PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จูนเนอร์กีต้าร์เสียได้ไหม?

offboy2232
5th November 2011, 11:27
จูนเนอร์กีต้าร์นี่มันเสียได้ไหมครับคือว่าใช้ๆอยู่แล้วเวลาตั้งสายโน็ตมันไม่ขึ้นอ่ะครับเวลาดีดสายปกติต้องขึ้นแต่มันไม่ขึ้น

มันเกี่ยวกับถ่านหมดไหมครับ
แล้วจูนเนอร์นี่ถ้าร่วงครั้งนึงมันจะพังไหมเพราะผมทำร่วงไปครั้งนึงเพราะกาวที่จูนเนอร์มันไม่เหนียวแล้วขอคำตอบด้วยครับ
ขอบคุณครับ

unsignmer
5th November 2011, 11:34
ทางที่ดี อย่าร่วงบ่อยครับผม เพราะจะไปกระทบกับการรับการสั่นสะเทือนก็ได้ (ไม่รู้จะพูดว่าไงดี)

จูนเนอร์เนี่ย ลงทุนซื้อของดีๆ มาดีกว่าครับ จูนเนอร์ธรรมดาทั่วๆ ไปแล้ว ถ้ารุ่นถูกๆ ต่ำๆ มันไม่ค่อยมองเห็นโน้ตเลยล่ะครับ ง่ายๆ คือ คุณภาพตามราคาเลยครับ

ผมก็เคยทำร่วงบ่อยอยู่้เหมือนกัน ร่วงแต่ละที เครียดไปหลายวัน - .- ตังไม่ค่อยจะมีซื้ออยู่ ยิ่งแพงๆ อยู่ด้วย

offboy2232
5th November 2011, 11:55
ถ้าร่วงนี่ยังใช้ได้อีกนานไหมครับเปลี่ยนสายทีเครียดเลยจูนเนอร์ก็ติดๆดับอยู่อีก

sentinel12
5th November 2011, 12:47
ใช้แบบหนีบไม่ค่อยเสถียร ครับ แนะนำให้ใช้แบบ เสียบแจ้ค อันนี้จะเสถียร กว่าครับ

~Scrubb~
6th November 2011, 19:46
ผมใช้อันละ 450 คุณภาพตามราคาจริง ๆ ครับ

ดีดสายเปล่าเส้น 5 มันขึ้นคีย์ D (ทั้ง ๆ ที่ตั้งตรงแล้วนะ - -')