PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยไหม? 2 ปี 11เดือน กับการแอบรัก ที่รักเท่าไหร่ก็ไม่วันสมหวัง...

IMPAT
4th November 2011, 12:17
อาการของคนแอบรักเชื่อว่าใครหลายๆคนก็คงเป็น แต่ว่า ที่ตัวเราเป็นอ่านะ เรารักเราชอบคนนั้นมาเป็นปีๆ คนๆนั้นเค้าก้รู้และก้ยังคุยกับเราดี
เราทำอะไรหลายๆอย่างให้เค้าโดยที่ไม่หวังให้คนนั้นตอบแทนอะไรกับมา บางครั้งเราก้สงสัยเหมือนกันว่าทำไมต้องรัก เราพยายามที่จะเลิกหลายรอบพยามเท่าไหร่ก้ไม่ได้สักที ไม่รู้จะทำยังไง
ตัดใจก้ไม่ได้ เลิกชอบก้ไม่ไหวจริงๆ

nontawat02
4th November 2011, 12:19
สู้ๆครับ จขกท. กระผมเองก็มีอาการคล้ายๆกับท่านแหละครับ

misterdiy38
4th November 2011, 12:33
เคสเดียวกันกับผมเลยครับ แต่ยังไงผมก็พยายามคิดไว้แค่ขอให้ชีวิตเขามีความสุขกับสิ่งที่เขาต้องการ เราก็พอใจแล้วครับ สู้ๆ

superheromitr
4th November 2011, 12:35
ผมรอผู้หญิง 4 ปีอ่ะคับ สุดท้าย ก้แห้ว !

eaksak
4th November 2011, 13:07
ของผม ตั้งแต่ม.4 ตอนนี้ปี2 ก็ยังคุยกับเขาอยู๋แต่ไม่ได้บ่อย อืมม นานแล้วสินะ :yes สู้ๆครับเจ้าของกระทู้เป้นกำลังใจให้ :')

newvisions
4th November 2011, 13:13
ไม่มีใครทำอะไรโดยไม่หวังในโลกนี้ไม่มีหรอก พ่อแม่ยังหวังให้ลูกเป็นคนดีเลย คุณก็หวังใช่ไหมว่าสักวันเขาคนนั้นจะหันมามองเราบ้าง
ลอง บอกไปซิว่าชอบ เดี๋ยวก็รู้คำตอบเอง แอบรักน่ะยังไงก็ไม่สมหวังหรอกถ้าเขาไม่ได้ชอบเราซะอย่าง คุณกลัวผิดหวังหรือเปล่า ที่ไม่กล้าบอกชอบน่ะ บอกไปเลยอย่าช้าเขาอาจจะรอคุณอยู่ก็ได้
จะผิดหวังหรือสมหวัง ก็ต้องยอมรับมันให้ได้ เพราะสุดท้ายเราก็ต้องผ่านมาได้อยู่ดี คนที่จะแต่งงานด้วยเราไม่รู้หรอกว่าจะใช่คนนี้หรือเปล่า

ความรักใครบอกเป็นเรื่องของ คนสองคน มันไม่ใช่แล้วล่ะสมัยนี้ เพราะมันต้องเป็นเรื่องของคนรอบๆตัวเราด้วย ครอบครัวเราจะยอมรับเขาหรือเปล่า ครอบครัวเขาจะรับเราได้ไหม มันเยอะ จริงๆถ้ามองไปถึงอนาคต น่ะ

แต่ถ้ารักกันจริงๆขอแค่ทำทุกวันให้เหมือนกับวันแรกที่รักกันก็พอ และตั้งใจเรียน จะได้มีงานการทำดีๆ เพราะความรัก ยังไงก็ต้องใช่เงิน

Jizsy
4th November 2011, 13:44
รักที่บริสุทธิ์ เยี่ยมไปเลย :cool:

dantezeedza
4th November 2011, 13:55
เคยเป็นแบบ จขกท. ครับตอนนั้นบอกรักเค้าไปแล้วแต่เค้าไม่รับครับเศร้ามากตอนนั้น

Fairy
4th November 2011, 14:02
ผม 5 ปี และยังคงรักอยู่และไม่มีอะไรมาเปลี่ยนแปลงได้

IMPAT
4th November 2011, 19:03
ไม่มีใครทำอะไรโดยไม่หวังในโลกนี้ไม่มีหรอก พ่อแม่ยังหวังให้ลูกเป็นคนดีเลย คุณก็หวังใช่ไหมว่าสักวันเขาคนนั้นจะหันมามองเราบ้าง
ลอง บอกไปซิว่าชอบ เดี๋ยวก็รู้คำตอบเอง แอบรักน่ะยังไงก็ไม่สมหวังหรอกถ้าเขาไม่ได้ชอบเราซะอย่าง คุณกลัวผิดหวังหรือเปล่า ที่ไม่กล้าบอกชอบน่ะ บอกไปเลยอย่าช้าเขาอาจจะรอคุณอยู่ก็ได้
จะผิดหวังหรือสมหวัง ก็ต้องยอมรับมันให้ได้ เพราะสุดท้ายเราก็ต้องผ่านมาได้อยู่ดี คนที่จะแต่งงานด้วยเราไม่รู้หรอกว่าจะใช่คนนี้หรือเปล่า

ความรักใครบอกเป็นเรื่องของ คนสองคน มันไม่ใช่แล้วล่ะสมัยนี้ เพราะมันต้องเป็นเรื่องของคนรอบๆตัวเราด้วย ครอบครัวเราจะยอมรับเขาหรือเปล่า ครอบครัวเขาจะรับเราได้ไหม มันเยอะ จริงๆถ้ามองไปถึงอนาคต น่ะ

แต่ถ้ารักกันจริงๆขอแค่ทำทุกวันให้เหมือนกับวันแรกที่รักกันก็พอ และตั้งใจเรียน จะได้มีงานการทำดีๆ เพราะความรัก ยังไงก็ต้องใช่เงิน

มาเถอะ จะเล่าละเอียดๆเลย ไม่มีเชิงว่า กลัวนะ เพราะคนๆนั้นรู้แล้วจ่ะ ใจจริงๆไม่ได้หวังนะ ว่า ต้องรักกัน ไม่ได้หวังให้มองด้วย แต่ที่หนักใจตอนนี้
คือ อยากเลิกรักและอยากไให้พ้นๆเสียที ถึงได้บอกว่า พยายามตัดใจอยู่ แต่หลายครั้งที่เดินออกไปแล้วก็ยังวนกลับมาที่เก่า...สุดท้ายคือกลับมาเป็นแบบเดิมทุกที
นี่แหละคือ ปัญหา เข้าใจว่า เวลาอาจจะช่วย แต่ลองแล้ว ขอโทดจริงๆคิด ว่า เวลาไม่ช่วยอะไรเราเลย มันมีแต่ยิ่งทำให้เราทรมานกับการปฏิเสธตัวเอง

ส่วนตัวแล้ว ปัจจุบันก้เรียนอยู่ที่เดียวกัน ก็เลยรู้ว่า ยิ่งอยู่ใกล้ๆแบบนี้มากเท่าไหร่ ก็ยิ่งทรมานมากเท่านั้น เลยออกห่างมาได้สักพักแต่ก็ยังเป็นห่วงเขาอยู่ดี
....ยิ่งเมื่อวันก่อน ไปดูหนังกับเพื่อนเจอเขามากับแฟน เรานั่งหลังเขานั่งข้างหน้าเรา ใครกลั้นน้ำตาไหว บอกด้วยนะ จะนับถือมากๆ
ความรู้สึกอ่าค่ะ ไม่ใช่แค่เจ็บหรือเสียใจ แต่มันเป็นที่ทำไมรู้ทั้งรู้ว่า เขาไม่รักก็ยังรักเขา เป็นแบบนี้มันไม่ใช่แค่แอบรักแล้ว รู้ว่า คงเป็นเหมือนคนโง่ที่รักไปแบบไม่รู้อะไร
อ่าา ระบายมากมายเสียจนเยอะไปแล้ว 555

อยากบอกกับทุกๆคนนะค่ะ ที่เข้ามาอ่าน ว่า การแอบรัก อาจจะเป็นเรื่องดีๆของใครสักคนที่แค่ได้เห็นคนที่เรารักมีความสุข
และอาจจะเป็นเรื่องร้ายๆของใครบางคนที่ต้องทรมานกับการแอบรักอย่างนี้แบบไม่มีที่สิ้นสุด การเผื่อใจจึงเป็นเรื่องสำคัญค่ะ

IMPAT
4th November 2011, 19:04
ของผม ตั้งแต่ม.4 ตอนนี้ปี2 ก็ยังคุยกับเขาอยู๋แต่ไม่ได้บ่อย อืมม นานแล้วสินะ :yes สู้ๆครับเจ้าของกระทู้เป้นกำลังใจให้ :')
ขอบคุนค่ะ เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ

IMPAT
4th November 2011, 19:05
เคสเดียวกันกับผมเลยครับ แต่ยังไงผมก็พยายามคิดไว้แค่ขอให้ชีวิตเขามีความสุขกับสิ่งที่เขาต้องการ เราก็พอใจแล้วครับ สู้ๆ
ค่ะ จะพยายยามคิดแบบนั้นให้ได้ จะได้ไม่ต้องยึดติดจะได้หลุดพ้นเสียที

mokTakuya
4th November 2011, 20:04
มาเถอะ จะเล่าละเอียดๆเลย ไม่มีเชิงว่า กลัวนะ เพราะคนๆนั้นรู้แล้วจ่ะ ใจจริงๆไม่ได้หวังนะ ว่า ต้องรักกัน ไม่ได้หวังให้มองด้วย แต่ที่หนักใจตอนนี้
คือ อยากเลิกรักและอยากไให้พ้นๆเสียที ถึงได้บอกว่า พยายามตัดใจอยู่ แต่หลายครั้งที่เดินออกไปแล้วก็ยังวนกลับมาที่เก่า...สุดท้ายคือกลับมาเป็นแบบเดิมทุกที
นี่แหละคือ ปัญหา เข้าใจว่า เวลาอาจจะช่วย แต่ลองแล้ว ขอโทดจริงๆคิด ว่า เวลาไม่ช่วยอะไรเราเลย มันมีแต่ยิ่งทำให้เราทรมานกับการปฏิเสธตัวเอง

ส่วนตัวแล้ว ปัจจุบันก้เรียนอยู่ที่เดียวกัน ก็เลยรู้ว่า ยิ่งอยู่ใกล้ๆแบบนี้มากเท่าไหร่ ก็ยิ่งทรมานมากเท่านั้น เลยออกห่างมาได้สักพักแต่ก็ยังเป็นห่วงเขาอยู่ดี
....ยิ่งเมื่อวันก่อน ไปดูหนังกับเพื่อนเจอเขามากับแฟน เรานั่งหลังเขานั่งข้างหน้าเรา ใครกลั้นน้ำตาไหว บอกด้วยนะ จะนับถือมากๆ
ความรู้สึกอ่าค่ะ ไม่ใช่แค่เจ็บหรือเสียใจ แต่มันเป็นที่ทำไมรู้ทั้งรู้ว่า เขาไม่รักก็ยังรักเขา เป็นแบบนี้มันไม่ใช่แค่แอบรักแล้ว รู้ว่า คงเป็นเหมือนคนโง่ที่รักไปแบบไม่รู้อะไร
อ่าา ระบายมากมายเสียจนเยอะไปแล้ว 555

อยากบอกกับทุกๆคนนะค่ะ ที่เข้ามาอ่าน ว่า การแอบรัก อาจจะเป็นเรื่องดีๆของใครสักคนที่แค่ได้เห็นคนที่เรารักมีความสุข
และอาจจะเป็นเรื่องร้ายๆของใครบางคนที่ต้องทรมานกับการแอบรักอย่างนี้แบบไม่มีที่สิ้นสุด การเผื่อใจจึงเป็นเรื่องสำคัญค่ะ

จขกท.ครับ
ในที่สุดผมก็เจอคนประเภทเดียวกับผมแล้ว :thank

sirisuk008
4th November 2011, 21:25
ผมก็เป็นครับแอบชอบเขามาเกือบจะ ครึ่งปีล่ะเรียนมหาลัยห้องเดียวกันปี 1-2 ไม่ได้รู้สึกอะไรแต่พอเรียนปี 3 มากลับรู้สึกดีกับเขาทำอะไรให้เขาสารพัดเท่าที่ทำได้

แต่ตอนนี้เธอมีคยที่คบอยู๋แล้วเราเองก็ต้องเลือกปล่อยวางและห่วงได้แค่ในฐานะ เพื่อนเท่านั้น

แต่สำหรับผมเรื่องความรักเป็นเรื่องธรรมชาตินะไม่ต้องไปไคว้คว้าโหยหามันมากถ้าซักวันนึงจังหวะชีวตของเราจะเจอใครซักคนเดียวเขาก้มา

ตอนนี้โสดอยู่สนุกกับชีวิตให้เต็มที่ครับ

FIGHTING

rocker
5th November 2011, 01:14
ความรัก งดงามเสมอครับ

Akkawut
5th November 2011, 01:31
ก็ยังดีละครับที่มีคนให้แอบรักไอเราเรอะ ญ สักคนให้มองยังไม่มี เหอๆๆ

fear5786
5th November 2011, 01:31
ขอบ่นหน่อยนะครับ ใครละคายเคืองตาก็ขอโทษด้วย

ผมก็เคยรักคนๆหนึ่งตอนอยู่ประถม ซึ่งตอนี้ก็ยังรักอยู่ ประมาณ 11ปีได้

ผมให้ของขวัญเธอตั้งแต่อยู่ ประถมมาตลอดจนจบประถม แต่เธอก็ไม่เคยรู้เลยซักนิดนึง

ตอนนี้ผมเองก็มีแฟนแล้ว(แต่ไม่ใช่คนๆนั้นหรอก) แต่ผมก็ยังรักและเป็นห่วงเธอคนนั้นมาตลอด(ผิดมั้ยเนี้ย)

มีครั้งหนึ่งที่เธอมาให้ผมช่วยโหลดโปรแกรมให้ ผมก็ส่งตัวโหลดของเว็ปบิทไปให้พร้อมกับโปรแกรมบิท(สอนเธอทำ)

วันต่อมาเธอก็มาบ่นว่าทำไมมันนานจังเลยนะ โหลดทั้งคืนยังไม่เสร็จ ผมก็เลยบอกว่า"เน็ตเจ๊ช้าเปล่าครับ"

เธอก็บอกประโยคมาประโยคหนึ่งทำผมอึ้ง คือ "โหลดบิท ต้องใช้เน็ตด้วยหรอ" :eek:

หลังจากนั้นผมก็เอาโปรแกรมใส่แผ่นไปให้เธอ ที่หน้าปากซอยบ้านเธอ(อยู่ใกล้ๆกันน่ะ) หลังจากที่ไม่ได้เจอกันมา 5 ปี

ทำให้ผมได้รู้ว่า "ผมยังคงรักเธอ ไม่เปลี่ยนแปลงเลย"

ดูตอน 6m36s นะครับ :giveheart

http://youtu.be/rCFank7qIp4?t=6m36s

newvisions
5th November 2011, 06:38

นึกว่าเป็นผู้ชายซะอีก ไม่มีใครโง่เพราะแอบรักหรอกเพราะรักรักด้วยหัวใจไม่ได้ใช้สมองรัก
วิธีที่จะเลิกได้คือ เลิกยุ่งที่เกี่ยวกับเขาทุกอย่าง ทำให้เขามีส่วนในชีวิตเราน้อยที่สุด เพราะไงเราคงไม่ลืมหรอก เพราะไม่มีใครไม่ลืม แต่มันจะชินไปเอง เพราะความชินชาจะทำให้เรื่องนี้ค่อยๆกลายเป็นเรื่อง
ธรรมดาไป เวลาจะทำให้เราชินชากับเรื่องนี้
แล้วก็เปิดโอกาสให้ใครสักคนเข้ามา เพราะว่าโลกนี้กว้างใหญ่นัก เราไม่รู้หรอกว่าชีวิตเราจะไปทางไหน ยังมีผู้ชายข้างนอกอีกหลายคนที่ดีกว่าเขา

Earth's Bassist
5th November 2011, 08:06
ผมก็เป็นแบบ จขกท. เหมือนกันครับ แค่ไม่นานถึง 2 ปี 11 เดือนหรอกนะ

คือคนที่ผมแอบชอบเนี่ย เป็นเพื่อนสมัย ม.ต้น ของผมเองครับ ผมแอบชอบเธอมาได้ซัก 2 ปีเศษๆ

ด้วยเสียงเชียร์จากเพื่อนๆ ให้ผมไปบอกเธอซะว่าผมชอบเธอยู่ ผมก็ไปบอกครับ แต่สิ่งที่ผมได้กลับมาคือ "อือ รู้แล้ว" แค่นี้เองครับ

ผมก็มองในแง่ดีนะ อย่างน้อยเธอก็ไม่ปฎิเสธผม หลังจากนั้นผมก็ลุยทำคะแนนเลยครับ เธอต้องการอะไร ผมก็หามาให้หมดเลย

แต่หลังจากนั้นประมาณ 1 เดือนได้ ผมก็ได้รับรู้ว่าสิ่งที่ผมทำไปนั้นมันสูญเปล่า เพราะเธอตั้ง Status ประกาศใน Facebook ว่าเธอมีแฟนแล้ว

ตอนที่ผมเห็นผมแทบล้มทั้งยืนเลยครับ รู้สึกเกลียดโลกมากๆ เธอไม่ได้รู้สึกดีกับสิงที่ผมทำให้เลย ที่ผ่านมามันเป็นแค่การหลอกใช้

หลังจากนั้นผมก็เริ่มเบื่อหน่ายหลายๆอย่าง และเริ่มมองโลกในแง่ร้ายเสมอ (ตอนนี้ก็ยังเป็นอย่างงั้นอยู่)

แต่ผมก็หาทางออกได้ครับ โดยการไปเรียนเบส และก็ทำให้ผมค้นพบว่าการเล่นดนตรีมันช่วยผมให้ลืมเรื่องงี่เง่าได้ อย่างน้อยก็ชั่วคราวแหละ

หลังจากนั้น 2 เดือน ผมก็แทบจะไม่รู้สึกแย่หรือเสียใจอะไรแล้ว เพราะผมเล่นดนตรีด้วยเลยทำให้พอจะช่วยให้ลืมได้บ้าง

ต่อมา... ด้วยความบังเอิญ ทำให้ผมได้เจอรุ่นน้องที่โรงเรียนเก่าเข้า เธอโคตรน่ารักเลยล่ะครับ และผมก็ชอบเธอตั้งแต่ได้เห็นหน้าและนั่งคุยกับเธอเลย

จากประสบการณ์ครั้งนี้มันบอกผมให้รู้ว่า...

"เราไม่จำเป็นต้องมานั่งเสียใจให้กับคนๆเดียวที่ไม่ว่าจะทำยังไงเค้าก็ไม่มีทางสนใจเรา เพราะว่าในโลกใบนี้ยังมีคนที่อาจจใช่กว่าหรือดีกว่า รอเราอยู่"

ส่วนคุณ จขกท. ผมอยากให้คุณหาอะไรทำครับ อย่าไปคิดมากเรื่องนั้น วันนี้ยังลืมไม่ได้ แต่วันข้างหน้าต้องลืมได้แน่นอนครับ

ในโลกนี้มีคนเป็นล้านๆคนครับ อย่าไปจมปลักอยู่กับคนๆเดียว ยังไงก็สู้ๆครับผม :bye

ปล.ยาวหน่อยนะครับ เพราะไม่เคยระบายให้ใครฟังจริงๆ (อัดอั้นมานาน)
ปล2.ตอนนี้ผมก็กินแห้วอีกแล้วล่ะครับ น้องเค้ามีแฟนแล้ว แถมดีกว่าผม 100 เท่า 1000 เท่าได้ แต่ไม่เป็นไรครับ ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ :)

IMPAT
5th November 2011, 08:46
นึกว่าเป็นผู้ชายซะอีก ไม่มีใครโง่เพราะแอบรักหรอกเพราะรักรักด้วยหัวใจไม่ได้ใช้สมองรัก
วิธีที่จะเลิกได้คือ เลิกยุ่งที่เกี่ยวกับเขาทุกอย่าง ทำให้เขามีส่วนในชีวิตเราน้อยที่สุด เพราะไงเราคงไม่ลืมหรอก เพราะไม่มีใครไม่ลืม แต่มันจะชินไปเอง เพราะความชินชาจะทำให้เรื่องนี้ค่อยๆกลายเป็นเรื่อง
ธรรมดาไป เวลาจะทำให้เราชินชากับเรื่องนี้
แล้วก็เปิดโอกาสให้ใครสักคนเข้ามา เพราะว่าโลกนี้กว้างใหญ่นัก เราไม่รู้หรอกว่าชีวิตเราจะไปทางไหน ยังมีผู้ชายข้างนอกอีกหลายคนที่ดีกว่าเขา

55555 @newvisions ขอบคุนมากๆนะค่ะ สำหรับคำแนะนำดีๆ พอจะเข้าใจอยู่
แล้วก็หลายๆกระทู้เลยที่ให้กำลังใจกับแนะนำหลายเรื่องๆ โดยเฉพาะคุณnewvisions ที่ดูจะจริงจังเป็นพิเศษเลย(คงไม่ใช่เราคิดไปเองน่าา)

ขอนิดนึงนะค่ะ สำหรับใครอีกหลายๆคนที่ยังแอบรัก

**ถ้าวันนี้ยังไม่ได้บอกแล้วมันนานมากเสียจนไม่รู้ว่าจะเก็บไว้ทำไม บอกเถอะค่ะ เพราะว่า ไม่แน่สิ่งที่ตอบกลับมา อาจจะเป็นสิ่งที่คุณคิดไม่ถึง!
และถึงแม้คำตอบจะออกมาเป็นในสิ่งที่คุณคาดไว้แล้วก็ตาม อย่างน้อยๆก็ภูมิใจในตัวเองเถอะค่ะ ที่มีความกล้ามากพอจะบอกรักใครสักคนจากหัวใจจากความรู้สึก
และที่สำคัญอย่าไปโกรธหรือเกลียดที่เขาไม่รักเราหรือเราทำให้เขามารักเราไม่ได้ เพราะว่า บางทีความรักครั้งนี้อาจจะเป็นแค่บทเรียนที่สอนให้เราอดทนและรอคนที่ดีกว่าเข้ามาจริงๆอย่างที่ คุณnewvisions เขาบอก

‎"สิ่งที่ฉันเป็นดูไร้เหตุผล ทำไมจึงต้องทนมากมาย
ทั้งที่รู้ดีว่า เธอรักใคร แต่ทำไมใจยังรักเธออยู่อย่างนี้..

สู้ๆเนาะทุกคนเลยยย:victory

tentaethaibio
5th November 2011, 08:47
จงอย่าคิดว่า ตัวเอง คือ บุคคลที่เป็นอย่างนี้คนเดียวในสังคม แต่ ยังมีคนหลายๆคนยังเป็นแบบคุณอีก

ผมก็เป็นแบบคุณ 1ปี กับ 9 เดืิอน ตอนนี้ เลิกๆ กับ สู้ๆ และ ท้อแท้ กับ พยายาม

การได้คุยกัีบเพศตรงข้าม มันทำให้เราได้พัฒนาไง และก็ฝึกตัวเองไปด้วย แต่ผมไม่เึคยคุยกับผู้หญิงเลย ถึงขั้นไม่บ่อยนะ เพราะ ไม่มีใครมาคุยกับผมแหละ ส่วนส่วนมากจะถามเรื่องงาน

สู้ๆนะครับ ญ จีบ ช ขอใหเ้เป็นจริง

bionicle99
5th November 2011, 12:41
รักแท้คือการเสียสละ รักอมตะคือรักเขาข้างเดียวครับ

kothkeo178
5th November 2011, 18:08
ของผมแอบรักมาตั้ง 6 ปี กับอีก 3 เดือน จนเดี๋ยวนี้ผมก็ตัดใจไปแล้ว เพราะรอยังไงเขาก็ไม่สนใจเรา ผมเข้าใจความรู้สึกนี้ดี

beamclubza
5th November 2011, 22:05
เคยครับผมก็เป็นเเบบเดียวกับ จขกท เลยเเค่เปลี่ยนจาก 2ปี11เดือนเป็น4ปีเเค่นั้นเอง

Winters
5th November 2011, 22:14
จงอย่าคิดว่า ตัวเอง คือ บุคคลที่เป็นอย่างนี้คนเดียวในสังคม แต่ ยังมีคนหลายๆคนยังเป็นแบบคุณอีก

ผมก็เป็นแบบคุณ 1ปี กับ 9 เดืิอน ตอนนี้ เลิกๆ กับ สู้ๆ และ ท้อแท้ กับ พยายาม

การได้คุยกัีบเพศตรงข้าม มันทำให้เราได้พัฒนาไง และก็ฝึกตัวเองไปด้วย แต่ผมไม่เึคยคุยกับผู้หญิงเลย ถึงขั้นไม่บ่อยนะ เพราะ ไม่มีใครมาคุยกับผมแหละ ส่วนส่วนมากจะถามเรื่องงาน

สู้ๆนะครับ ญ จีบ ช ขอใหเ้เป็นจริง

เหมือนผมเลยเป็นคนไม่ค่อยคุยกับผู้หญิงเพราะผมตั้งแต่เด็กจนโต เป็นคนไม่สบายง่าย ขี้โรค เลยคุยแต่กับเพื่อนผู้ชาย ส่วนใหญ่ไม่ค่อยคุยกับผู้หญิง ไม่รู้สินะ ตอนนี้ พอจะคุยกับผู้หญิงคนไหน มันจะเขินๆแปลกๆไม่รู้ทำไม แต่บางคนก็คุยได้แต่เป็นเรื่องงานแต่เจอ คนที่น่ารักหรือสนใจตัวเราเนี่ยดิ โหทำตัวไม่ถูกกันเลยทีเดียวหลบหน้าหลบตาจนเค้ารู้ เค้าสังเกตุ .. ก็คงจะรู้อะว่าผมเขิน หน้าแดงก็ง่ายอีก บางทีถูกแซว ซะเสียเลย T___T สรุปผมเป็นคนขี้อายถึงอายมาก จะเป็นคนพูดมากในหมู่ชาย พูดน้อยมากในหมู่หญิง ฮะๆ

แล้วจะบอกนิสัยตัวเองทำไมนิ โอ้ยยย 555+ บางทีมันก็เป็นที่ระบายได้อย่างดีนะแบบนี้ อิอิ ตัวผมเองก็จะสู้ๆครับ ^^

tentaethaibio
6th November 2011, 11:37
เราทุกคนก็เป็นเหมือนคุณครับ นี่คือบทสรุป แต่ทุกคนไม่หยุดนึ่งที่จะพัฒนาตัวเอง

xXKiraXx
6th November 2011, 11:58
เหมือนแต่ละคนมาระบาย 55+
ก็ดีครับ ถือเป็นประสบการณ์ชีวิต ผมก็เคยแอบชอบเพื่อนคนนึงมา 3 ปีได้ สนิทกันมาก พอบอกปุปผมก็แห้วปัป 55+TT^TT
บางทีลองมองรอบๆตัวคุณครับ ในเวลาที่คุณแอบรักใคร ก็อาจจะมีใครมาแอบรักคุณเช่นกัน และคนๆนั้นอาจจะดีกว่าเค้าที่คุณแอบรัก

NightMare01
6th November 2011, 17:04
ผมก็เป็นเหมือนคุณครับ นี่ผ่านมา 2 ปี 9 เดือน ยังไม่เลิกคิดเลย รักเขามากกกด้วย แต่ติดตรงที่ว่าเป็นเพื่อนกันตั้งแต่สมัย ม.ต้น เขาก็รู้ว่าผมคิดยังไงกับเขา เวลาเขาจะให้ผมทำอะไร ผมยอมเขาทุกอย่าง เป็นเหมือนคุณเลยครับ พยายามอยากจะเลิกคิดที่จะอยู่ในฐานะแฟน แล้วมาอยู่ในฐานะเพื่อนเหมือนเดิมจะดีกว่า

IceZ
6th November 2011, 20:31
คนที่เรารัก เขาอาจจะไม่รักเรา และ คนที่รักเรา เราอาจจะไม่ได้รักเขา

งงไหม ?? [คงไม่น่ะ]

ผมก็เป็นคนนึงครับ ที่มีคนรักมาตลอด 3 ปี แต่ไม่กล้าบอกเพราะกลัวเขาไม่ได้รักเรา สุดท้ายก็ต้องแห้วตามเคย เพราะมันเป็นอย่างที่คิด T-T

แต่ตอนนี้ผมทำใจได้ละ ผู้หญิงดี ๆ อาจจะไม่ได้มีคนเดียวในโลก

popone11
6th November 2011, 20:35
ตัดใจ ทำใจ รู้ว่ามันยาก แต่ถ้านายรักเค้า คนนั้นจริง ๆ ก็ เดินต่อไป มันไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้หรอกครับ สู้ ๆ

Axlrose
7th November 2011, 11:05
เคยแอบชอบผู้หญิงคนนึง ชอบมากเป็นปี พยายามตีสนิทเขา เขาไม่สนใจ ก็พยายามเป็นเพื่อน แต่ดูเหมือนว่าเขาจะรู้ว่าเ้ราจะแอบชอบเขาเลยไม่มองเราเลย จำได้ว่าเป็นวันวาเลนไทน์เอาดอกไม้ไปให้เขา เขาไม่รับ ไม่มองด้วยซ้ำ แล้วมารู้ที่หลังว่าเขาเอาเรื่องของผมไปเล่าเป็นเรื่องตลกในสายตาเขา ผมว่านะเรื่องนี้คือเรื่องที่โง่ที่สุด ที่ผมเคยทำจริงๆ คนไม่มีปีีกมันก็บินไม่ได้หรอกครับ ต่อให้จะพยายาม ที่เศร้าก็คือตลอดช่วงเวลา 3 ปีต้องอยู่ห้องเดียวกันในช่วงม.ปลาย อึดอัดครับช่วงนั้น แต่พอผ่านมาแล้ว มันก็เป็นบทเรียนที่ดีนะสำหรับผม

IMPAT
7th November 2011, 20:00
เคยแอบชอบผู้หญิงคนนึง ชอบมากเป็นปี พยายามตีสนิทเขา เขาไม่สนใจ ก็พยายามเป็นเพื่อน แต่ดูเหมือนว่าเขาจะรู้ว่าเ้ราจะแอบชอบเขาเลยไม่มองเราเลย จำได้ว่าเป็นวันวาเลนไทน์เอาดอกไม้ไปให้เขา เขาไม่รับ ไม่มองด้วยซ้ำ แล้วมารู้ที่หลังว่าเขาเอาเรื่องของผมไปเล่าเป็นเรื่องตลกในสายตาเขา ผมว่านะเรื่องนี้คือเรื่องที่โง่ที่สุด ที่ผมเคยทำจริงๆ คนไม่มีปีีกมันก็บินไม่ได้หรอกครับ ต่อให้จะพยายาม ที่เศร้าก็คือตลอดช่วงเวลา 3 ปีต้องอยู่ห้องเดียวกันในช่วงม.ปลาย อึดอัดครับช่วงนั้น แต่พอผ่านมาแล้ว มันก็เป็นบทเรียนที่ดีนะสำหรับผม

อย่าคิดมากเลยนะค่ะ ผ่านมาแล้วผ่านไป สู้ๆค่ะ:victory

88999892
9th November 2011, 21:39
ผม 5 ปี 11เดือน 9วัน 21ชั่วโมง 38นาที 01วินาที จนกระทั่งตอนนี้ผมยังรักเค้าอยู่ครับ

chain76
9th November 2011, 21:41
เคยเหมือนกัน ได้แค่คอยเป็นกำลังใจอยู่ห่างๆ :(

Lepetit
9th November 2011, 22:06
คนบางคนเกิดมาเพื่อให้เรา รัก แต่ไม่ได้เกิดมาเพื่อให้เราเป็น เจ้าของ สุ้ๆ ครับ

nosekiller
10th November 2011, 03:13
ผมก็เคยเป็นครับแต่แค่แอบรักคนเดียวเท่านั้น 3 ปี !! ตั้งแต่เข้าเรียนมัธยมต้นตอนแรกพบ ผมพยามทำให้เขาสนใจแต่ก็นะผมก็ขี้อายมาก ๆๆๆ ก็นะหน้าตาผมก็เท่านี้แถมอ้วน+เตี้ยอีก ผมก็แอบชอบมาเรื่อย ๆ ประมาณ2ปีเศษ ๆ ผมก็เริ่มรู้จักชื่อเขาบ้างแล้ว พอไม่นานก็หาเมล์เขาจากน้องพี่ที่รู้จักอีกที ได้เมล์มาคุยได้ ไม่ถึง 6 เดือนก็ขอเบอร์ก็นะความพยามสูงเขาคงสงสาร เขาเลยให้ผมมา แต่ทว่าเขาไม่ให้ผมโทรนี่สิ ได้แต่ส่งข้อความอย่างเดียวห้ามโทร พอผมทำแบบนี้ไปเรื่อย ๆ จนผมจะจบ ม.3 วันนึงผมก็ถามเขาว่าคิดอะไรกับผมบ้างรึเปล่า เขาก็บอกไม่ ! ผมก็เลยจบการสนทนาเพียงเท่านั้น แล้วผมก็รู้สึกท้อใจแต่ผมก็ตัดใจไป(ใช้เวลานานเหมือนกัน) แล้วไปเรียนที่ใหม่ เป็นโรงเรียนสายอาชีวะ ผู้หญิงอย่างเยอะ แล้วก็มีคนมาจีบผมแล้วก็ทำให้ผมลืมเขาได้อย่างดายเลย แล้วคนนี้ก็หลอกให้ผมรักแล้วก็จากไปผมก็รู้สึกแย่มากเพราะผู้หญิงคนแรกเป็นแบบนี้เชียวหรือ ผมก็ดำเนินชีวิตเรื่อยเปื่อยของผมมา ก็มีเขาจีบบ้าง ผมจีบบ้าง จนตอนนี้ผมมีแฟนแล้ว ถือว่าเป็นแฟนคนแรกของผม ปัจจุบันผมอายุ 17 เรียนอยู่ ปวช.2 อาชีวะนครปฐม

ที่ผมเล่ามาผมอยากจะบอกว่า เรื่องที่ผ่านมามันก็แค่อดีต จะไปคิดทำไมให้มันเสียใจผ่านแล้วก็ผ่านไปตอนนี้คือปัจจุบัน
อย่าไปซีเรียสเลยครับเรื่องผู้หญิง ปล่อยให้โชคชะตาพาไป (แต่เราต้องกำหนดโชคชะตาด้วยหล่ะ)