PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ศัพท์วัยรุ่นที่ควรศึกษา ที่เห็นทั่ว ๆไปในเว๊บ ในเมล์หรือในเฟส ฯ

nikorn
3rd November 2011, 14:57
ดราม่า

กาก

โข่ง

เห้ยยยย คล้ายตัวเงินตัวทองนะคำนี้

สวดยอด

กรวย

เกรียน

ความหมายเหล่านี้ผู้ที่เป็นวัยรุ่นน่าจะเข้าใจความหมายดีนะครับ แต่ผมแก่เกินแกงไม่ค่อยเข้าใจใครมีความรู้ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ:sweat:sweat:sweat

[9]:H!LO
3rd November 2011, 15:03
ดราม่า คือ ต่อเรื่องยาวครับ แบบว่าเถียงกันไม่หยุด

กาก คือ เกรียน คือ ทำตัวรกโลกอะ

กรวย คือ ช้างน้อย

สวดยอด น่าจะรู้นะ

โข่ง คือ ทำตัวเด็กหรือเปล่า ไม่แน่ใจ :confused:

SoNy009
3rd November 2011, 16:01
กาก นี้มันแปลได้อีกน่ะครับ คือไม่เก่ง ประมาณนั้น
โข่ง คือ คนที่แบบว่าใช้เวลาเรียนรู้มากกว่าคนอื่นอะครับ แบบโตแล้วแต่ยังทำตัวเด็ก

ยังมีคำที่ผมเห็นบ่อย จีจี แปลว่า จริงจริง

คุณอรรถชัย
3rd November 2011, 16:09
เห็นบ่อยสุด ก็ต้อง "กาก" กับ "เกรียน" นี้เเหละครับ- -*