PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คีย์บอร์ดเพี้ยนครับ ช่วยหน่อย

notty369
4th November 2011, 22:29
ช่วยหน่อยครับ คีย์บอร์ดมันเพี้ยน ผมจะกดตัว ว มันกลับเป็น -
พอจะกด I มันเป็น เลข 5 ผมงงมากเลยครับ หาวิธีเเก้ยังไงก็ไม่เจอ

ตัวคีย์บอร์ดผม จะมีตัวที่เเปลกไปทั้งหมด 15 ตัวครับ ทั้ง 15 ตัว มี 7 8 9 0 U I O P J K L :M > ?
ช่วยหน่อยครับ

DeadSpace
4th November 2011, 22:34
เปิด numlock อยู่ปะครับ

actionstk
4th November 2011, 22:43
ช่วยหน่อยครับ คีย์บอร์ดมันเพี้ยน ผมจะกดตัว ว มันกลับเป็น -
พอจะกด I มันเป็น เลข 5 ผมงงมากเลยครับ หาวิธีเเก้ยังไงก็ไม่เจอ

ตัวคีย์บอร์ดผม จะมีตัวที่เเปลกไปทั้งหมด 15 ตัวครับ ทั้ง 15 ตัว มี 7 8 9 0 U I O P J K L :M > ?
ช่วยหน่อยครับ

คุณใช้โน๊ตบุคใช่มั้ยครับ คุณเปิด numlock ไว้คับ

ให้กดปุ่ม Fn ค้างไว้แล้วกด NumLk คับ

ปุ่ม Fn ส่วนมากอยู่มุมล่างซ้ายของคีย์บอร์ดคับ NumLk ส่วนมากอยู่มุมบนขวามือคับ