PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Registry Reviver กับ advance system care เหมือนกันป่ะครับ

guitarcartoo
3rd November 2011, 08:55
Registry Reviver กับ advance system care

2 ตัวนี้มันทำงานแบบเดียวกันหรือเปล่าครับ คือตอนนี้เครื่องผมมี 2 ตัวเลย

ถ้ามันทำงานเหมือนกันจะได้ใช้ตัวเดียว

actionstk
3rd November 2011, 09:14
Registry Reviver กับ advance system care

2 ตัวนี้มันทำงานแบบเดียวกันหรือเปล่าครับ คือตอนนี้เครื่องผมมี 2 ตัวเลย

ถ้ามันทำงานเหมือนกันจะได้ใช้ตัวเดียว

ลักษณะการทำงานคล้ายกันฮะ เพียงแต่ advance system care ความสามารถและคุณสมบัติจะมากกว่า

เพราะไม่เพียงแต่ดูแลและทำความสะอาด registry แต่สามารถดูแล

หรือแสกน ระบบผิดพลาดหรือ Error ต่างๆที่เกิดขึ้นในเครื่อง ฮะ สรุป ลง advance system care ตัวเดียวไปเลยฮะได้คุณสมบัติของ Registry Reviver อยู่แล้ว

guitarcartoo
3rd November 2011, 09:17
ขอบคุณครับ ^^

CrYzTeX
3rd November 2011, 09:43
advance system care มันก็ game booster นั้นแหละ...ก็แค่... Game Booster มันไม่มี เมนู กำจัดขยะ แค่นั้นและ

actionstk
3rd November 2011, 10:44
แต่ Game Booster มีคุณสมบัติโดยตรง ณ เวลาต้องการใช้งานคอมให้ เร็วกว่าปกติ หรือเร็วขึ้นกว่า สถานะการณ์ใช้โปรแกรมอยู่ตอนนี้

ลักษณะคือ จัดการ process ต่างๆที่อยู่ในหน่วยความจำระบบ ปิด process ต่างๆไว้ก่อน เพื่อให้คืน ความเร็วให้ระบบ

สรุปคือ ปิดโปรแกรม หรือ process ที่ไม่จำเป้นลงก่อนเพื่อให้ ซีพียู กับแรม ว่าง ลง เพื่อมาใช้ในการเล่นเกมส์ได้ ดีขึ้น