PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ' วันนี้ผมพบมนุษย์ Dislike ตัวเป็น ๆ แล้ว !!!

~Scrubb~
3rd November 2011, 22:28
เรื่องก็คือ ก็คือผมว่าง ๆ ก็เลยแวะไปดูร้านคอมของพี่ผม แล้วก็ไปนั่งคุยเล่นอยู่นั่น

ซักพักมีผู้ชายคนนึง แต่งตัวดี อายุน่าจะประมาณ 30 เข้ามาเล่นเน็ต ก็ปรกติแหละครับ

ผมก็ลุกเดินผ่านเครื่องที่เค้าเล่น ก็เลยเหลือบไปดู !!

Ohh ' เห็นพี่แกนั่งตระเวนกด Dislike ใน Youtube ยิก ๆ เลยแหละ

จะคิดว่าเค้าไม่ชอบเพลงนั้นก็ไม่ใช่ เพราะพี่****เล่นกดทุกคลิปเลย เข้าไปปุ๊ปกด Dis เสร็จก็ไปคลิปอื่นต่อ หลายสิบเลยแหละ

เค้าไม่คอมเม้นต์อะไรนะครับ กดอย่างเดียว :o

นั่งกด ๆ + คุยเอ็ม แล้วซักพักพี่แกก็เดินพริ้วออกไปเลย - -'

ผมไม่รู้ว่าเค้าทำไปเพื่ออะไร สนุกหรอ ? หรือว่าเครียด ? กดแล้วได้เงิน ? หรือใครบังคับมาหรือเปล่า ? เก็บกด ? ทะเลาะกับเมียมา ? บ้านน้ำท่วม ? ฯลฯ

ตอนนั้นมีคำถามขึ้นมาในหัวเพียบเลย อยากจะเข้าไปถามเค้าเหมือนกันว่าทำไปเพื่ออะไร แต่ไม่กล้า :o

ประสบการณ์ตรงตอนบ่าย 3 โมงวันนี้เอง 55555.

earthcici
3rd November 2011, 22:33
ง่ายๆเลยครับที่ทำไปเพราะมัน โรคจิต :o
เครียดงาน ทะเลาะกันก็ไปทำอย่างอื่นก็ได้ มันจะบ้าอะไรมากด Dislike ใน Youtube

Phenomenom555
3rd November 2011, 22:37
คงแอบจิตนะเนี่ย ทำไมต้องไปกดซะทุกอันละ:sweat

ICE_LEMON
3rd November 2011, 22:38
ว่าง มาก ฮา ฮา ฮา

Tundevil
3rd November 2011, 22:39
พี่แกเค้าอาจจะทำสนุกๆแก้เครียดก็ได้ แต่ก็จะไปว่าพี่เค้าก็ไม่ได้นะ ความสุขเค้านี่

ไม่ใช่จะบังคับให้เค้ากด like เพียงอย่างเดียว และ ยูตรั๊ป เข้าสร้าง dislike - like ไว้เพื่ออะไรอ่ะ ??

ปล.เอาเถอะ ผมว่า facebook คิดถูกล่ะ ที่ไม่สร้างปุ่ม dislike ไม่งั้น มาม่ามีกันได้ทุกวัน

ปล.2 ผมล่ะไม่ชอบพวกแคชเกมเลย ที่มีข้อความประมาณดูหมิ่นเช่น กด dislike พ่......****ตาย หรือด่าในสิ่งต่างๆ บลาๆ (เพื่อ ?)

ปล.3 ไม่ได้จงใจให้เกิดมาม่านะ :rofl

ultratan
3rd November 2011, 22:42
ถ้านึกว่าเป็นตัวไปตระเวนกด Dislike ทุกคลิปเสร็จแล้วมาดูผลงานของตัวเองมีคนมาดราม่ากันคงสนุกดี 555555

[EMPTY]
3rd November 2011, 22:45
เค้าสะสม Dislike ไปแลก like facebook มั้ง

~Scrubb~
3rd November 2011, 22:54
พี่แกเค้าอาจจะทำสนุกๆแก้เครียดก็ได้ แต่ก็จะไปว่าพี่เค้าก็ไม่ได้นะ ความสุขเค้านี่

ไม่ใช่จะบังคับให้เค้ากด like เพียงอย่างเดียว และ ยูตรั๊ป เข้าสร้าง dislike - like ไว้เพื่ออะไรอ่ะ ??

ปล.เอาเถอะ ผมว่า facebook คิดถูกล่ะ ที่ไม่สร้างปุ่ม dislike ไม่งั้น มาม่ามีกันได้ทุกวัน

ปล.2 ผมล่ะไม่ชอบพวกแคชเกมเลย ที่มีข้อความประมาณดูหมิ่นเช่น กด dislike พ่......****ตาย หรือด่าในสิ่งต่างๆ บลาๆ (เพื่อ ?)

ปล.3 ไม่ได้จงใจให้เกิดมาม่านะ :rofl

ผมไม่ได้จะดราม่า หรือไปว่าเค้านะครับ แต่ผมไม่เข้าใจว่าเค้าทำไปเพื่ออะไรจริง ๆ

เพราะคลิปที่กดเค้าก็ไม่ได้ฟังหรือดู กดแบบไม่มีเหตุผลแล้วก็เปลี่ยนไปอันอื่นต่อ - -

ถ้าพี่คนนั้นสิงอยู่แถวนี้ช่วยมาตอบผมด้วยนะครับ มันคาใจจริง ๆ lol '

milec90s
3rd November 2011, 22:57
เขาอาจจะเป็นคนชอบ "สีแดง" ก็ได้มั้งครับ (คุกไหมนิ)

scapegoat_7
3rd November 2011, 23:00
เขากดไปเพื่ออยากกดไง ผมก็กดนะบางทีเปิดไปไม่ได้ดูไม่ได้อ่านคอมเมนต์ไรก็กดเล่นซะเลย กด like dislike สลับไปสลับมา มันว่างจัดไม่มีไรจะทำ
เหตุผลไม่เห็นต้องมีเลยก็แค่อยากกด แล้วเคยเห็นคนกด like มั่วๆแบบไม่สนว่าเขาสื่ออะไรไหมล่ะไปหาตาม fb สิพวกออกมาด่าคนแล้วมีพวกเชียไข่มากดให้ หาดูได้ง่าย

kittipong967
3rd November 2011, 23:00
เครียดเรื่องน้ำทั่วชัว 555 :hehe

SoNy009
3rd November 2011, 23:25
คิดได้หลายแง่
เกรียน
เครียด
แค้น

bave233
3rd November 2011, 23:27
สงสัยเก็บกด ไม่รู้จะไปกดที่ใหนเพราะ Facebook ไม่มีที่กด:o เลยมากด ที่ Youtube

Fairy
3rd November 2011, 23:44
พวกขวางโลกล่ะมั้ง.......

Rukawa
3rd November 2011, 23:54
แล้วพวกกดLIKE ทำไมมันไม่ขวางโลกหรือโรคจิต

nodoka
4th November 2011, 00:27
ถ้ากดเพราะไม่ชอบคลิปจริงๆ ผมก็เข้าใจเพราะคนเรามีความเห็นต่างกัน แต่คนนี้ที่ จขกท. เล่ามาผมว่าโรคจิตขนานหนึ่งนะ เพราะเขาไม่ได้กดเพราะไม่ชอบ แต่เหมือนกับ กดแล้วตัวเองมีความสุข ประมาณนั้น

ผมเดานะ ถ้าคนที่มาเห็นเค้ากดไม่ใช่ จขกท. แต่เป็นพวกที่ชอบด่าพวกกดดิสไลค์ (อันนี้ก็โรคจิตขนานหนึ่งเช่นกัน) ผมว่าอาจเห็นอะไรมันส์ๆ หรือไม่ก็ไม่กล้าทำอะไร เพราะคนพวกนี้มักจะเก่งแต่ในโลกไซเอบร์

Lost Seraph
4th November 2011, 00:46
เรื่องก็คือ ก็คือผมว่าง ๆ ก็เลยแวะไปดูร้านคอมของพี่ผม แล้วก็ไปนั่งคุยเล่นอยู่นั่น

ผมไม่รู้ว่าเค้าทำไปเพื่ออะไร สนุกหรอ ? หรือว่าเครียด ? กดแล้วได้เงิน ? หรือใครบังคับมาหรือเปล่า ? เก็บกด ? ทะเลาะกับเมียมา ? บ้านน้ำท่วม ? ฯลฯ

ถ้าเป็นเพราะสาเหตุนี้ Dislike คงล้น YouTube แล้วครับ :rofl

miniboss
4th November 2011, 01:20
สงสัยกดแล้วรู้สึกมีอำนาจ ยิ่งคลิปไหนได้ dislike คนแรก ยิ่งภูมิใจ (ความคิดผมนะ) :o

spyict
4th November 2011, 01:25
ผมว่าไอ้คนด่ากันเพราะ dislike นี่หนักกว่านะ มีแทบทุกคลิป

siamzone
4th November 2011, 03:42
สงสัย อยากเด่น ไม่อยากเหมือนคนทั่วไป 55+

gsuhplyf
4th November 2011, 06:19
LIKE VS DISLIKE นี่แหละ
ที่มันทะเลาะกันได้ทุกคลิปใน รูตู๊บ

ทะเลาะอย่างกับอีกคนไปเผาบ้านมันยังไงยังงั้น

AodPDS711
4th November 2011, 06:19
เอ๊า! พวกคุณไม่รู้กันหรือว่า คลิปดังๆทั้งหลาย ถ้่าไม่มีคนดิสไลค์ มันจะไม่ดังนะครับ (จริงๆนะเออ ไปสังเกตได้)

montreepot
4th November 2011, 06:22
เขาอาจจะเบื่อประเทศนี้ก็ได้ละมั้ง ผมเดาเอานะ

ก็สื่อมีแต่อะไร ไร้สาระจริงๆ

เอาง่ายๆ ตอนนี้ ทีวีผมก็แบนไปละ เชื่อไหม ทีวีในห้องผมยกไปบริจาคคนโดนน้ำท่วมด้วยซ้ำ (14 นิ้ว)

หรือ เขาอาจจะประชด อะไรซักอย่างนี้ละ ผมก็เหมือนกันนะ ที่เห็นพวก เล่นเกมส์แล้วอัดคลิปมา แล้วก็พูดว่า รีวิว แคชเกมส์

ถ้านั่งดูซัก 10 วิ ไม่มีสาระ ผมก็กด Dislike ไปละ ไม่คอมเม้นด้วย............

ป.ล.ช่อง 3 มันปลด เป็นต่อ ออกจากผัง เพื่อจะเอารายการ แนวๆ The star มา ทำให้รู้ได้เลย ทีวีบ้านเราเดี๋ยวนี้ ห่วย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

miw1023
4th November 2011, 11:08
ผมคนนึงนะ ไม่ชอบคลิปไหน คลิปไหนไร้สาระ Dislike เลย จบ! ไม่เว้นคนดังๆด้วยนะครับ ถ้าเป็นพี่แทคสอนMinecraft ผมก็กด like ให้พี่แก ถ้าเป็นตลกและไร้สาระ แต่มีตลกรวมด้วยผมก็กด like เพราะตลกเป็นเรื่องไร้สาระอยู่แล้ว แล้วถ้าเป็นพี่ออยถ่ายวิดีโอแมว อย่างงั้นสิ Dislike ผมไม่สนใครว่าใครดังหรือใครไม่ได้ like กับ Fislike มีความหมายในตัวผม

Sr!ce-I'm-Fool
4th November 2011, 11:18
ผมว่ามันเป็นสไตร์ อะครับ เหมือนพวก Indy ไม่ต้องการให้คนอื่นมาเข้าใจ เค้าคงเป็น Dissy อะครับอย่าไปใส่ใจ

kyokyosa132
4th November 2011, 11:25
เค้าคงกำลังออกกำลังกายส่วนนิ้วอยู่มั้งครับ ส่วนการกด Dislike เค้าคงเบื่อกด Like แล้วมั้งเพราะมันมีเยอะ

ปล. พี่*****โคตรร็อคเลย >_< \m/