ : P

myarm
18th July 2011, 01:55
55555 ใครแต่ง เอา Like ไปเลย:cool:

manU__gig
18th July 2011, 10:01
นี่มันอลิสแน่นอน

kidnan
18th July 2011, 10:36
กำเรปที่ 9 ทำไมนางซินไปพบคนแคระได้...

Jenova
18th July 2011, 12:18
โหดสุดๆครับ....พี่น้อง...

pon34646
20th July 2011, 18:36
ไมหนูน้อยหมวกแดง โหดจังง่ะล่อหมาป่าไปกินยายตัวเอง

bionicle99
21st July 2011, 15:59
ตาสว่างเลยครับ

Kkdig1
23rd July 2011, 08:17
โอ้วววว.....โหดดีแท้.....แต่คนรัฐเชียจิงๆพวกเค้าก็แต่งยังนี้แหละครับ ขนาดเกมยังโหดเลย

zdestinyz
23rd July 2011, 22:44
ชอบต้นฉบับจัง เนื้อเรื่องเข้มข้น
อยากดูเป็นภาพยนตร์ Full HD แล้วสิ 555

KINGTON
23rd July 2011, 23:18
สโนว์ไวท์ โหดมากมาย

earthkotig
28th July 2011, 21:17
อ๋อบรรลุความจริงแล้ว

spykesDR.
29th July 2011, 10:43
เรื่องจริงโหดมากมาย ผู้ใหญนี่ชั่งหลอกเด็กจริงๆ:)

nongtee852
5th August 2011, 23:23
หืมเด็กที่ไหนจะไปกินหมาป่าได้คนยังต้องพกปืนไว้ยิหมาป่าเลย

blackburn421
9th August 2011, 23:48
ต้นฉบับการ์ตูนพวกนี้จริงๆแล้วโหดมากครับ แต่เขาเอามาแปลงให้มันดูซอฟต์ลง :p ผมเคยอ่านอยู่ที่ไหนสักแห่ง จำไม่ได้ละ :sweat

best19939
10th August 2011, 00:17
โหดทั้งสองเรื่องเลย ให้ตายเหอะ

ขอฟังแบบนิทานหลอกเด็กดีกว่า :eek:

Jardet
15th August 2011, 22:04
บร๊ะ น่าจะมีการ์ตูนแบบเรื่องจริงๆอย่างนี้มาฉายทางทีวีบ้างน่ะ
โลกมันไม่สวยงามเสมอไปหรอกนะ..เด็กน้อย..

takiman
15th August 2011, 22:13
โหดทั้งบนทั้งล่างเลย

pongpat011
18th August 2011, 22:23
ุคุณยายวิ่งเข้าป่า =,..,=''

Kingsora555
22nd August 2011, 19:27
สุดยอดดดด คนคิดเนี้ยน่าจะเป็นักเขียนบทหนังนะ...หักมุมสุดๆ

garadona
22nd August 2011, 21:20
บอร์ดใหม่ กด thxx ไม่เป็น = ='

mindska1993
30th August 2011, 18:56
บรรลุเลยยยย

Assassins -Arthur-
1st September 2011, 15:42
ไม่ใครกันที่หลอกเรา

foradeadgirl
1st September 2011, 17:08
ใช่นิทานของกริมไหมอ่ะ เนื้อเรื่องของนิทานจะออกแนวDeath metal เลยอ่ะ (เปรียบเทียบซะ-*-)

โหดร้าย ป่าเถื่อน และอีกมากมายที่พูดในบอร์ดนี้ไม่ได้ แต่นอกจากหนูน้อยหมวกแดง

ยังมีพวกสโนว์ไวท์ ซินเดอเรล่า 9ล9 พวกการ์ตูนของDisny อ่ะ แต่นะเรื่องมันเป็นแบบนี้จริงๆ

m4a1m16a2
1st September 2011, 17:21
อ๋อ ความจริงเป็นงี้นี่เอง สาวๆฮาร์ดคอร์กันจริงๆ

crazygun011
30th October 2011, 12:51
โอ..
ในที่สุดผมก็ได้รู้ว่าความจริงเป็นยังไง

NOR_007
2nd November 2011, 14:59
O-O โอ้ ผม เข้าใจ อย่างสุดซึ้งเเร้ว จิงจิง :eek:

Phenomenom555
3rd November 2011, 23:24
ขืนเล่านิทาน(แบบต้นฉบับ)ให้เด็กๆฟัง คงได้ฝันร้ายกันพอดี :D

Snop
9th January 2012, 15:06
โหด เวอร์ๆเลย ไม่ปลื้มแย๊ววว หนูน้อยหมวกแดง

beamclubza
11th January 2012, 10:12
โหดซาดิสน่ากลัว *-*

[Mz]_Zero
11th January 2012, 10:37
เถื่อนแท้เหลา โหดแท้เหลา:eek:

cloudgigvery
11th January 2012, 12:18
ใครคิด เรื่องเหล่านี้นะ โหดร้ายจริงๆ ?? ทำไมถึงแต่งเรื่อง จบหลายแบบ และเป็นแบบ โหดร้ายทารุณ ?? มันคงไม่มีความจริงในทุกๆเรื่องที่แต่งทั้งหมด จึงต้องแต่งเป็นเรื่องราวที่ดีที่สุดล่ะดีแล้ว

UkuleleAlone
11th January 2012, 12:23
โหด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Flyingsheep
15th January 2012, 23:55
ชอบตรง สโนไวท์ ฟีท คนแคระ นี่แหละพี่
555

BentSSRU
17th January 2012, 18:42
มันต้นฉบับจริงครับ แต่ดิสนียนำมาแต่งใหม่ให้ดูเบาลง(เยอะเลย)เพื่อให้เด็กฟังก่อนนอน

010555
18th January 2012, 17:29
มีแต่หลอกเด็ก นี่ร้ายกาจนัก หลอกผู้ใหญ๋

Rozie.
17th March 2012, 21:34
-0-" เออ... คือ... นั้นแหละ... (รู้ความจริงแล้วพูดไม่ออก....)

Maxman64
17th March 2012, 21:47
หนูน้อยหมวกแดงโดนแฉ ซะแล้ว

AofLiverpool
17th March 2012, 23:04
สรุปหมาป่าเป็นตัวดี

หนูน้อยหมวกแดงเป็นตัวร้าย

mawinoma
24th March 2012, 15:52
สุดๆ มันคือนิทานสำหรับผู้ใหญ่