PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมควรจะเปลี่ยนเป็น 64 bit มั้ยครับ

sesukung
4th November 2011, 21:34
คือตอนนี้ผมคิดว่าผมจะเปลี่ยนจาก win7 เ็ป็น 64bit อะครับ แต่ผมอยากจะถามว่าถ้าเปลี่ยนแล้วข้อมูลใน ไดรฟ์ C ผมจะหายทั้งหมดใ่่ช่หรือไม่ แล้ว ถ้าเกิดเปลี่ยนแล้ว เกมส์ที่ผมลงไว้ ไดรฟ์อื่นที่ผมลงเป็น 32 bit จะมีปัญหาหรือเปล่าครับ

ปล ผมหา 64bit เดิมๆในเว็บนี้ไม่เจออะครับใครเจอช่วยแปะที

ขอบคุณมากครับ:music

sawasd
4th November 2011, 21:37
หายหมดแน่นอนอยู่แล้วครับ
แล้วเกมส์ที่ลงไว้ก็เล่นไม่ได้ หรือเล่นได้ก็เป็นบางเกมส์เท่านั้น:sweat

Enzio
4th November 2011, 21:38
ตามที่ผมเคยลงนะครับ ไดร์ C หายแน่แต่เกมส์ของผมยังเล่นได้แต่ถ้ามีเซฟไว้ไดร์ C ก็ควรเอาออกมาก่อน

sesukung
4th November 2011, 21:46
แล้วผมควรจะเลี่ยนมั้ยเนี่ย T^T เกมส์ที่อยู่ไดรฟ์ D ก็ต้องลงใหม่ใช่มั้ยครับ ขี้เกียจเล่นแล้วอ่า

CrYzTeX
4th November 2011, 21:54
ไม่ต้องอ่ะ... Format ไปเลย C:/ น่ะ พวกโปรแกรมอะไรจะ Backup ก็เอามาไว้ D:/ หรือ อื่นๆ ห้ามนำไปไว้ใน C:/