PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ~ “ดันเต้” ใน DmC ของ Ninja Theory เป็นคนละคนกับคนเดิม ~

natchakrit0
4th November 2011, 13:25
~ “ดันเต้” ใน DmC ของ Ninja Theory เป็นคนละคนกับคนเดิม ~

Ninja Theory ออกมายืนยันว่า "ดันเต้" รูปลักษณ์ใหม่ในเกม Devil May Cry ที่พวกเขากำลังพัฒนาไม่ใช่คนเดียวกับ "ดันเต้" ที่อยู่ในภาคก่อนหน้านี้ และโลกของ DmC ก็เป็นโลกคู่ขนานกับภาคเดิม

หลังจากที่บริษัทแคปคอม (Capcom) ได้นำเสนอเกม Devil May Cry ภาคใหม่ที่มีชื่อย่อว่า DmC ฝีมือทีม Ninja Theory แฟนเกมก็ต่างแสดงความไม่พอใจกับ”ดันเต้” รูปลักษณ์ใหม่ ล่าสุดจากรายงานในนิตยสารเดนเกคิ (Dengeki) เพลย์สเตชันของประเทศญี่ปุ่น ทีมงาน Ninja Theory ก็ได้ออกมาอธิบายถึงสาเหตุที่ทำให้รูปลักษณ์ของ ”ดันเต้” ตัวละครเอกในเกมแตกต่างจากเดิมก็เพราะเขาไม่ใช่ ”ดันเต้” คนเดียวกันกับที่อยู่ในเกมภาคก่อนหน้านี้และเกม DmC ก็มีเนื้อเรื่องอยู่ในโลกคู่ขนานที่เป็นคนละโลกกับที่มีอยู่ในเกมภาคก่อน

เมื่อเป็นเช่นนี้ “ดันเต้” หัวขาวจอมกวนในชุดสีแดงคนเดิมที่แฟนเกมรู้จักในเกม Devil May Cry ก็ยังคงอยู่ในโลกของตัวเอง ส่วนเนื้อเรื่องในเกม DmC ก็จะมีความแตกต่างจากเดิมและก็เป็นไปได้ว่าในอนาคตเรื่องราวของโลกทั้งสองอาจจะได้มาบรรจบกัน อาจจะเป็นเหมือนกับในเกมต่อสู้ Marvel vs. Capcom 3 ที่เรากำลังนิยมกันอยู่ในตอนนี้

ก่อนหน้านี้ คริสเตียน สเวนส์สัน จากแคปคอมได้กล่าวแสดงความเห็นหลังจากที่แฟนเกมมีเสียงสะท้อนอย่างรุนแรงกับ"ดันเต้" รูปลักษณ์ใหม่ว่า ตัวละคนตัวนี้ไม่ใช่แค่ตัวละครที่เป็นความคาดหวังของบริษัทเท่านั้นมันยังเป็นส่วนหนึ่งของแผนการที่พวกเขาได้วางไว้ด้วย

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=yh69XfxN3XU

.: Credit : Manager.com :.

RES_PAUL
4th November 2011, 13:31
เอ้ายังไงกันแน่ตอนแรกบอกคนเดียวกันแต่เป็นตอนก่อนผมขาวเอ๊ะยังไง = =''

speed
4th November 2011, 13:31
ดังเต้ ภาค3หล่อกว่าเยอะเลย:pleasantry

Zidane
4th November 2011, 13:34
ข่าวเก่าแล้วครับ ดันเต้คนนี้เป็นดันเต้ในโลกคู่ขนาน ของอีกโลกเก่า
ง่ายๆ ก็คือ DMC ภาคใหม่นั้นแหละ ตอนนี้ดันแต่หน้าตาดีขึ้นกว่าเดิมแล้วครับ

Ezio-Yokarite
4th November 2011, 13:37
จะเริ่มซีรส์ใหม่อีกซีรีส์ โดยไม่เกี่ยวกับภาคเก่า ว่างั้นเหอะ ก็ดีแล้ว เนื้อเรื่องมันได้ดูไม่มั่ว

Calame!Custard
4th November 2011, 13:43
ยังไงก็ชอบ

phacawit
4th November 2011, 13:47
ถึงจะไม่พอใจยังไง เกมออกก้เล่นกันอยุดิ :sweat

speciallah
4th November 2011, 13:48
ทำใจเรื่องดันเต้ได้ตั้งนานละแล้วก็รอ เมื่อไหร่จะออกกันล่ะหว่า

cablenumber1
4th November 2011, 13:51
กำ แล้วตอนแรกบอกว่าเป็น ดันเต้ ภาคนี้ เป็นภาคที่หนุ่มกว่า ภาค 3 แล้วเบี่ยงเบนละ และที่จะไม่ลง PC

dantezeedza
4th November 2011, 13:52
มั่วสิ้นดีภาคนี้อิไรไม่รู้

tiktee37
4th November 2011, 13:58
ดีใจครับ ที่เป็นคนละคนกัน

SoNy009
4th November 2011, 14:00
เอาเด็กติดยามาให้เราเล่นเนี่ยน่ะ

Bastardz
4th November 2011, 14:00
เอ้ายังไงกันแน่ตอนแรกบอกคนเดียวกันแต่เป็นตอนก่อนผมขาวเอ๊ะยังไง = =''

ทางทีมงานไม่มีใครบอกเลยครับ หลอนกันไปเอง = )

KiSaruz
4th November 2011, 14:01
ไม่ชอบที่ Ebony & Ivory กับ Rebellion มันเปลี่ยนรูปลักษณ์ไปซะแล้วจาก ปืนบ้องใหญ่ๆก็รีดให้มันลีบลง ดาบก็ยืดได้เฉยเลยตัวละครยังไงก็ได้แต่ดาบนี้กับปืนไม่เปลี่ยนไม่ได้เหรอ

Bastardz
4th November 2011, 14:07
ขอเม้นยาวๆซักอันนะครับในฐานะแฟน DMC

ถ้าเกิดไม่พอใจก็ไม่ต้องเล่นสิครับ เค้าไม่ได้บังคับคุณเลยว่าจะต้องให้เล่นไอขี้ยาคนนี้
ทำไมละครับทำไม GOD OF WAR พระเอกหัวก็ล้าน หน้าตาก็ไม่หล่ิอ แล้วทำไมเล่นได้ละครับ
แล้วข่าวก็ไม่อ่านให้ละเอียดกันเอง แล้วก็คิดเองว่าเป็นภาคก่อนผมยาว ใครบอกท่านละครับ
คิดเองเออเองกันหมด แล้วทำไมละครับดาบยืดได้ปืนกระบอกเล็กลง ทำให้เกมส์มันเน่าลงหรอครับ?
ยังไม่ได้เล่นอย่าเพิ่งว่าอะไรดีกว่าครับ ลองเล่นดูก่อนจะเสียหายอะไร มันจะเป็นดาบสองคมนะครับคำพูดหน่ะ
ตอนแรกก็บ่นเข้าไป เอาไอขี้ยามาให้เล่นทำไม ดันเต้ผมขาวอยู่ไหน แต่สุดท้ายพวกท่านๆทั้งหลายก็ลองเล่น
แล้วถ้ามันสนุกขึ้นมามันก็แทงใจท่านเองนะครับ ขอฝากคำคมทิ้งท้ายไว้นะครับ

"นักชิมที่ดี จะไม่วิจารณ์อาหารก่อนจะได้ลิ้มรสอาหาร"

hackedsugus
4th November 2011, 14:11
ไมาเท่เท่าไหร่ชอบเหมือนเดิมมากกว่า อันนี้มันเหมือนแบบ ติดยาอะ ฮาๆๆ

asdqwegfo
4th November 2011, 14:14
เค้าเห็น แฟนๆประท้วง เลยเปลี่ยนเนื้อเรื่องซะเลยมั้ง ?

itchigo
4th November 2011, 14:14
ข่าวนี้จิงเท็กแค่ไหนอยากรู้ครับ พอจะมีลิงค์หรือแหล่งอ้างอิงจากข่าวหรือเปล่าครับ?

sixheart
4th November 2011, 14:20
ขอเม้นยาวๆซักอันนะครับในฐานะแฟน DMC

ถ้าเกิดไม่พอใจก็ไม่ต้องเล่นสิครับ เค้าไม่ได้บังคับคุณเลยว่าจะต้องให้เล่นไอขี้ยาคนนี้
ทำไมละครับทำไม GOD OF WAR พระเอกหัวก็ล้าน หน้าตาก็ไม่หล่ิอ แล้วทำไมเล่นได้ละครับ
แล้วข่าวก็ไม่อ่านให้ละเอียดกันเอง แล้วก็คิดเองว่าเป็นภาคก่อนผมยาว ใครบอกท่านละครับ
คิดเองเออเองกันหมด แล้วทำไมละครับดาบยืดได้ปืนกระบอกเล็กลง ทำให้เกมส์มันเน่าลงหรอครับ?
ยังไม่ได้เล่นอย่าเพิ่งว่าอะไรดีกว่าครับ ลองเล่นดูก่อนจะเสียหายอะไร มันจะเป็นดาบสองคมนะครับคำพูดหน่ะ
ตอนแรกก็บ่นเข้าไป เอาไอขี้ยามาให้เล่นทำไม ดันเต้ผมขาวอยู่ไหน แต่สุดท้ายพวกท่านๆทั้งหลายก็ลองเล่น
แล้วถ้ามันสนุกขึ้นมามันก็แทงใจท่านเองนะครับ ขอฝากคำคมทิ้งท้ายไว้นะครับ

"นักชิมที่ดี จะไม่วิจารณ์อาหารก่อนจะได้ลิ้มรสอาหาร"
ถูกต้องแล้วละครับ ไม่รู้จะบ่นทำไม

ArtFruity :")
4th November 2011, 14:22
จะลง PC ไหมหว่า ผมว่าก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรมากนะ ดูดีๆก็เท่ไปอีกแบบ =A=

HelloGhost
4th November 2011, 14:23
จบกันที่ เล่น มันไม่มีความหมายอีกต่อไป T T:dash

kitipron01
4th November 2011, 14:38
ผมชอบ ภาคนี้ ดูเถื่อนดี
ขออย่างเดียวเท่านั้น เอามาลง PC พอเป็น กะไส หน่อยก็ดีคร๊าบ บ บ

BoatHaHa
4th November 2011, 14:43
คือว่าข่าวนี้มันตั้งกะปีมะโว้แล้วไม่ใช่เหรอครับผม - -*

ผมชอบเนื้อเรื่องภาคนี้นะ (ตอนที่ประกาศตอนแรก) " ดันเต้ภาคนี้เป็นเด็กเบื่อโลก ยังควบคุมพลังได้ไม่เต็มที่หัวเลยไม่ขาว "

เฉ๋งอะ !!!

natchakrit0
4th November 2011, 15:02
คือว่าข่าวนี้มันตั้งกะปีมะโว้แล้วไม่ใช่เหรอครับผม - -*

ผมชอบเนื้อเรื่องภาคนี้นะ (ตอนที่ประกาศตอนแรก) " ดันเต้ภาคนี้เป็นเด็กเบื่อโลก ยังควบคุมพลังได้ไม่เต็มที่หัวเลยไม่ขาว "

เฉ๋งอะ !!!
แหล่งปล่อยมันเพิ่งปล่อย ผมไม่ผิด กิ้ว กิ้ว :pleasantry

derkswat
4th November 2011, 15:03
ถึงยังไงก็หน้าจะเปลี่ยนชื่อตัวละครหน่อยนะ มันขัดกับแฟนเกมส์ Devil May Cry

รับไม่ได้ ย๊ากกกกกก

bigspy77
4th November 2011, 15:05
หน้าคนละขั้ว เลย

biglek
4th November 2011, 15:08
ดันเต้ แก่ ตายล่ะ 555 ดูจากภาค 4 ดูแก่ขึ้น

Namies123
4th November 2011, 15:12
ถ้าไปล้างหน้าล้างตาแล้วเปลี่ยนทรงผม+สีผมให้ดูสะอาดขึ้นผมว่าหล่อกว่าดันเด้โลกเดิมอีกนะ ^^

kothkeo178
4th November 2011, 15:35
เห็นเสื้อคลุมดันเด้แล้วมันเท่ห์ดีอ่ะ ไปสั่งตัดที่ร้านมาใส่ดีมั้ยน้อ ^_^

professor_x
4th November 2011, 15:36
ไม่ชอบที่ Ebony & Ivory กับ Rebellion มันเปลี่ยนรูปลักษณ์ไปซะแล้วจาก ปืนบ้องใหญ่ๆก็รีดให้มันลีบลง ดาบก็ยืดได้เฉยเลยตัวละครยังไงก็ได้แต่ดาบนี้กับปืนไม่เปลี่ยนไม่ได้เหรอ

มันคงไม่ใช่ ebony & ivory กับ Rebellion หรอก ดูจากสภาพแล้ว!!

sunnybun
4th November 2011, 15:37
ดันเต้ เถื่อนขึ้นมาก

kayzanaruk
4th November 2011, 15:41
มีเกมส์ดีๆออกมาให้เล่นก็พอใจแล้ว ครับ

alanshearer09
4th November 2011, 15:43
ดูจากคลิปก็น่าเล่นดีนะ ดันเต้เป็นแบบนี้มันก็เท่ดีนะ

alonedevil
4th November 2011, 15:56
จะเก่า จะใหม่ไม่สน แต่พี่ควรจะทำเกมใหม่ไม่น่าใช่ชื่อ Devil May Cry เอาพวกผมสับสนหมดพอดี
ปล.ดันเต้ ต่อให้ย้อนกลับไปกี่ปีผมมันก็ไม่มีทางดำเพราะมันขาวมาตั้งนานแล้ว อิอิ

M killswitch
4th November 2011, 15:57
รอเล่นอยู่นะ เล่นจบแค่ภาค 3,4 เอง แต่ก็มันส์มากๆเลย ><

basz17
4th November 2011, 16:13
ผมไม่สนใจเรื่องนี้เลย เพราะผมสนแต่ว่าจะมี PC ไหม 555+

amnotjoeyz
4th November 2011, 17:01
รอว่า เมื่อไหร่จะวางขายซะที - -

cloudgigvery
4th November 2011, 17:02
เอาเถอะๆ เอาเป็นว่า ใครที่เคยคิดว่า ดันเต้คือดันเต้ ผมขาวเป็นคนเดียวกันซึ่งไม่ถูกใจกัน ตอนนี้ ก็เคลียร์ความรู้สึกกันได้แล้ว ก็แฮปปี้

ส่วนอีกส่วนนึงที่ชอบ ดันเต้ภาคใหม่นี้ ก็มีแต่กำไร

ส่วนใครไม่ชอบหน้าตาพระเอกภาคใหม่ ก็ต้องทำใจ ... เดี๋ยวได้ลองไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ชอบ ทำใจ เหมือนเรานั่งดูหนังเรทๆ มีซักกี่เรื่องที่ถูกใจล่ะ ถูกใจก็มีแต่ไม่ค่อยถึงที่สุด ..ก็คงต้องทำใจ ...

แต่ยังไงๆ ก็มีแต่เรื่องดีๆ แล้ว แฮปปี้ๆ เพราะถึงไม่ชอบแต่ก็จะเล่น ... เดี๋ยวก็ชอบ ต้องบ่นพึมพำซ้ำๆ ...เดี๋ยวก็ชอบ...

karnt111
4th November 2011, 17:12
ไม่ต้องมาประกาศใครก็ดูออก

The Run
4th November 2011, 17:17

1000000000 +

speciallah
4th November 2011, 17:28

โดนใจโคตรๆเลยครับท่าน

charhmongkon
4th November 2011, 17:31
ใครคิดยังไงผมไม่รู้ แต่ผมว่าดันเต้ver.ใหม่ เท่กว่าเดิมโคตรๆ :dance

LoVEGothic
4th November 2011, 17:33
ทำไมไม่เปลี่ยนชื่อให้มันซะละ นึกว่าคนเดียวกัน ดีใจนะที่เปนคนละคน คนละภาค

kukukuXSA
4th November 2011, 18:23
จะเก่า จะใหม่ไม่สน แต่พี่ควรจะทำเกมใหม่ไม่น่าใช่ชื่อ Devil May Cry เอาพวกผมสับสนหมดพอดี
ปล.ดันเต้ ต่อให้ย้อนกลับไปกี่ปีผมมันก็ไม่มีทางดำเพราะมันขาวมาตั้งนานแล้ว อิอิ
จะคิดว่าเป็นเกมส์ใหม่ก็ได้ครับ ดู trailer ก็น่าจะสนุก แต่ถ้าจะให้เป็นชื่อใหม่ไปเลยคงจะขายได้ไม่ไดีเท่าเอาชื่อเก่ามาใส่นะ แคปหมูมันดูออกครับ เพราะชื่อเสียงทีม Ninja Theory มันไม่ได้ดีมาก (เกมส์ที่เคยทำออกมาภาพสวย เนื้อเรื่องใช้ได้ แต่ระบบน่าเบื่อหลายเกมส์เลย) ถ้าใส่ชื่อไปอย่างน้อยๆ แฟน DMC ก็ต้องลองแหล่ะครับ + กับฐานลูกค้าใหม่ๆ ก็จะดีกว่าเป็นชื่อเกมส์ใหม่แน่ๆ แคปหมูนี่เรื่องรายได้นี่วางแผนมาอยู่แล้วครับ เจ้าพ่อ DLC ตัวจริงเลย แถมเกมส์ภาคต่อหลายๆเกมส์โดยเฉพาะไฟติ้งนี่ทั้งระบบทั้งภาพนี่แทบจะยกภาคก่อนหน้ามาใส่ลูกเล่น+ตัวละครนิดหน่อยเข้าไปก็กลายเป็นภาคใหม่แถมยังดูดตังค์ได้อีก ไม่น่าแปลกใจครับ เพราะถึงผมว่าแต่ก็ยังโดนความอยากซื้อเกมส์แบบที่ผมว่ามาอีก 555

xmangaka
4th November 2011, 18:54
เรื่องตลกของ DmC, Ninja Theory และ Tameem

วันนี้มีเรื่องตลกร้ายเรื่องหนึ่งมาเล่าให้ฟัง...

กาลครั้งหนึ่งเมื่อปีที่แล้ว Tameem Antoniades ผู้เป็น Creative Director ของ Ninja Theory ประจำเกม DmC Devil May Cry เกรียนน้อยตบปีศาจที่ทั่วโลกด่า เพราะเจ้าตัวดันไปว่าเกมต่างๆไว้มากมาย รวมทั้งเกมใน Action ตะลุยฉากสายเดียวกันอย่างเช่น Bayonetta โดยนายทะมีมได้กล่าวเอาไว้ว่า

'Asked if he thinks Bayonetta looks cool, Antoniades says: "Personally, I don't. I love the game. I think it's awesome. It's taken everything -- it's just gone to a total extreme. But in terms of, 'Do I think it's cool?' No, not at all. I think it's caricatured and over-the-top and very 'Japanesey,' and for that absurd style it does that really well, but that's not what I want."

ถามว่าบาโยเนตต้าเจ๋งไหม "ผมรักเกมนี้ ผมว่ามันดี มันพาทุกอย่างไปสู่ที่สุด แต่ว่ามันเจ๋งไหมไม่ ไม่เลยผมคิดว่ามันมี "ความเป็นญี่ปุ่น" มากเกินไป ช่างเหลวไหลไร้สาระเหลือเกิน ถึงแม้ว่ามันจะจะออกมาดูดี แต่ไม่ใช่สิ่งที่ผมต้องการ" '

อ่านแล้วมันปรี๊ด! จนต้องทำพาดหัวดราม่ามาระบายความรู้สึก!

http://i1189.photobucket.com/albums/z429/Kolonel_Scarletia/zrclip_035p20d959ed.jpg

...ฮุๆ

...ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยากหัวเราเป็นภาษาตุรกี!

เกมเพลย์น่าสนุกจังเล๊ย! (เสียงสูง) มันต่างอะไรกับบาโยเนตต้าฟระ!? องค์ประกอบฉากนี่ก็อย่างเหมือนเลย คนในอีกมิติที่ปรากฏให้เห็นเพียงคลื่น กับบ้านเมืองแบบยุโรปเนี่ย! ต๊าย ไปว่าเขาว่าทำเกมออกมาไร้สาระ แต่ก็ทำแบบเขานะจ๊ะ NT ตัวเองคงมีสาระกว่าเขาเยอะหรอกนะ ลอกคนอื่นแบบนี้

เราขอยอมรับนะ เกมนี้องค์ประกอบศิลป์สวยมาก ฉากต่างๆนี่ละเอียดยิบ แสงเงางดงาม (ส่วนอันที่ก๊อปเขามาก็...เอ่อ...) แต่ตัวเอกกับเกมเพลย์ไม่ไหว :P

อยากบอกตรงๆว่า NT จะตายแบบสำนวนเอกในวรรณคดีเรื่อง "นิทานเวตาล" ที่มีใจความว่า "ลิ้นคนตัดคอคนมาเสียมากแล้ว" ...จะตายเพราะคำพูดตัวเองเนี่ยแหละ ถึงทำเกมออกมาดีแค่ไหน แต่ก็ไปกระแนะกระแหนให้ผู้อื่นหมั่นไส้มาก่อน แล้วสุดท้ายดันมาทำอย่างเขา ต้องโดนเกลียดมากอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องราวจะเป็นยังไงต่อไป...ตงต้องรอดูจนกว่าเกมจะออก...อีกยาว...

Credit ข้อความโดย http://kolonel.exteen.com/

nongbible
4th November 2011, 21:12
ยังไงก็จะเล่น

atomza07
4th November 2011, 22:11
อื้ม ผมก็แฟน DMC นะ แต่ดูภาคนี้ ก็น่าเล่นดีนะครับ แล้วมันมีข่าวเก่าอ่ะบอกว่า ตอนจบของเกมส์ จะมีใครมาก็ไม่รู้อ่ะครับ แต่ก็อยากให้เนื้อเรื่องของทั้งสองโลก มันต่อกันแหะ