PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ

aerony1987
3rd November 2011, 09:22
ลงโปรแกรมอแอนตี้ไวรัสแล้วเข้าเน็ตไม่ได้ ตอนนี้ไม่มีโปรแกรม แอนตี้ไวรัสเลย ทั้ง ESET และ Avast ลงแล้วเข้า เน็ตไม่ได้เลยครับ บอกหน่อยต้องทำยังไง ?

ตอนนี้ไม่มีโปรแกรมกลัวโดนไวรัสครับ

ขอบคุณลวงหน้าครับ

Zenion
3rd November 2011, 14:47
ลงแอนตี้ไวรัสโปรแกรมตระกูลที่มี Firewall รึเปล่าครับ(เช่น พวก Internet Security หรือ Plus Firewall อะไรทำนองนี้น่ะครับ) เพราะโปรแกรมตระกูลนี้ถ้าเราเซ็ทตั้งค่าตอนลงโปรแกรมมั่วๆ ตัว Firewall ของโปรแกรมมันก็อาจจะบล็อคทุกอย่างที่ขวางหน้าได้ (ซึ่งรวมถึง Internet ด้วย)

ฉะนั้น...ถ้าเป็นที่บอกมาก็ให้ลงแอนตี้ไวรัสที่ไม่มี Firewall ตัวอย่างก็เช่น NOD32 Antivirus หรือ Avast Antivirus แทนดูครับ แม้ความสามารถจะด้อยกว่าแต่ก็ไม่แตกต่างกันมากครับ