PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกมเล่นLanที่นินิยมเล่นในร้านเกมกันมีอะไรมั่งอ่ะคับสเปคกลางๆ

puadtongz
3rd November 2011, 22:31
คือผมอยากหาอะไรให้เด็กในร้านเล่นอะคับรบกวนช่วยหน่อยนะคับ

p_life
3rd November 2011, 22:34
Warcraft 3 Redalert&yuri counterstrike battle real 2

puadtongz
3rd November 2011, 22:44
Warcraft 3 Redalert&yuri counterstrike battle real 2

มีหมดแล้วครับผม ขอนอกเหนือจากนี้ได้มั้ย

Cpt.Price
3rd November 2011, 22:45
Battlefield 2
Red Alert 2 & 3
Warcraft III
Counter Strike 1.6 & Source
Call of Duty 4 & Mw2
NFS Underground 2
NFS MostWanted

FreedomBlood
3rd November 2011, 22:51
dungeon defenders

puadtongz
3rd November 2011, 22:53
Battlefield 2
Red Alert 2 & 3
Warcraft III
Counter Strike 1.6 & Source
Call of Duty 4 & Mw2
NFS Underground 2
NFS MostWanted
มีหมดแล้วอ่าครับ มานอกเหนือจากนี้มั้ยครับ

puadtongz
3rd November 2011, 22:53
dungeon defenders
มันคือเกมไรอ่าไม่เคยเล่น

เด็กๆในร้านผมอายุเฉลี่ยประมาณ 13-15 อะครับ อยากได้เป็นเกมที่ ไม่ต้องเล่นผ่านด่าน

Cpt.Price
3rd November 2011, 23:04
ถามเด็กๆดูละว่าชอบแนวๆไหน

อีกอย่างร้าน spec คอมอะไรจะได้หาให้อีก

Elizabeth
3rd November 2011, 23:24
13-15 หรอ ผมอายุ 13 ตอนนี้ผมก็แนะนำเกมส์ Dead Island // Dead Space 2 // Asssasin's Creed // Minecraft // Heroes of Newerth แค่นี้ครับ

ที่จริงผมอยากแนะนำอีักเยอะ แต่เกมส์มัน 18+ เลือดสาด ปล้นธนาคาร และ เกมส์ต้องห้าม (GTA)

แถมให้เล็กๆน้อยๆ

http://www.youtube.com/watch?v=KQ6zr6kCPj8

puadtongz
3rd November 2011, 23:45
13-15 หรอ ผมอายุ 13 ตอนนี้ผมก็แนะนำเกมส์ Dead Island // Dead Space 2 // Asssasin's Creed // Minecraft // Heroes of Newerth แค่นี้ครับ

ที่จริงผมอยากแนะนำอีักเยอะ แต่เกมส์มัน 18+ เลือดสาด ปล้นธนาคาร และ เกมส์ต้องห้าม (GTA)

แถมให้เล็กๆน้อยๆ

http://www.youtube.com/watch?v=KQ6zr6kCPj8

จริงๆแล้ว 18+หนะ เด็กชอบนะครับ ^^เด็กมันชอบเล่น PB กันอ่า แทบจะไม่แตะเกมอื่นเลย อยากหาเกมให้เด็กมันเล่นบ้างเผื่อเวลา PB เซิฟเวอร์มีปัญหาอะครับผม

puadtongz
3rd November 2011, 23:47
ถามเด็กๆดูละว่าชอบแนวๆไหน

อีกอย่างร้าน spec คอมอะไรจะได้หาให้อีก

Spec เป็นประมาณนี้ครับ

CPU AMD Althon 2 250 3.0 GHz Ram 4 Ghz VGA ATi 4250 (การ์ดจอออนบอร์ดครับผม)

Elizabeth
3rd November 2011, 23:58
จริงๆแล้ว 18+หนะ เด็กชอบนะครับ ^^เด็กมันชอบเล่น PB กันอ่า แทบจะไม่แตะเกมอื่นเลย อยากหาเกมให้เด็กมันเล่นบ้างเผื่อเวลา PB เซิฟเวอร์มีปัญหาอะครับผม

งั้นก็จัดไป Payday : The Heist // Team Fortress 2 // Call Of Duty ทั้ง 7 (7ภาค) // Battle Field 1-3

ผมว่าให้เด็กๆอ่ะ ดูการ์ตูนคลายเครียดกันบ้างนะ เดี๋ยวจะออกข่าวกันเช่น เครียดเล่นเกมส์แพ้ฆ่าตัวตาย แบบไม่ร่วมศึกทหารเหมือน COD BF(ไม่ใช่แหละคิดไปเอง)

ผมก็เล่นเกมส์ สักพักดูการ์ตูน แต่ส่วนผู้ใหญ่จะสูบบุหรี่กัน = ="

Seasonedz
4th November 2011, 00:09
ลืมเกมนี่กันไปแล้วหรอ Left 4 Dead

Elizabeth
4th November 2011, 00:12
ลืมเกมนี่กันไปแล้วหรอ Left 4 Dead

พวกเกมส์ Left 4 Dead GTA ทาง JKG ว่าเป็นเกมส์ต้องห้ามเลยไม่โพสไง

ว่างๆก็หาเกมส์ Online อื่นเล่นอะครับ เช่น บริษัท Asiasoft // Funbox // Winner // Playpark // และเกมส์ไม่มีจุดรวมเช่น Divine Soul (http://www.divinesoul.in.th/) ครับ

kanoktuch2
4th November 2011, 00:23
พวกเกมส์ Left 4 Dead GTA ทาง JKG ว่าเป็นเกมส์ต้องห้ามเลยไม่โพสไง

จขกท เขาบอก หาให้เด็กใน "ร้าน" เล่น แสดงว่าเขาคงทำธุรกิจ Net cafe อยู่น่ะครับ

เขาคงอยากรู้ว่ามีเกมอะไรที่มันเล่น Lan กันสนุกๆ แล้วค่อยไปหาซื้อของจริงมาลงก็ได้มั้ง

miw1023
4th November 2011, 13:44
ลองดูนะครับ

Minecraft
Left 4 Dead 2
lest 4 Dead
Dead space 2 (แถวบ้าน)
GTA (ภาคไหนก็ได้)
Garry mod (แนะนำ)

ลองดูนะครับไม่ก็พวก Half life ตะลุยสนุกดี

อันนี้ห้ามเด็ก สมองเถื่อน สมองตัวเงินตัวทองทั้งหลาย สมองโง่ ห้ามเล่นเกมนี้คือ
Portal 2 <<คลุมดำ

skyhot004
5th November 2011, 15:49
งั้นก็จัดไป Payday : The Heist // Team Fortress 2 // Call Of Duty ทั้ง 7 (7ภาค) // Battle Field 1-3

ผมว่าให้เด็กๆอ่ะ ดูการ์ตูนคลายเครียดกันบ้างนะ เดี๋ยวจะออกข่าวกันเช่น เครียดเล่นเกมส์แพ้ฆ่าตัวตาย แบบไม่ร่วมศึกทหารเหมือน COD BF(ไม่ใช่แหละคิดไปเอง)

ผมก็เล่นเกมส์ สักพักดูการ์ตูน แต่ส่วนผู้ใหญ่จะสูบบุหรี่กัน = ="

เอาTeam Fortress 2ไปให้ร้านเค้าเด๋วร้านก็โดนแบนหรอก= = มันเป็นเกมของValveอย่าลืม

ปล.เห้ยแนะนำCounter StrikeกันหมดเลยของVALVEนะอ่าวมีGmodอีกนี่ก็VALVEทำไมเอาของVALVEมาหมดเลยฟะ

skyhot004
5th November 2011, 15:52
เกมที่ห้ามโพสต์(VALVE)
Day Of Defeat,Day of Defeat Source
Half life,Half life 2,Half life 2 ep 1,half life 2 ep2,Half life 2 death match,half life death match
Counter strike,Counter strike source,Counter strike GO,Counter strike ZERO
Team Fortress,Team Fortress 2
Left 4 dead,Left 4 dead 2
Portal,Portal 2
และอื่นๆอีกมากมาย

DragonStick
5th November 2011, 20:09
เกม Valve ทุกเกม เล่นกันในร้าน รับลอง สนุก อย่าง Half-Life , Cs1.6 เล่นกี่ทีๆ ก็ สนุกดี(กับเพื่อน)

จะแนะนำเกมนี้ ขอบอก Company Of Heroes , Company Of Heroes: Opposing Front , Company Of Heroes: Tale Of Valor

สุดยอดๆ

miw1023
5th November 2011, 20:20
เอาTeam Fortress 2ไปให้ร้านเค้าเด๋วร้านก็โดนแบนหรอก= = มันเป็นเกมของValveอย่าลืม

ปล.เห้ยแนะนำCounter StrikeกันหมดเลยของVALVEนะอ่าวมีGmodอีกนี่ก็VALVEทำไมเอาของVALVEมาหมดเลยฟะ

valve มันเกี่ยวอะไรกับร้านเกม ช่วยบอกเหตุผลหน่อย แล้วพวก Dota ไม่โดนหรอเพราะมันเป็นค่าย valve

The Run
5th November 2011, 20:27

Team Fortress 2 ตอนนี้แจกได้แต่ต้องผ่าน Steam ตอนนี้ทาง Steam แจกฟรีแล้ว
Half-Life 2 DM แจกฟรี
โหลดได้โหลดไปเถอะ Steam แจกฟรีสองเกมนี้

เกมที่ห้ามโพสต์(VALVE)
Day Of Defeat,Day of Defeat Source
Half life,Half life 2,Half life 2 ep 1,half life 2 ep2,Half life 2 death match,half life death match
Counter strike,Counter strike source,Counter strike GO,Counter strike ZERO
Team Fortress,Team Fortress 2
Left 4 dead,Left 4 dead 2
Portal,Portal 2
และอื่นๆอีกมากมาย

ห้ามแจกไม่ใช้เหรอครับ แต้โพสถามได้ xD

diippyjas
5th November 2011, 20:58
left 4 dead 2 ให้คุณเจ้าของร้านลงปลั๊กอินคนเยอะๆ แล้วก็ปิดร้านเล่นกันเลย รับรอง มันส์พ่ะยะค่ะ! (เคย ว๊ากกันทั้งร้าน 55 แต่ปิดแล้วT T)

lunaluna
5th November 2011, 21:20
valve มันเกี่ยวอะไรกับร้านเกม ช่วยบอกเหตุผลหน่อย แล้วพวก Dota ไม่โดนหรอเพราะมันเป็นค่าย valve

Dota 2 ครับของ valve dota ของ blizzard ครับ

อีกอย่าง เกมของ valve ไม่ใช่เกมอันตรายนะครับ ที่เค้าไม่ให้แจกในเวปนี้เพราะทีมงาน Thai cybergames ที่ถือลิขสิทธ์ เกมของ valve ขอให้ห้ามแจกในเวปเท่านั้นครับ

Arzcal
6th November 2011, 01:27
ลองดูนะครับ

Minecraft
Left 4 Dead 2
lest 4 Dead
Dead space 2 (แถวบ้าน)
GTA (ภาคไหนก็ได้)
Garry mod (แนะนำ)

ลองดูนะครับไม่ก็พวก Half life ตะลุยสนุกดี

อันนี้ห้ามเด็ก สมองเถื่อน สมองตัวเงินตัวทองทั้งหลาย สมองโง่ ห้ามเล่นเกมนี้คือ
Portal 2 <<คลุมดำ

แรงไปไหมพี่ต้องพิมพ์ว่าลองเล่นดูครับแล้วจะรู้ว่ามันยาก Portal 2

atomza07
6th November 2011, 01:40
ระวังเกรียน บุกร้านนะครับ - -

cronos255
6th November 2011, 08:03
PES 2012 ไปเลย รับรองฮาทั้งร้าน 55