PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยผมตัดสินใจบางอย่างทีครับ

hiphoptoei
5th November 2011, 20:20
คือผมก็มีปัญหากับคำว่าเพื่อนครับ

คือผมกับเพื่อนเป็นเพื่อนกันตั้งแต่เด็กจนตอนนี้ก็บรรลุนิติภาวะกันแล้ว แล้วบ้านผมเปิด wifi ตอนแรกผมก็ให้รหัสไป และที่ผมโกรธมากผมถามเพื่อนว่าเมื่อไหร่จะต่อเน็ตวะ มันบอกเดียวต่อ
แต่เพื่อนไปซื้อโน๊ตบุ๊กมา ผมเห็นอึ้งเลย
หลังจากนั้นไม่นานญาติเค้าก็มาขอรหัสผมอีก ผมเห็นแก่เพื่อนจึงให้ไป จนมีวันนึง ผมเข้าไปเล่นเกม เข้าไม่ได้เลย เข้าไปใส่ id แล้วหลุด
ไปดูกล่องเน็ตมันกระพริบซะไม่เกรงใจเจ้าของเลย ไปดูเครื่องน้อง น้องไม่ได้เล่น ผมจึงตัดสินใจเปลียนรหัสใหม่หมดเลย
แล้วผมก็เล่าให้พ่อฟัง พ่อเลยบอกว่า พ่อมีเพื่อน ไม่เคยเอาเปรียบเพื่อน และเพื่อนก็ไม่เคยเอาเปรียบพ่อ ที่เหลือมิงเอาไปคิดเอาเองนะ พอพูดจบ
เพื่อนผมเดินมาหาที่บ้านถามว่าเปลียนรหัสหรอ ผมรนเลยเพราะผมรักเพื่อนคนนี้มาก ก็หลุดปากบอกไปหมดเลยว่ารหัสอะไร(=-=แล้วตูจะไปเปลี่ยนทำไม)
แต่มันจำไม่ได้เพราะรหัสครั้งนี้ยาวมาก พ่อผมก็เลยด่าผมอีกว่าเค้าไม่ได้มาขอบคุณเราหลอกเค้าจะหาว่าเราเป็นควาย(คือทางผู้ใหญ่บ้านเพื่อนกับบ้านผมไม่ถูกกัน)
ก่อนเพื่อนจะกลับมันนัดไปเล่นบอลตอน17.30ของวันนั้น พ่อผมไม่ให้ไปเพราะคิดว่าผมจะไปให้รหัสเพื่อนจึงบอกว่าจะกินข้าวแล้วผมบอกจะไปเตะบอล
พ่อบอกว่า พ่อกับเพื่อนจะเลือกใคร ผมก็เลยบอกว่าจะไปเตะบอล ผมก็ไปนั่งรอมันหน้าบ้าน เสียงเหมือนพ่อโมโห(ตอนกลับมาดูพ่อดึงสายเน็ตออก แต่ในใจผมคิดว่าทุบทิ้งไปละ)
นั่งรอจน 18.00 เพื่อนก็ไม่ออกมา ผมก็เลยกลับมาในบ้านพร้อมทั้งไม่ได้กินข้าวเย็นวันนั้น
จนถึงวันนี้ผมก็คิดว่าเพื่อนที่ผมรักคนนี้จะตัดเพื่อนกับผมไปแล้วเพระาเจอหน้ากัน มันไม่คุยกับผมเลย
และเมื่อกี้นี้มันได้มาทักผมเมื่อกี้ว่าไม่ไปเตะบอลมั้งวะ ผมอึ้งแล้วบอกว่างานเยอะวะ (ที่ผมไม่ไปเพราะไม่กล้าไปเจอหน้ามัน ทั้งที่ผมไม่ใช่คนผิด หรือว่าผิดต่อเพื่อนก็ไม่รุ)

ผมอยากจะถามเพื่อนๆว่าผมควรทำตัวยังไงดี คบต่อดีไหม พรุ้งนี้มีเตะบอลตอนเช้าผมควรไปดีไหม เพราะอยู่ทีมเดียวกัน
(เว็บ Joker เพื่อนผมคนนี้ ก็เข้ามาเล่นอยู่บ่อยๆ ใจก็ไม่อยากให้เห็นหลอก แต่ถ้าเห็นแล้วมีคำๆนึงที่อยากจะบอก มิงเป็นคนเดียวที่ไปหาแล้วไม่ต้องคุยกันสักคำก็มีความสุขแล้ว )

khewinmin
5th November 2011, 22:30
พูดไปตรงๆเลยครับ มีอะไรพูดตรงๆไปเลย เรื่องแค่นี้ถ้าเพื่อนกันจริงๆก็ไม่ต้องกลัวเค้าโกรธหรอกครับ

gsuhplyf
5th November 2011, 22:34
ถ้าเค้าคือเพื่อนแท้ เค้าต้องเข้าใจคุณ ^^
แล้วก็คบกันมานานขนาดนี้ เข้าใจคุณแน่ๆไม่ต้องกลัวไปครับ
เรื่องแค่นี้ขี้หมูขี้หมา

kannilo
5th November 2011, 22:36
ให้เค้ามาอ่านสิครับ เรื่องจะได้จบง่ายๆ

SinSu
5th November 2011, 22:37
เพื่อนไม่ได้คบกันวันสองวัน

มันคบกันจนตาย....

paiinw
5th November 2011, 22:37
เคสเีดียวกับผมเลยครับ
เเต่อย่างคุณเรปเลยครับ ถ้าเค้าเป็นเพื่อนจริง เพื่อนตาย เค้าต้องเข้าใจครับ:yes

scapegoat_7
5th November 2011, 22:38
ถ้าเพื่อนนายมาอ่านผมว่าคงจะเข้าใจเลยล่ะ สนิทกันตั้งเเต่เด็กนี่เรื่องแค่นี่จิ๊บๆ

แอบสงสัยตอนที่พ่อนายถามว่า พ่อกับเพื่อนจะเลือกใคร ตอนนั้นนายรู้สึกไง?

CromosomX
5th November 2011, 22:39
มีเงินซื้อ โน้ตบุค ก็ต้องมีเงิน ต่อเน็ต

เพื่อนไม่ทิ้งกัน

momothedog
5th November 2011, 22:40
ถามไปเลย ตรงๆไป เป็นเพื่อนกันมีอะไรต้องพูด

Phenomenom555
5th November 2011, 23:03
"เพื่อน" คือคนที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขกับเราครับ พ่อคุณพูดถูกตรงที่บอกว่า เพื่อนกันจะไม่เอาเปรียบกัน

ก็ลองไปถามไปคุยกับเค้าตรงๆเลยครับ คือก็บอกเค้าว่าเรื่องนี้เรารับไม่ได้ เรื่องนี้เราโอเค

จะได้เข้าใจกันครับ ไม่งั้นไม่บอกบางทีต่างคนต่างไม่รู้มันจะไม่เข้าใจกันนะครับ

เป็นกำลังใจให้ จขกท.คร้าบบ:cool:

hiphoptoei
5th November 2011, 23:17
ถ้าเพื่อนนายมาอ่านผมว่าคงจะเข้าใจเลยล่ะ สนิทกันตั้งเเต่เด็กนี่เรื่องแค่นี่จิ๊บๆ

แอบสงสัยตอนที่พ่อนายถามว่า พ่อกับเพื่อนจะเลือกใคร ตอนนั้นนายรู้สึกไง?

มันเป็นคำถามที่ผมกลัวแฟนถามมาก คือ เพื่อนกับแฟนจะเลือกใคร กับมาโดนเพื่อนกับพ่อ
มันมีเวลาคิดแค่แว็บเดียวเองอะเหมือนโลกหยุดเลยตอนนั้นแต่งชุดบอลเรียบร้อยละเพราะเราจะไปเตะบอลจริงๆ
พ่อถามเหมือนสมองหยุดไปราวๆ 5 วิได้ แล้วจะให้บอกว่าอะไร
เลือกพ่อ แล้วถ้าเพื่อนมันนั่งรออยู่ที่หน้าบ้านละ(ผมมีบ้าน2หลังนัดเจออีกหลัง)
เลือกเพื่อน พ่อจะรู้สึกยังไง(ก็พูดไม่ได้)

เลยเลือกว่า ก็จะไปเตะบอล ทุกอย่างมันมาเร็วมากภายในเวลา 5 วิ จริงๆ

hiphoptoei
5th November 2011, 23:19
ขอบคุณทุกคนเลยนะ ผมคิดว่าโพสหมวดนี้แล้วไม่มีใครสนใจซะอีก

ผมอะรักเค้า แต่เค้าเคยรักเรามั้งหรือเปล่า(ถ้าผมยังไม่มีว่าที่ภรรยานะ คงสับสนกับเพศตัวเองละ 555)

sattawat1979
5th November 2011, 23:44
ขอบคุณทุกคนเลยนะ ผมคิดว่าโพสหมวดนี้แล้วไม่มีใครสนใจซะอีก

ผมอะรักเค้า แต่เค้าเคยรักเรามั้งหรือเปล่า(ถ้าผมยังไม่มีว่าที่ภรรยานะ คงสับสนกับเพศตัวเองละ 555)

บอกว่ารักเพื่อนที่เป็นผู้ชายด้วยกัน..... น่ากลัวนะเนี่ย T_T''

hiphoptoei
5th November 2011, 23:59
บ้า:blush รักในแบบเพื่อนซี้

kidsylenser
6th November 2011, 00:12
บอกไปเลย พ่อ กับ พี่ ไม่พอใจ เข้าใจหน่อย ถ้าไม่ได้คงต้องยอมปล่อย เค้าไปครับ

AodPDS711
6th November 2011, 00:13
เดินไปจับไหล่

"เพื่อน... กูรัก***วะ"

ยาราไนก๊า!!!

ไม่ใช่และ - -*

Rukawa
6th November 2011, 00:16
ถามไปเลย ตรงๆไป เป็นเพื่อนกันมีอะไรต้องพูด

ไม่ต้องใช้อักษรขนาด Size 4 ขึ้นไป ทุกคอมเมนต์ก็ได้ครับ ลองไปอ่านมารายาทในการใช้บอร์ดดูนะครับ • มารยาทการใช้บอร์ด (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=3789)

killerteeza
6th November 2011, 00:22
เป็นผมก็ไปคุยกันดีดี ถ้าคุยด้วยกันแล้วเค้ายังไม่อะไรผมเลิกคบเลย เพื่อน คือบุคคลที่จะอยู่กับเราไปจนวันตายเลยนะครับ :yes

FRAGILE
6th November 2011, 01:48
เพื่อนกันจริง คบกันวันตายแหละครับ ถึงต่อให้ตายยังไงก็เพื่อนอยู่ดี