PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องนำเครื่องไปอัพ

De5ign18
4th November 2011, 10:14
คือผมจะเอาเครื่องไปอัพเป็นLT+2.0ที่ร้านครับ อยากทราบว่าใช่เวลานานมั๊ยต้องทิ้งเครืองใว้หรือรอรับได้เลย ว่าจะไปพรุ่งนี้ที่ร้านสดวกมั๊ย

แถวนั้นน้ำท่วมมั๊ยครับ

FROZEN
4th November 2011, 11:08
ผมว่าน่าจะยังไม่ท่วมครับ ส่วนเรื่องรอนั้น 20 นาทีก็ได้ครับ อาจจะไม่ถึงด้วยมั้ง :) :bye

joker
4th November 2011, 14:03
(ข้อมูลวันที่ 4 พฤศจิกายน 2554) ที่ร้านของเราน้ำไม่ท่วม และยังเปิดให้บริการเหมือนเดิมครับ สำหรับการเดินทางมาที่ร้าน แนะนำให้ใช้ถ.นวมินทร์ที่มาจากบางกะปิ หรือใช้ถ.เกษตร-นวมินทร์แล้วไล่ตามถ.นวมินทร์ จนมาถึงหน้าปากซอย นวมินทร์ 157 (ซึ่งเป็นที่อยู่ของร้าน, ร้านอยู่ติดถ.ใหญ่หน้าปากซอย 157) จะไม่มีปัญหาเรื่องน้ำท่วมครับ

หากมาจากวงแหวนรอบนอก ให้ลงที่ทางลงที่เขียนว่า "ทางออกไปหลักสี่" บริเวณนั้นจะสังเกตเห็นสวนสนุกครับ เมื่อออกจากทางของวงแหวนรอบนอกแล้ว ให้ขับมาจนถึงซอยลัดไปถ.นวมินทร์ (ซอยนี้อยู่ก่อนถึงโรงพยาบาลสินแพทย์) เส้นทางนี้จะหลีกเลี่ยงน้ำท่วมบริเวณรามอินทรา กม.8 ได้ครับ และจะสามารถเดินทางมาที่ร้านได้ตามปกติ

De5ign18
4th November 2011, 15:02
ขอบคุณครับ