PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เผลออัพ DB ที่มากับ crysis2 แล้วเล่นเกมส์ที่ติด ap25 ไม่ได้ทำไงดีครับ

Rachen
5th July 2011, 01:20
เผลออัพ DB ที่มากับ crysis2 แล้วเล่นเกมส์ที่ติด ap25 ไม่ได้ทำไงดีครับ คือผมยังไม่ได้ทำ lt+ เลยเพราะไม่ได้ติดตามข่าว
มีทางแก้ไหมครับ ขอแบบกระจ่างเลยครับ
ขอบคุณครับ

Dead Pepper
8th July 2011, 13:52
เอาเครื่องไปให้ร้านแก้ให้ได้เลยค่ะ ราคาในการทำก็อยู่ราว ๆ 300 - 500 บาทไม่เกินจากนี้แน่นอนค่ะ ไม่ใช่ปัญหาใหญ่อะไร พี่ไทยซะอย่างเรื่องแค่นี้หมู ๆ ^^

Rachen
21st July 2011, 00:55
เอาเครื่องไปให้ร้านแก้ให้ได้เลยค่ะ ราคาในการทำก็อยู่ราว ๆ 300 - 500 บาทไม่เกินจากนี้แน่นอนค่ะ ไม่ใช่ปัญหาใหญ่อะไร พี่ไทยซะอย่างเรื่องแค่นี้หมู ๆ ^^ขอบคุณครับ แล้วมันจะกลับไปเล่น cod ทั้งสองภาคได้หรือปล่าวครับ เห็นร้านแถวๆบ้านบอกว่าทำแล้วยังไงๆก็เล่นไม่ได้อยู่ดี เพราะผมยังไม่ได้ทำ LT+ มาก่อนจะอัพ DB ตัวนี้

Dead Pepper
21st July 2011, 13:30
ขอบคุณครับ แล้วมันจะกลับไปเล่น cod ทั้งสองภาคได้หรือปล่าวครับ เห็นร้านแถวๆบ้านบอกว่าทำแล้วยังไงๆก็เล่นไม่ได้อยู่ดี เพราะผมยังไม่ได้ทำ LT+ มาก่อนจะอัพ DB ตัวนี้

ถ้าเอาไปทำเป็น LT.1.9 ซึ่งเป็น FW ที่เค้าทำมาให้แก้บอร์ดตัวนี้จะเล่นเกมส์ได้ปกติค่ะ แต่ cod black ops ตัวเกมส์ได้มีการติดตั้งระป้องกัน ที่เค้าเรียกว่า ap 2.5 เอาไว้ค่ะถ้าจะเล่นก็ต้องลงตัวนี้ด้วย ไหน ๆ ก็เอาเครื่องไปแก้ FW แล้ว ก็เลยให้เค้าลงให้ทีเดียวเลยก็ได้นะถ้าอยากเล่น

ฝากบอกหน่อยตอนนี้ Microsoft ปล่อยบอร์ดตัวใหม่มาแล้วนะอย่าเพลอไปอัพอีกล่ะ ทางที่ดีเครื่องก๊อปตอนนี้เลี่ยงการต่อ online จะดีที่สุด ^^