PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาหัวใจ (ช่วยหน่อยครับ)

kanata053
5th November 2011, 14:52
คือผมกับผู้หญิงคนหนึ่งชอบกันมา 6 เดือนเราไปดูหนังด้วยกันคุยโทรศัพท์ด้วยกันเยอะแยะ แล้ววันนึงเขาก็ไปชอบรุ่นพี่ และไม่คุยกับผม ไม่มองหน้าผมเหมือนเคยเลย แต่ไปคุยกับพี่เขาแทน
ผมจึงจะยังรอเธอจะกลับมาชอบผมและทำอะไรให้เธอเหมือนเดิม แต่ก็คงไม่มีหวัง จึงพยายามตัดใจจากเธอ ซึ่งผมก็ไปเจอเพื่อนของคนที่ผมชอบนั้นแหละ เป็นคนที่คอยให้กำลังใจผมและผมชอบไปปรึกษา
ผมก็เลยนึกชอบเธอขึ้นมานิดหน่อย แต่ไม่รู้ว่าเธอชอบผมไหมนะ
เอาล่ะมาถึงที่อยากให้ช่วยละ คือผมอยากจะถามว่า ผมไปชอบเพื่อนสนิทเขาเนี่ย ผมจะผิดไหมครับ เหมือนผมหยามเขาเลยว่า ไม่เอากูแล้วกูเอาเพื่อน***แทน ประมาณนี้ ไหม แล้วจะทำให้สองคนนี้ทะเลาะกันไหม - -*
และผมควรจะทำอย่างไง ระหว่างจีบเพื่อนเธอ คนที่คอยให้กำลังใจผม หรือ รอเธอคนเดิมต่อไปดีครับ :(
สุดท้ายก็ขอบคุณครับ

pijuk2538
5th November 2011, 15:36
จีบคนใหม่ฮ่ะ^^ จะได้รู้จักก่ะคนใหม่บ้างๆ คุณไม่ผิดหรอก ในเมื่อไม่ได้เป็นไรกันนี่ คุณก็โสด คุณมีสิทธิ์ก็ได้หรือจะทำอะไรก็ได้
ลองดูซักตั้งครับ^^

kuroro13
5th November 2011, 17:13
เลือกคนที่ดีกว่าเลือกคนใหม่สิครับคนเก่าอย่าไปสนใจเขาไม่เห็นคุณค่าเรา เราก็รักคนที่ดีๆจริงไหมครับการรอคอยสำหรับบางคนนานเท่ากับหนึ่งชั่วชีวิต ดังนั้นเลือกคนใหม่ง่ายกว่าที่จะรอครับ

kanata053
5th November 2011, 18:22
ขอบคุณที่ให้คำตอบครับ ^^

eyazawa2456
5th November 2011, 18:25
ก็คิดซะว่า ที่เธอยังมีคนใหม่ได้ ทำไมฉันจะมีคนใหม่ไม่ได้

Pongk400
5th November 2011, 18:27
มันใจว่าหล่อหาใหม่ให้สวยกว่าไปเลย

hiphoptoei
6th November 2011, 00:12
ผมเคยไปอยู่ในกลุ่มผู้หญิงนะ เค้าเคยพูดกันว่ามันจะคบพวกเราทั้งกลุ่มเลยหรือไง

เราต้องดูด้วยที่ปรึกษาเขาคิดกับเราขนาดไหน ไม่งั้นหน้าแตกเลยนะ
จะเสียทั้งที่ปรึกษาด้วย

ใจผมอยากบอกว่าออกห่างจากคนเก่าให้ได้มากที่สุดจะดีครับ อย่าไปวนเวียนเลย

rokeman
6th November 2011, 01:36
เท่าที่ผมอ่านดู ยังไม่ได้เป็นอะไรกันนี่นา เค้าไปชอบคนอื่นแล้วอีกต่างหาก จีบได้ครับติดไม่ติดอีกเรื่อง แต่ถ้าคนที่คุณเคยชอบกลับมาหึงตอนคุณได้คนใหม่แล้วนี่ซิน่าคิดหนัก
มีเรื่องเล่าให้ฟัง เพื่อนผมชอบผู้หญิงคนนึงแล้วมันเลยให้เพื่อนของผู้หญิงคนนั้นช่วย สรุปมันได้เพื่อนของผู้หญิงแทน แล้วพอเลิกกะเพื่อนของผู้หญิง มันกลับไปจีบผู้หญิงคนนั้นผู้หญิงคนนั้นก็ไม่กล้าคบกับมันเพราะเป็นแฟนเก่าเพื่อน โถชีวิต

Nid_Noy
7th November 2011, 11:31
บอกไปตรง ๆ เลยน้อง ถ้าเป็นผมพูดออกไปตรง ๆ เลย ส่วนคนเก่าคงไม่ต้องรอแล้วหละตอนนี้ที่ตัดสินใจไม่ได้คือน้องยังชอบคนเก่าอยู่ แต่ในเมื่อมันเป็นไปแบบนั้นก็คงต้องตัดใจ ไม่มีอะไรผิดหรอกสำหรับการที่เราจะเลือกคบคนใหม่ สุดท้ายเมื่อเวลาผ่านไปมันก็เป็นแค่อดีตที่เรามองดูแล้วน่าหัวเราะ