PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : google chome เิปิดแล้วมันย่อไปเอง

potza543
5th November 2011, 14:31
google chome เิปิดแล้วมันย่อไปเอง คือผมกด icon google chome ขึ้นมาเพื่อเข้าเว็ปไชต์ แต่ปรากฎว่า

พอคลิกขึ้นมาได้ซักพักประมาณขึ้นหน้าเว้ปแล้วมันย่อลงไป เหมือนเวลาเรากดปุ่มย่อเว็ปลงไป
ผมสแกน มัลแวร์แล้ว ก็ยังไม่หาย ลงใหม่ แต่ไม่ได้ลบพวกประวัติและเว็ปที่เซฟไว้
มีวิธีแก้ไหมครับ คอม win XP 32 bit
ขอบคุณครับ

X66CLRF
5th November 2011, 14:41
โครมมันมีออพชั่นว่า เปิดโปรเเกรมเเล้วตัวมันย่อตอนเปิดป่ะ เค้าก็ใช้เเต่ไม่ได้อัพเดทมันเลยอ่ะ เวอร์ 12 อ่ะ ตอนนี้มันเท่าไหร่เเล้ว

speed
5th November 2011, 14:41
google chome เิปิดแล้วมันย่อไปเอง คือผมกด icon google chome ขึ้นมาเพื่อเข้าเว็ปไชต์ แต่ปรากฎว่า

พอคลิกขึ้นมาได้ซักพักประมาณขึ้นหน้าเว้ปแล้วมันย่อลงไป เหมือนเวลาเรากดปุ่มย่อเว็ปลงไป
ผมสแกน มัลแวร์แล้ว ก็ยังไม่หาย ลงใหม่ แต่ไม่ได้ลบพวกประวัติและเว็ปที่เซฟไว้
มีวิธีแก้ไหมครับ คอม win XP 32 bit
ขอบคุณครับอ๋อ ผมก็เคยเป็นนะ แต่ไม่รู้ใช๋แบบนายหรือป่าวนะ ก็กดปุ่ม CTRL ค้างแล้วลื่นตรงกลางเมาส์ครับ
โทษทีนะถ้าเราเข้าใจผิด

potza543
5th November 2011, 22:10
ยังไม่หายเลย เวลลาเปิดก็ยัง ย่อหน้าต่างไปเองต้องคลิกขึ้นมาใหม่ตรงสตาทเมนู แงๆ

CrYzTeX
5th November 2011, 22:20
ผมเคยเป็น ผมเคยเป็น...

X66CLRF
5th November 2011, 22:38
อ๋อ ผมก็เคยเป็นนะ แต่ไม่รู้ใช๋แบบนายหรือป่าวนะ ก็กดปุ่ม CTRL ค้างแล้วลื่นตรงกลางเมาส์ครับ
โทษทีนะถ้าเราเข้าใจผิด
อ่อ อันนี้ซูมภาพ
ก็คลิกขวาที่ไอค่อน โครมเเล้ว เลือกคุณสมบัติ ไปที่เเท็บ ทางลัด ดูที่เรียกใช้ มันให้คลิกเลือก ใช้เป็นเรียกใช้ หน้าต่างปกติ เทสดูเมื่อกี้ ตอนเเรกก็นึกว่าได้เเล้วอ่าาา

nakuno
5th November 2011, 23:09
ยังไม่หายเลย เวลลาเปิดก็ยัง ย่อหน้าต่างไปเองต้องคลิกขึ้นมาใหม่ตรงสตาทเมนู แงๆ

เอาใจช่วยให้หายเร็วๆคับ
เพราะผมยังไม่เคยเป็น

speed
6th November 2011, 12:43
อ่อ อันนี้ซูมภาพ
ก็คลิกขวาที่ไอค่อน โครมเเล้ว เลือกคุณสมบัติ ไปที่เเท็บ ทางลัด ดูที่เรียกใช้ มันให้คลิกเลือก ใช้เป็นเรียกใช้ หน้าต่างปกติ เทสดูเมื่อกี้ ตอนเเรกก็นึกว่าได้เเล้วอ่าาาว่าแล้วผมก็ไม่แน่ว่าเป็นเหมือนผมป่าว ของผมเมื่อก่อนมันก็เปิดนะ แล้วทำตามที่ผมทำก็หายนะครับ

net0419010
6th November 2011, 18:57

ขอบคุณครับ

ต้องลบเซฟให้หมดครับผมเคยเป็นปัจจุบันหายเเล้ว

potza543
6th November 2011, 21:04
ลบประวัติารเข่าชมหรอครับ ถ้าให้ลบพวกเซ้นี่ตรงไหนหรอครับ

CrYzTeX
6th November 2011, 21:07
ลบ > ลงใหม่ > เป็นอีก > ใช้ Opera ไป เพราะรูปทรง อะไรก็'เกือบ'จะคล้ายๆกัน