PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้วิธีใช้ frap ถ่ายหน้าจอหนะครับ (หน้าจอไม่ใช่เกมส์)

taone1414
16th July 2011, 21:10
คือว่า จะถ่าย desktop หนะครับ

จะทำคลิป แต่ว่าพอผมเปิด frap

แล้วพอกด F9 มันก็ไม่ขึ้นอะไร พอกดอีกที มันก็ขึ้นไฟล์คลิปแล้วก็หายไป

เลย งง ว่าทำยังไงถึงจะถ่าย

หน้าจอได้ ใครรู้บอกหน่อยนะครับ

;)

zicez
16th July 2011, 21:30
ผมไม่เคยถ่ายหน้าจอนะครับ เคยแต่ถ่ายคลิปเกมส์ เวลาถ่ายวีดีโอ ก็กดปุ่มคีย์ลัดที่เราตั้งไว้อะครับ

กดครั้งแรกจะถ่าย กดอีกทีคือหยุดครับ แล้วเวลาอัดวีดีโอ นี่รู้สึกมันจะมีเวลาจำกัดด้วยนะครับ

ไฟล์วิดีโอถ้าไม่ได้ตั้งโฟลเดอปลายทางใหม่มันก็อยู่ในโฟลเดอ frap ละครับ จะแยกเป็น Screenshots กับ Movies

•KeroKing•
16th July 2011, 22:07
Frap มันถ่ายหน้าจอไม่ได้ไม่ใช่หรอครับ หรือว่าถ่ายได้หว่า?
ใครรู้ตอบทีครับ

taone1414
16th July 2011, 22:45
ถ้ามันถ่ายไม่ได้

เดี๋ยวผมหาโปรแกรมอื่นก็ได้ครับ

:)

paripari
17th July 2011, 00:24
เข้าใจอะไรผิดไปหรือเปล่า Frabs มันออกแบบมาให้จับภาพและบันทึกวิดีโอของเกมเท่านั้นนะคุณ
ถ้าอยากจับภาพหน้าจอก็ใช้ Snagit หรือ EasyCapture ก็ได้