PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [รับสมัครตัวละคร]นิยายเรื่อง The Adventure of The Movie (ลายละเอียดด้านใน)

kama1478
3rd November 2011, 22:21
ตัวละครที่ต้องการคือเพื่อนพระเอก2คน

ชื่อเล่น:........................

อายุ:........................... (แต่อย่าเกิน20อย่าน้อยกว่า13ปี)

นิสัย:...........................

และอยากให้ยกตัวอย่างของภาพยนตร์ที่จะเข้าไปเป็นเรื่องแรกด้วยนะคับ

:rtfm:heat:thank

บทนำ

โลกในปี20xxได้มีหนังที่ทุ้มทุนสร้างหลายล้านออกมาเป็นจำนวนมากซึ่งเวลาผู้คนดูหนังเขา

จะใช้แต่สมองในการดูและไม่คิดจินตรนาการตามหนังเพราะในปี20xxไม่จำเป็นต้องคิดตามหนัง

เพราะในหนังนั้นได้บอกไว้ในเนื้อเรื่องทุกอย่างไว้หมดแล้วเพราะคนที่ทุ้มทุนสร้างหนังเขาคิดแค่

ทุ้มทุนสร้างให้มหาศาลก็พอไม่ต้องให้สนุกอะไรมากแต่พวกเขาทุกคนกลับลืมว่าความสนุกของหนังก็คือ

การดึงดูดผู้ชมให้เหมือนเขาไปอยู่ในหนังเรื่องนั้นๆแต่ก็ยังมีเด็กหนุ่มคนหนึ่งเขามีชื่อว่า เกรท เป็นเด็กผู้ชาย

ที่ชื่นชอบหนังเก่าๆไม่ว่าจะเป็นStar War,The Lord of The Ring และอื่นๆอีกมากมายและยังมีเพื่อนซี้อีก2คน(ยังไม่ได้เลือกนะครับ)

และมีอยู่วันหนึ่งพวกเขาได้ไปเจอโรงภาพยนตร์ที่สามารถพาพวกเขาเข้าไปผจญภัยในหนังเอาละเรื่องราวของพวกเขาจะเป็นอย่างไรต่อไป

saphira
3rd November 2011, 22:25
ขอดูบทน้ำก่อนได้ไหมครับเพราะไม่รุ้แนวเลย

แอ็คชั้น_แฟนตาซี_สยองขวัญ_ตลก_และอื่น

ตัวละครที่ต้องการคือเพื่อนพระเอก2คน

ชื่อเล่น: สเฟรียร่่า

นิสัย: ไม่ปรากฎ

แฟนตาซี ( คนนี้เมืออยู่ใมนหนังเป็นมังกร)

ชื่อเล่น: ฮิรูมิ

นิสัย:. เรือยๆ สบายๆ และชอบสร้างปัญหา บ่อยๆ และเป็นเพื้อนกับ สเฟียร่า ทั้ง 2 เวลาจะทำอะไรมักจะทำด้วยกัน

Darksider
3rd November 2011, 22:35
ชื่อเล่น: Icenz(ไอซ์เซนซ์)

นิสัย: ติดตลก งานเป็นงานเล่นเป็นเล่น บ้าระห่ำ

อยากเข้าไปผจญภัยในเรื่อง Bad Boys

kama1478
3rd November 2011, 22:57
บทนำเหรอคับคงจะเป็นแนวที่ตัวเอกและเพื่อนได้เข้าไปในโลกแห่งภาพยนตร์

แล้วไปช่วยพวกตัวเอกในหนังต่อสู้หรือไขปริศนาเช่นถ้าเข้าไปในหนังStar War ก็จะไปช่วย

เจไดสู้กับเหล่ากองทัพโคลนอะไรแบบเนี่ยและอาจจะมีการแก้ไขเนื้อเรื่องในหนังจริงซักหน่อย

บทนำแค่นี้ได้ไหมคับ

:sweat:sweat:sweat

saphira
3rd November 2011, 23:01
คงต้องทำให้ดีกว่านี้หน่อยนะครับเพื้อดิงดูด นักอ่านให้มีสวนร่วมนะัครีบและก็ทำแยกเนือเรืองกับ หัวข้อรับสัมครด้วยนะครับ

รอดูบทนำ ที่สมบูรณ์กว่านี้่ก่อนนะครับ

kama1478
4th November 2011, 09:22
ถ้างั้นช่วยสอนผมเขียนบทนำหน่อยได้ไหม

หรือ ยกตัวอย่างมาก็ได้

:help:help:help

saphira
4th November 2011, 09:31
บทนำ
โลกแห่งนี้มีเผ่าพันธุ์มากมายอาศัยอยู่ด้วยกันอย่างสันติ ต่อมามีการค้นพบเเร่แห่งแสง และความมืด จึงได้มีการแบ่งดินแดนออกเป็น 2 ส่วนคืออาณาจักรสีขาว และอาณาจักรสีดำเกิดขึ้น อาณาจักรสีขาวมีเผ่ามนุษย์ เอลฟ์ คนแคระ เทพ นางไม้ ฮอบบิท มนุษย์หมาป่า นักบุญ เซนเทอร์ WarriorsDragonอาศัยอยู่
ฝ่ายสีดำก็มีคนเถื่อน ออร์ค ก็อบลิน ดาร์คเอลฟ์ โทรลล์ darkWarriors ดาร์คคนแคระ ปีศาจ บาสิลิส ไมโนธอร์ ทั้งสองอยู่ด้วยกันอย่างสันตินาน300ปี แต่แล้วก็เกิดสงครามขึ้นโดยราชันองค์ที่21เเห่งอาณาจักรสีขาว พระนามว่า คิงส์อมาเกนอส เห็นว่าอาณาจักรสีดำนั้นน่ารังเกียจสมควรแก่การกำจัดจึงเกิดสงครามขึ้นมา โดนทั้งสองเมืองได้ติดตราสารไปทั่วทั้งอาณาจักรตามนี้เพื่อหาผู้กล้าไปสู้ศึก

เคดิสจาก PONE 123
ตร่าวๆก็ประมาญนี้ละครับ ในนิยายของนายอ่ะต้องสร้างตัวละครของตัวเองมา 1 ตัวเพื้อเป็นการเปิดกเนือเรืองและสร้างบทนำ
และเป็นตัวที่จะเดินเรืองตั้งแต่ต้นจนจบหรือทำให้ ตัวนี้ตายตอนไหนก็ได้ตามใจเราเลยนะครับ

kama1478
4th November 2011, 11:03
มันเป็นยังงี้นี่เองผมขอลองไปคิดดูนะครับ

ได้แล้วจะมาเขียนให้

pone123
4th November 2011, 15:30
เคดิสจาก PONE 123
ตร่าวๆก็ประมาญนี้ละครับ ในนิยายของนายอ่ะต้องสร้างตัวละครของตัวเองมา 1 ตัวเพื้อเป็นการเปิดกเนือเรืองและสร้างบทนำ
และเป็นตัวที่จะเดินเรืองตั้งแต่ต้นจนจบหรือทำให้ ตัวนี้ตายตอนไหนก็ได้ตามใจเราเลยนะครับ

น่าน - - ของผม กลายเป็นว่าเป็นตัวอย่าง ดีเน่อ

diippyjas
4th November 2011, 18:54
ชื่อเล่น: เก่ง
นิสัย:ขี้เล่น ใจดี ใจอ่อน อารมณ์อ่อนไหวง่าย อยู่กับผู้หญิงจะทำตัวไม่ถูก กล้าหาญ

อุ๊ว่ะฮ่าๆ

kama1478
4th November 2011, 20:53
บทนำ

โลกในปี20xxได้มีหนังที่ทุ้มทุนสร้างหลายล้านออกมาเป็นจำนวนมากซึ่งเวลาผู้คนดูหนังเขา

จะใช้แต่สมองในการดูและไม่คิดจินตรนาการตามหนังเพราะในปี20xxไม่จำเป็นต้องคิดตามหนัง

เพราะในหนังนั้นได้บอกไว้ในเนื้อเรื่องทุกอย่างไว้หมดแล้วเพราะคนที่ทุ้มทุนสร้างหนังเขาคิดแค่

ทุ้มทุนสร้างให้มหาศาลก็พอไม่ต้องให้สนุกอะไรมากแต่พวกเขาทุกคนกลับลืมว่าความสนุกของหนังก็คือ

การดึงดูดผู้ชมให้เหมือนเขาไปอยู่ในหนังเรื่องนั้นๆแต่ก็ยังมีเด็กหนุ่มคนหนึ่งเขามีชื่อว่า เกรท เป็นเด็กผู้ชาย

ที่ชื่นชอบหนังเก่าๆไม่ว่าจะเป็นStar War,The Lord of The Ring และอื่นๆอีกมากมายและยังมีเพื่อนซี้อีก2คน(ยังไม่ได้เลือกนะครับ)

และมีอยู่วันหนึ่งพวกเขาได้ไปเจอโรงภาพยนตร์ที่สามารถพาพวกเขาเข้าไปผจญภัยในหนังเอาละเรื่องราวของพวกเขาจะเป็นอย่างไรต่อไป

ประมาณนี้ได้ไหมคับ

saphira
4th November 2011, 21:03
บทนำ

ประมาณนี้ได้ไหมคับ
แบบนี้ละก็พอได้นะครับ
เอาไปวางใว้ที่เรปแรกเลยครับ

kama1478
4th November 2011, 21:09
ได้ใช้ไหมครับขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ

kama1478
4th November 2011, 21:12
ขอดูบทน้ำก่อนได้ไหมครับเพราะไม่รุ้แนวเลย

แอ็คชั้น_แฟนตาซี_สยองขวัญ_ตลก_และอื่น

ชื่อเล่น: สเฟรียร่่า

นิสัย: ไม่ปรากฎ

แฟนตาซี ( คนนี้เมืออยู่ใมนหนังเป็นมังกร)

ชื่อเล่น: ฮิรูมิ

นิสัย:. เรือยๆ สบายๆ และชอบสร้างปัญหา บ่อยๆ และเป็นเพื้อนกับ สเฟียร่า ทั้ง 2 เวลาจะทำอะไรมักจะทำด้วยกัน

โอ้วควบสองเลยเหรอครับท่าน

saphira
4th November 2011, 21:14
ก็นะ 2 คน เลยจะได้มีตัวละครเยะๆ ไง
อ่้อลืมบอกไป นะ ว่า 2 คนนี้เพศ หญิง นะ

kama1478
4th November 2011, 22:10
ก็นะ 2 คน เลยจะได้มีตัวละครเยะๆ ไง
อ่้อลืมบอกไป นะ ว่า 2 คนนี้เพศ หญิง นะ

ขอแบบคนหนึ่งชายคนหนึ่งหญิงได้ไหมคับ

newvisions
5th November 2011, 10:04
ชื่อเล่น:ทอร์ช

นิสัย:ร่าเริง สดใส ไม่ยอมแพ้อะไรง่ายๆ มองโลกในแง่ดีจนเกินไป

หนังที่เข้าไป:Resident Evil ผีชีวะ หลังจากถูกดูดเข้าไป เขาฟื้นขึ้นมาและพบว่าเขาได้กลายเป็น หน่วย S.T.A.R.S

kama1478
5th November 2011, 20:09
โอเคครับตัวละครพอแล้วที่นี้เหลือหนัง

ที่จะเข้าไปเป็นเรื่องแรกนะคับผมคิดไว้แล้วหนังที่เข้าไปเรื่องแรกคือ

pirates of the caribbean 4

ถ้าท่านอื่นมีหนังที่อยากนำมาเสนอก็เชิญเสนอมาได้เลย

kama1478
6th November 2011, 23:01
ชื่อเล่น:ทอร์ช

นิสัย:ร่าเริง สดใส ไม่ยอมแพ้อะไรง่ายๆ มองโลกในแง่ดีจนเกินไป

หนังที่เข้าไป:Resident Evil ผีชีวะ หลังจากถูกดูดเข้าไป เขาฟื้นขึ้นมาและพบว่าเขาได้กลายเป็น หน่วย S.T.A.R.S

ขอลดอายุเหลือ18นะคับ

kama1478
6th November 2011, 23:03
ชื่อเล่น: Icenz(ไอซ์เซนซ์)

นิสัย: ติดตลก งานเป็นงานเล่นเป็นเล่น บ้าระห่ำ

อยากเข้าไปผจญภัยในเรื่อง Bad Boys

ขอชื่อไอซ์เฉยๆนะคับ

kama1478
7th November 2011, 22:28
ปิดรับสมัครแล้วจ้า