PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเขียนไฟล์รี Explorer เป็นบ้าง

Pinchot
4th November 2011, 19:50
ผมหาวิธีมันไม่เจอ = =
ใช้ Notepad เขียนแล้วเซฟไฟล์เป็น Restart.exe จำได้เท่านี้ = =
ใช้ Restart Explorer ครับ ใครเขียนเป้นบ้าง

AodPDS711
4th November 2011, 20:37
ไม่เห็นต้องเขียนนี่ครับ แค่เปิด Task Manager ดูที่ Processes สั่ง End Task ที่ explorer.exe
จากนั้นเปิด Task Manager อีกที เลือกที่ "File>New Task (Run...)" [หรือจะ Winkey+R ก็ได้ถ้าถนัด] จากนั้นก็พิมพ์ explorer.exe แล้วก็ Enter

เป็นอันเสร็จสิ้น

ปล.หากไม่ใช่ที่ต้องการก็ขออภัยครับ งิ!

actionstk
4th November 2011, 20:50
ผมหาวิธีมันไม่เจอ = =
ใช้ Notepad เขียนแล้วเซฟไฟล์เป็น Restart.exe จำได้เท่านี้ = =
ใช้ Restart Explorer ครับ ใครเขียนเป้นบ้าง

รบกวน ขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับ

เกี่ยวกับความต้องการที่อยากให้เป็นครับ เผื่อมีทางเลือกอื่นแนะนำให้ครับ ขอบคุณครับ

Pinchot
4th November 2011, 21:00
ปล.หากไม่ใช่ที่ต้องการก็ขออภัยครับ งิ!

ไม่เป็นไรครับ ยังไงก็ขอบคุณครับที่มาตอบ

Pinchot
4th November 2011, 21:01
รบกวน ขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับ

เกี่ยวกับความต้องการที่อยากให้เป็นครับ เผื่อมีทางเลือกอื่นแนะนำให้ครับ ขอบคุณครับ

มันเป็นโปรแกรมรี Explorer เขียนด้วย Notepad เซฟในรูปแบบ EXE

CrYzTeX
4th November 2011, 21:05
@echo off
taskkill /f /IM explorer.exe
start explorer.exe

ลองดู

ถ้าอยากให้มันเป็น not run in dos ต้องไปศึกษาเอาเอง

Pinchot
4th November 2011, 21:09
@echo off
taskkill /f /IM explorer.exe
start explorer.exe

ขอบคุณครับ

actionstk
4th November 2011, 21:14
มันเป็นโปรแกรมรี Explorer เขียนด้วย Notepad เซฟในรูปแบบ EXE

รี explorer.exe หมายถึง คือ รี เพื่ออะไรคับ ผมจะได้หาทางเลือก

หายถึงผลลัพท์ที่หลังจาก รี หรือประโยชน์ที่ต้องรี คับ

ไม่อะไรหรอก ถ้าผมรู้ความต้องการหรือ วัตถุประสงค์ของการ รี ผมจะได้เขียน สคริปให้คับ :stop

AodPDS711
4th November 2011, 21:47
รี explorer.exe หมายถึง คือ รี เพื่ออะไรคับ ผมจะได้หาทางเลือก

หายถึงผลลัพท์ที่หลังจาก รี หรือประโยชน์ที่ต้องรี คับ

ไม่อะไรหรอก ถ้าผมรู้ความต้องการหรือ วัตถุประสงค์ของการ รี ผมจะได้เขียน สคริปให้คับ :stop

การรีเซต Explorer คือการรีสตาร์ตเครื่องแบบความเร็วแสงครับ เวลาเครื่องค้างก็ทำได้ หรือเวลาลงโปรแกรมแล้วต้องรีสตาร์ท เราสามารถรี Explorer สำหรับใช้งานได้โดยทันทีครับ

//มันรีเซ็ตรีจิสตรีได้ เค้าว่างั้น

actionstk
4th November 2011, 21:54
การรีเซต Explorer คือการรีสตาร์ตเครื่องแบบความเร็วแสงครับ เวลาเครื่องค้างก็ทำได้ หรือเวลาลงโปรแกรมแล้วต้องรีสตาร์ท เราสามารถรี Explorer สำหรับใช้งานได้โดยทันทีครับ

//มันรีเซ็ตรีจิสตรีได้ เค้าว่างั้น

ขอบคุณครับ ที่ช่วย คอนเฟิร์ม เพราะผมก็ว่าอยู่แล้วถ้า kill process explorer คือเครื่องรีแน่นอน

ถ้าวัตถุประสงค์เพื่อรีเครื่องสายฟ้า ก็โอเค คับ ขอบคุณคับ เด่วสคริปให้คับรอแป๊บเด่วมาแปะคับ

CrYzTeX
4th November 2011, 21:56
ตั้งหน้าตั้งตารอ...อยากเห็นๆ

actionstk
4th November 2011, 22:00
ได้แล้วครับ รีสตาร์สด่วนทันใจแบบคุณ AodPDS711 บอกเป๊ะเลยคับ

http://www.mediafire.com/?gfxzyyovbg9m569

actionstk
4th November 2011, 22:01
ตั้งหน้าตั้งตารอ...อยากเห็นๆ

ขอบคุณครับ