PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครมีวิธี ที่รักษาแผลเป็นให้หายขาดบ้างครับ !

thizo
4th November 2011, 09:49
ใครมีวิธี ที่รักษาแผลเป็นให้หายขาดบ้างครับ

ผมถูกรถชน รถล้ม เกิดแผลมาหลายๆที่ล่ะ แล้วตอนนี้ก็เป็นแผลเป็น ผมก็ไม่ชอบ อยากให้ไม่มีแผลเป็นเลยอ่ะครับ

พอจะมีวิธีไหน และยาตัวไหนรักษาแผลเป็นได้บ้างครับ ?

ลืมบอกครับ เป็นแผลอุบัติเหตุรถล้ม รถชน นะครับ

bionicle99
4th November 2011, 21:39
ทาครีม หรือไม่ก็ทำให้ผิวสีเดียวกลับแผลเลย555 ล้อเล่นนะครับผมก็มีแต่แผลมันนูนๆ ผมก็ปล่อยมัน

dantezeedza
4th November 2011, 21:42
เท่ออกผมว่านะ ^_^

WindowsZero
5th November 2011, 01:37
แผลจากอุบัติเหตุ ก็ ok นะ แต่ว่า พวก แผล ยุงกัน หรือ เป็นจ้ำๆ อะ น่าอาย มันมียาลบรอยแผลเป็นอยู่คับ ลองหาดู หรือไป หาหมอก็ได้

xopoint
5th November 2011, 08:00
ให้ขาดเลยเหรอ ครับ ตัดทิ้งอย่างเดียว (เอ่อไม่อยากให้เครียดหน่ะครับ เเหะๆ)

VirusCoMz
5th November 2011, 18:49
ปล่อยทิ้งไว้มันก้จะดีขึ้นเอง อย่าไปตากน้ำฝนหละ มันจะมียาทาอยู่เมหือนกกัน

ballba
5th November 2011, 19:32
ครีมลดรอยแผลเป็นไงครับ

kingmes
5th November 2011, 19:46
เฮลูดอย นะจะช่วยคุณได้นะครับ

iBennn
5th November 2011, 19:50
ผมก็เป็นครับ รถชนกับ 3ล้อ(รถพ่วงขายก๋วยเตี๋ยว) แผลตรงหัวเข่าเปิดเป็นหลุมจนเห็นกระดูกอ่ะครับ
ตอนแรกก็ยังพอเดินลงมาดูแฟนได้ พอเห็นแผลตัวเองเข่าทรุดทันทีครับ

เย็บตั้งหลายเข็มจนทุกวันนี้ยังไม่หายไปเลยครับ รอยแผลเป็น ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน หลายที่อีกตังหาก

awoy
5th November 2011, 20:13

DeadCarnival
6th November 2011, 03:21
ฮิวรูดอย แหละครับ ผมเคยโดนอริสวมสนับมาต่อย เลยทำให้เป็นแผลแตกใต้ตา ถ้าคลาดเคลื่อนมาอีกซักเซ็นนึง คงเข้าเบ้า

คิ้วก็แตกเช่นกัน มีแต่เฉียดๆดวงตา ฮ่าๆ เป็นตั้งแต่สมัยเรียน จำได้ว่าผมใช้ ฮิวรูดอย ทาประมาณ หลอดนึง มันก็จางไปจนแทบมองไม่เห็น

พอโตมามันก็จะเลือนหายไปเองเลยครับ

kokiat
8th November 2011, 20:26
ลองน้ำมะพร้าวดูครับ มันจะทำให้ผืวเนียน ทำให้บาดแผลหายเร็ว

monkeiiez
8th November 2011, 20:35
ฮีลูดอยถ้าทาหลังเกิดแผลนานแล้วนี่ผมว่า หายยากน่ะ

ไม่รุ้ว่ามันจะมีเลเซอร์เหมอืนกับแผลเป็นที่หน้ารึเปล่าเนอะ :o

Harmonica
9th November 2011, 01:01
ฮิวรูดอย แหละครับ ผมเคยโดนอริสวมสนับมาต่อย เลยทำให้เป็นแผลแตกใต้ตา ถ้าคลาดเคลื่อนมาอีกซักเซ็นนึง คงเข้าเบ้า

คิ้วก็แตกเช่นกัน มีแต่เฉียดๆดวงตา ฮ่าๆ เป็นตั้งแต่สมัยเรียน จำได้ว่าผมใช้ ฮิวรูดอย ทาประมาณ หลอดนึง มันก็จางไปจนแทบมองไม่เห็น

พอโตมามันก็จะเลือนหายไปเองเลยครับ

ผมอ่านแล้วเสียวมากครับ โดนสนับต่อยเกือบเข้าเบ้าตา ผมว่าประสบการณ์คุณเจ๋งดีนะ มีเรื่องต่อยโดยใช้อาวุธผิดกฎหมายด้วย :cool:

88999892
9th November 2011, 21:33
ผมตกบันไดสะพานลอย 14เข็ม ยาว ม้าก ตรง ใกล้ๆหัวเข่าอ่ะครับ อีกนิดเดียวตายเเหง เดินไม่ได้ เเต่โชคดียังรอดครับ เเต่ไม่ต้องสนใจมันปล่อยไปครับ