PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอระบายนิดนึงถึง Mod ที่ให้ใบแดงผมเนอะ

uniquez
16th July 2011, 21:04
ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ไม่ได้จะต้องการ มาดราร่า แต่อย่างไร

คือผมอยาก ถามคุณ mod ที่ให้ใบแดงผม ผมอยากทราบว่า การที่ผม มาโพสกระทู้ละ 1ข้อความ โพสข้อความที่ว่า ขอบคุณครับ (ที่ผมโพสแบบนี้ ไม่ได้ ต้องการจะปั้มกระทู้แต่อย่างไร) ผมเข้าเว็บ joker ทุกวัน ดู ทั้งวัน และทุกกระทู้ที่ผมโพสไป ทุกกระทู้นั้นผมก็สนใจจิงๆ อีกอย่างผมโหลดเกมจากทุกกระทู้ที่ผมโพส ประมาณ 70% ครับ นี้ ผมงง มาให้ใบแดงผม เพราะผมโพสข้อความมากกว่า 300 ?

ผมดู เว็บ joker ทุกหัวข้อ ทุกกระทู้ตั้งแต่ ครั้งแรกที่ผมสมัคไอดีนี้ด้วยซ้ำ ผมสนใจทุกกระทู้ นี้มาให้ใบแดงผม หรือเป้นเพราะว่า ผมโพสข้อความเดียวกันกับกระทู้เก่า เลยโดนใบแดงครับ

uniquez
16th July 2011, 21:11
นายๆ โพส ตั้ง
กระทู้ทั้งหมด
233
Posts Per Day
18.96

โหหหห Posts Per Day มากกว่า 10 เรียกว่าปั้มแล้วครับบบบ

ผมยัง 4.32 เลย -*- นิเกิน 10.00 ปั้มชัดๆ

ปั้ม ? ผมไม่ได้มานั่งโพสกระทุ้เดียว โพสแบบไร้สาระ ครับ ผมบอกไปแล้ว ทุกกระทุ้ที่ผมโพส ผมสนใจหมด ผมโหลดเกมมา 70% จากทุกกระทู้ที่ผมโพส

เค้าบอกว่าโพสข้อความเดียวกันหลายๆข้อความในกระทู้เดียว นี้ผมไม่ได้ทำแบบนั้น ? ปั้ม ?

งงเเค่โพสก็โดนใบแดงเรอะ

ผมโพส กระทู้ละ 1 ข้อความ ไม่ได้โพส กระทู้ละ ทีละ10ๆ แล้วเค้าบอกผมว่า ผมปั้มกระทู้ เค้าเลยให้ใบแดงผม แล้วให้ผมเข้าไปอ่าน กฎ (ผมเคยอ่านแล้วครับ) เค้าเขียนไว้ว่า ห้ามโพสข้อความซ้ำๆกันหลายๆข้อความ ใน1กระทู้ โพสแค่ข้อความเดียว และส่วนมากผมจะโพสว่า ขอบคุณครับ ซึ้ง ผมไม่รุ้ ว่าผมจะโพส จะเขียนอะไรลงไป ผมเลย พิมว่า ขอบคุณครับ ซ่ะส่วนมาก

PeaceterZero
16th July 2011, 21:14
นายๆ โพส ตั้ง
กระทู้ทั้งหมด233
Posts Per Day18.96
โหหหห Posts Per Day มากกว่า 10 เรียกว่าปั้มแล้วครับบบบผมยัง 4.32 เลย -*- นิเกิน 10.00 ปั้มชัดๆ
----------------------------
- -แล้วโพสว่าอะไรประจำละครับ?

งั้น สมควร -*- โพสแต่ขอบคุณ ปุ่มThank มาแล้วทาที่ดีอย่าโพสเกิน 10.00

dogaki
16th July 2011, 21:15
ตามกฏบอร์ดนะครับ การเพิ่มจำนวน rep ของตัวเองโดยรวดเร็วนั้น ถือว่าเป็นการปั๊มกระทู้ แต่ว่า อนุโลมให้กับกระทู้ที่เป็นประโยชน์ แต่จากกรณี case ของคุณนี่เหมือนจะมีแต่การขอบคุณ ซึ่งภายในไม่กี่วันนี่ก็ทำให้จำนวนกระทู้สูงขึ้น แล้วก็ขอบคุณนะครับ ปุ่ม Thank นี่รู้สึกว่าจะมีการเพิ่มเข้ามาแล้วนะครับ ในช่วงที่คุณขอบคุณถี่ๆน่ะครับ - -

ไม่แปลกใจหรอกครับที่จะได้รับการเตือนจากทางผู้ดูแลที่พบเห็น

untimate
16th July 2011, 21:16
Mod ตัดสินใจอะไรควรยอมรับมันนะครับ :)

แล้วก็กระทู้ที่โหลดเกมส์ ผมว่าแค่กด Thank ก็พอแล้วมั้งครับ ไม่มีความจำเป็นอะไรที่ต้องไปโพสต์ทุกกระทู้นี่.. แต่ถ้าจะยืนยันว่าเกมนั้น ๆ เล่นได้ก็ว่าไปครับ
อีกเรื่องที่เขาพูดมาตั้งแต่บอร์ดเก่า คือ การโพสต์ว่า "ขอบคุณ" ไม่รู้จะมีปุ่ม Thank ไว้ทำไมเหมือนกันล่ะเนอะ ถ้าเรายังโพสต์ว่า "ขอบคุณครับ" น่ะ.. :]

ใบแดงใบเดียวไม่เห็นจะเดือดร้อนอะไรนิ่ครับ...

dej114
16th July 2011, 21:18
เข้าใจครับว่าสนใจ แต่ลองเปลี่ยนจากโพสขอบคุณเป็นกดขอบคุณแทนได้ไหมล่ะครับ เพราะเขาก็ทำปุ่มให้กดขอบคุณแล้วนี่นา ผมว่ากดขอบคุณมันเร็วกว่าพิมพ์อีกนะ

สะดวกดีออกไม่ต้องมานั่งพิมพ์ แถมคนที่แจกเกมส์เขาก็ได้รับคำขอบคุณจากเราด้วย

ถ้าโพสเกิน 10 กระทู้แล้วมันมีแต่คำว่า ขอบคุณครับๆๆ ซ้ำๆอย่างนี้ก็คงไม่แปลกที่ Mod จะมองว่าคุณปั้มกระทู้

uniquez
16th July 2011, 21:19
ตามกฏบอร์ดนะครับ การเพิ่มจำนวน rep ของตัวเองโดยรวดเร็วนั้น ถือว่าเป็นการปั๊มกระทู้ แต่ว่า อนุโลมให้กับกระทู้ที่เป็นประโยชน์ แต่จากกรณี case ของคุณนี่เหมือนจะมีแต่การขอบคุณ ซึ่งภายในไม่กี่วันนี่ก็ทำให้จำนวนกระทู้สูงขึ้น แล้วก็ขอบคุณนะครับ ปุ่ม Thank นี่รู้สึกว่าจะมีการเพิ่มเข้ามาแล้วนะครับ ในช่วงที่คุณขอบคุณถี่ๆน่ะครับ - -

ไม่แปลกใจหรอกครับที่จะได้รับการเตือนจากทางผู้ดูแลที่พบเห็น

อ๋อ โพส ข้อความเดียวกัน หลายกระทู้ มันผิดกฎ เหอะๆ ผมทราบครับว่ามัน มี thx เข้ามา แต่ผมไม่ รุ้ว่าจะพิมอะไร ผมกเลยโพส " ขอบคุณครับ " ซึ้งการโพสแบบนี้

ซึ้งผม ออน ทั้งวันกับเว็บนี้ ผมเปิดเว็บนี้ตลอด ผมดูตลอด ผมคอยกด f5 คอยดูเกมอะไรใหม่ๆเข้ามา ดูแล้วอ่าน อ่านแล้วโพส โพสแล้ว thx ยันเช้าครับ

uniquez
16th July 2011, 21:20
อะเค เ้ข้าใจละ คือโพสข้อความเดียวกัน หลายกระทู้เ)้นการปั้ม อะเค รับทราบ

[::BlueFox::]
16th July 2011, 21:24
ฮ่ะๆ ใจเย็นๆครับ ผมก็โดนมาเยอะ เนื่องการสร้าง มาม่าเอย พาษาวิบัติเอ ด่าคนอื่นเอย

ทั้งแบนถาวร ใบแดงใบเหลือง ตอนแรกๆ ก็โมโหอยุ ว่า เหตุผลแค่เนี้ยโดนแบน แต่ตอนนี้ ชินล่ะ 555 เพลาๆ แล้วด้วยนะ

Blizt
16th July 2011, 21:35
อันนี้ไม่เกี่ยวกับคุณuniquez

จะบอกว่าโพส10ครั้งต่อวัน=ปั้มกระทู้ก็ไม่ถูกนะ
สมมุตวันนึงผมตั้งกระทู้เกมที่มันเล่นออนไลน์กันได้แล้วบางคนมีปัญหาแล้วผมมาพิมตอบกลับ
รับรองว่าวันนึงผมโพสเกิน10ครั้งต่อวันแน่นอน เพราะแต่ละคนคงมีปัญหากันเยอะแยะ และไหนจะนัดวันเวลากันมาเล่นอีก

ผมว่าคำถามที่คนต้องการคือModมีมาตรฐานอะไรในการวัดว่าคนนั้นปั้มกระทู้ จะบอกว่าเป็นเพราะว่าค่าเฉลี่ยการโพสต่อวันมากกว่า10อันนี้ผมว่าไม่สมเหตุสมผล
ถ้าหากว่าแต่ละข้อความที่ผมโพสไม่ได้ไร้สาระ เป็นการโพสเพือตอบคำถามของแต่ละคนหรือว่าผมอาจจะไปโพสแสดงความเห็นในกระทู้คนอื่นซึ่งไม่ใช่แค่คำขอบคุณ

อันนี้ช่วยตอบด้วยครับ อ่อบอกอีกครั้งว่าประเด็นนี้ไม่เกี่ยวกับคุณuniquezเพราะผมสงสัยมานานตั้งแต่บอร์ดเก่าละ

(ผมไม่เคยโดนแบนนะ ชื่อในบอร์ดเก่าผมคือgenocide01เล่นบอร์ดนี้มาตั้งแต่ยังไม่เข้ามหาลัยจนตอนนี้อีก1ปีจะจบมหาลัยอยู่ละ)

sornram
16th July 2011, 21:37
คือถ้าไม่รู้จะโพสต์อะไร ก็ไม่ต้องโพสต์ก็ได้ครับ ว่าขอบคุณ แค่กด Thank ไปก็พอ
ปุ่ม Thank ทำมาสำหรับแทนผู้ที่ต้องการจะโพสต์แค่ ขอบคุณครับ/ค่ะ ^^
ไม่ใช่แค่ผิดเพราะ โพสต์ข้อความเดียวกันหลายกระทู้นะครับผม :)

dogaki
16th July 2011, 21:43

จะบอกว่าโพส10ครั้งต่อวัน=ปั้มกระทู้ก็ไม่ถูกนะ
สมมุตวันนึงผมตั้งกระทู้เกมที่มันเล่นออนไลน์กันได้แล้วบางคนมีปัญหาแล้วผมมาพิมตอบกลับ
รับรองว่าวันนึงผมโพสเกิน10ครั้งต่อวันแน่นอน เพราะแต่ละคนคงมีปัญหากันเยอะแยะ และไหนจะนัดวันเวลากันมาเล่นอีก

ผมว่าคำถามที่คนต้องการคือModมีมาตรฐานอะไรในการวัดว่าคนนั้นปั้มกระทู้ จะบอกว่าเป็นเพราะว่าค่าเฉลี่ยการโพสต่อวันมากกว่า10อันนี้ผมว่าไม่สมเหตุสมผล
ถ้าหากว่าแต่ละข้อความที่ผมโพสไม่ได้ไร้สาระ เป็นการโพสเพือตอบคำถามของแต่ละคนหรือว่าผมอาจจะไปโพสแสดงความเห็นในกระทู้คนอื่นซึ่งไม่ใช่แค่คำขอบคุณ

อันนี้ช่วยตอบด้วยครับ อ่อบอกอีกครั้งว่าประเด็นนี้ไม่เกี่ยวกับคุณuniquezเพราะผมสงสัยมานานตั้งแต่บอร์ดเก่าละ

(ผมไม่เคยโดนแบนนะ ชื่อในบอร์ดเก่าผมคือgenocide01เล่นบอร์ดนี้มาตั้งแต่ยังไม่เข้ามหาลัยจนตอนนี้อีก1ปีจะจบมหาลัยอยู่ละ)

ถ้าเกิดว่าเป็นการตอบคำถาม เพื่อช่วยเหลือคนในบอร์ด หรือว่า ไม่ได้โพสอะไรไร้สาระ ตรงนี้ผมไม่ว่า เพราะว่า เพราะถือว่าเป็นการทำประโยชน์ให้กับคนในบอร์ดครับ แต่ไม่ใช่ขุดกระทู้เก่าๆมาตอบนะครับ (สมัยบอร์ดเก่า ขุดกระทู้ 2 ปีที่แล้วมาตอบครับ)

ปล. ในการดูค่าเฉลี่ยในช่วงสมัครใหม่ๆ มันดูไม่ได้หรอก ผมไม่ดูตรงนั้นหรอก ผมจะดู แบบรายวัน (สมัยก่อนเคยเจอวันนึง 100 กระทู้ โพสแบบว่าขอไปทีแทบทั้งนั้น - -) แต่ขออย่างเดียว อย่ามากจนน่าเกลียดครับ - -

menoskun
16th July 2011, 21:45
การโพสข้อความเดียว ซ้ำๆ ต่อเนื่องหลายกระทู้นั่นเเหละเค้าเรียกปั้ม

แต่ผมไม่ รุ้ว่าจะพิมอะไร ผมกเลยโพส " ขอบคุณครับ "
ไม่รู้จะโพสอะไรก็ไม่ต้องโพสสิครับ กด Thx ไป นี่เเหละเรียกปั้มกระทู้

ซึ้งผม ออน ทั้งวันกับเว็บนี้ ผมเปิดเว็บนี้ตลอด ผมดูตลอด ผมคอยกด f5 คอยดูเกมอะไรใหม่ๆเข้ามา ดูแล้วอ่าน อ่านแล้วโพส โพสแล้ว thx ยันเช้าครับ
นี่เเหละครับปั้มกระทู้โดยชัดเจน โพสทุกระทู้ที่อ่าน

สรุป จขกท ผิดจริงครับ ซึ้งการออกมาตั้งกระทู้โวยวายเเบบนี้ก็เข้าข่าย ผิดกฏอีก 1 กระทงนะครับ เเก้ตัวไปเถียงไปก็เท่านั้นเพราะคุณผิดจริง เเละผิดเต็มๆครับยินดีด้วย กระทู้นี้ได้ล่ออีก 1 ใบเเดงให้คุณเเล้ว

เเยกเเยะให้ออกครับ ปั้มกระทู้กับตอบกระทู้อะ เพราะวันๆนึงผมก็ตอบมากกว่า 10 กระทู้เหมือนกัน
เพราะม็อดเค้าไม่ได้ดูที่จำนวนเฉลี่ย ต่อวันอย่างเดียว เค้าดูที่คุณตอบไปด้วย ถ้าตอบอย่างเดียวเเบบ จขกท นิโดนครับ เพราะตอนบอร์ดเก่า กระทู้ต่อวันผมก็ปาไป 7.6 กว่าๆ ผมยังไม่เคยโดนใบเลย

Aegis
16th July 2011, 21:47

อันนี้ก็ถูกครับ เพราะผมอัพเกมแจกในส่วน PC Game Download คนส่วนมากก็มาถามปัญหาบ้างว่า ไฟล์นู้นไฟล์นี้เสีย บ้าง พาสเวิร์ดเกมผิดบ้าง ซึ่งถ้าผมไม่ช่วยเหลือเค้า เค้าก็ไม่รู้จะโหลดเกมผมไปทำไม จริงไหม ?? ดังนั้นผมซึ่งเป็นส่วนหนึ่งในUploader จะไม่ทิ้งUser ทุกท่านแน่นอนครับ มีปัญหาเรื่องเกมถามผมได้ตลอดครับ

การโพสข้อความเดียว ซ้ำๆ ต่อเนื่องหลายกระทู้นั่นเเหละเค้าเรียกปั้ม

ไม่รู้จะโพสอะไรก็ไม่ต้องโพสสิครับ กด Thx ไป นี่เเหละเรียกปั้มกระทู้

นี่เเหละครับปั้มกระทู้โดยชัดเจน โพสทุกระทู้ที่อ่าน

สรุป จขกท ผิดจริงครับ ซึ้งการออกมาตั้งกระทู้โวยวายเเบบนี้ก็เข้าข่าย ผิดกฏอีก 1 กระทงนะครับ เเก้ตัวไปเถียงไปก็เท่านั้นเพราะคุณผิดจริง เเละผิดเต็มๆครับยินดีด้วย กระทู้นี้ได้ล่ออีก 1 ใบเเดงให้คุณเเล้ว

เเยกเเยะให้ออกครับ ปั้มกระทู้กับตอบกระทู้อะ เพราะวันๆนึงผมก็ตอบมากกว่า 10 กระทู้เหมือนกัน
เพราะม็อดเค้าไม่ได้ดูที่จำนวนเฉลี่ย ต่อวันอย่างเดียว เค้าดูที่คุณตอบไปด้วย ถ้าตอบอย่างเดียวเเบบ จขกท นิโดนครับ เพราะตอนบอร์ดเก่า กระทู้ต่อวันผมก็ปาไป 7.6 กว่าๆ ผมยังไม่เคยโดนใบเลย

ก็จริงครับท่านบอร์ดนี้มีคนใช้งานเยอะ หนึ่งวันมียอดใช้กว่า 6พันคนขึ้นไป ผมว่านะถ้าไม่จำเป้นหรือไม่มีปัญหาอะไรจริงๆ กดThanks เอาก็ได้ครับ ที่เป้นนะครับ จขกท ก็มาThanks ให้กระทูผมบ้าง ขอบคุณครับ เห้นทุกกระทู้อยู่นะครับ แต่จะว่าเขาผิดก็ผิดจริงครับ ไม่ควรโพสกระทู้ถี่ๆ กัน แต่ว่า "คำขอบคุณ เป็นเหมือนกำลังใจในการอัพโหลดนะครับ" ถือซะว่ามันเป็นกฏของเว็บบอร์ดละกันนะครับ กฏมีพวกเราก็ต้องทำตาม อยากให้บ้านใหม่หลังนี้มีแต่ความสามัคคี , ความรัก , ความเข้าใจกันของสมาชิกครับ

paripari
16th July 2011, 21:47
อย่าน้อยใจไปเลยที่ได้ใบแดง คุณควรจะดีใจด้วยซ้ำที่คนอื่นไม่ได้เหมือนคุณน่ะ 555+:confused:
ถ้าอยากขอบคุณทีหลังก็กด - กล่าวขอบคุณ - ก็ได้นะครับ

~RIP~
16th July 2011, 22:01
กฎก็คือกฎนะครับ ถ้าคุณจะอยู่ในสังคมนี้ คุณก็ต้องทำตามกฎของสังคมนี้ ถึงจะอยู่รอดได้ เข้าใจ๋ you know???
ป.ล.มากินมาม่า หุหุ

pakaannka
16th July 2011, 22:25
อย่าเครียด นะครับเช้ามากินมาม่าด้วย อิอิอิ

JitiisakSintong
16th July 2011, 22:59
เชือด !!!!!\m/

Returness
16th July 2011, 23:09
ก้จริงนะ ถ้าไม่มีอะไรจะโพส ก็ผ่านไป ตอนแรกผมก็จะทำแบบ เจ้าของกระทู้ นี่หละครับ แต่ มันไม่รู้จะพิมพ์อะไร ก็เหมือน ตลาดนัดจตุจักร ไม่เข้าทุกร้าน แค่เดินมอง แล้ว ผ่านไป สนใจก็แวะไปถามราคา

Spermz
16th July 2011, 23:14
จากที่ดูๆแล้ว ผมเป็น MOD ผมก็จะให้อีกซักใบแดงเหมือนกันครับ

เพราะมันไม่ต่างอะไรกับ โพสกระทู้ที่ต้องโพสก่อนถึง อ่านหรือโหลด ได้เลยครับ

พวก Siam***Fun หรือพวก Darkพื้นที่

จากกฏเว็บเก่า Post per day เยอะก็ถือว่าผิดกฏ

ก็ ลดจำนวนการโพสที่ไม่จำเป้นลงครับ แรกๆผมก็ยอมรับว่า ปั้มไปเยอะเหมือนกัน ปั้มไป 150 กว่าๆได้เลย -*-
ปั้มไปก็ไม่มีอะไรครับ ได้ยศเท่ๆเฉยๆ จนตอนนี้ก็นานๆทีโพสครับ

อีกอย่าง การโพส ขอบคุณ ไม่ได้ช่วยให้เกิดประโยชน์กับคนท่มาอ่านต่อเลยครับ

เหม่อมึuเอ๋อ
16th July 2011, 23:16
ถ้าจะตอบกระทู้ว่าขอบคุณครับ แล้วเขาจะมีปุ่ม Thank ไว้ทำด๋อย ?

แล้วก็บอกให้นะ ขนาดแค่กระทู้นี้นายยังปั้มเลย คิดมั้งอะไรมั้ง ถ้าคนคิดแบบนายหมด บอร์ดนี้บรรลัยแน่
ลองเอา จำนวนสมาชิกทั้งหมด คูณด้วย จำนวนกระทู้ทั้งหมด ดูสิ

ที่คำนวนดูเล่นๆตอนนี้ มีกระทู้ทั้งหมด 3496
สมมุติเอาว่ามีสมาชิก 1000 คนพอ

3496*1000 = 3,496,000

ทุกคน ตอบทุกกระทู้ กระทู้ละ 1เรป นี้ยังไม่ถึงเดือนนะ 3.5 ล้าน ไปแล้ว
ถ้าซักปีนึง สมาชิกเพิ่มขึ้น กระทู้เพิ่มขึ้น มันกลายเป็น 1พันล้าน เรป ได้ง่ายๆเลยนะ

diippyjas
16th July 2011, 23:22
ถ้าให้คนโหลด โพส ขอบคุณครับ แทนกด thank ไม่เกินเดือนอะ มันจะช้าขึ้นกว่าตอนคุณโพส ขอบคุณครับ รอบแรกอีกนะ

killerteeza
16th July 2011, 23:25

ตามนี้ครับ พี่ท่านบนบอกถูกแล้ว

GoD_NooB
16th July 2011, 23:29
ก่อนเล่นเว็บบอร์ด ที่ใหน ก็ควรอ่านกฎของที่นั้นๆ ก่อนนะครับ ไม่ใช่ว่าทุกทีจะเหมือนกันหมด ผมเข้าใจดีว่าบางที ควรจะโพสขอบคุณ ทุกๆครั้งที่เข้าไปอ่าน
แต่ที่นี้ ไม่ควรโพสเกิน 15 โพสต่อวันโดยไม่จำเป็นครับ หากว่าเยอะเกินไปจะถือว่าเป็นการปั้มจำนวนกระทู้ครับ ซึ่งผิดกฎของเรา
เห็นสมาชิกบางท่านถามว่า หากตั้งกระทู้เกมขึ้นมาพูดคุยกัน แล้วพิมพ์ตอบโต้ในกระทู้ แล้วโพสมากเกินไป อันนี้มันก็เข้าข่ายผิดกฎเรื่องปั้มครับ แนะนำว่าให้แลกอีเมล แล้วไปคุยกันเองครับผม

ส่วนเหตุผลที่ว่าทำไมถึงต้องห้าโพสกระทู้เยอะๆ
เนื่องจากว่าเว็บเรามีสมาชิกเยอะ หากทุกๆ คนโพสกระทู้เยอะๆ จะทำให้เว็บเราช้าครับ และยังทำให้กระทู้ที่ตั้งใหม่ ถูกกระทู้เก่าๆดันลงไปครับ หากกระทู้นั้นเป็นกระทู้ขอความช่วยเหลือ ก็จะไม่มีใครเห็น และ ไม่ได้รับความช่วยเหลือตามที่ต้องการครับ

badahat
16th July 2011, 23:50
อ่าห์~~ หอมกลิ่นมาม่าจังเลย
แวะเข้ามาเสพสักหน่อย

me/ เผ่นละ