PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องความรักครับ

Seasonedz
5th November 2011, 21:46
คือแต่ก่อนผมเคยรักผู้หญิงคนนึงซึ่งแอบชอบเขามา3ปี แล้วปีสุดท้ายผมได้บอกเธอไปแต่เธอยังไม่บอกผมเพื่อนๆหลายๆคนที่เป็นเพื่อนเธอบอกว่าเธอก็ชอบผมเช่นกันเธอเป็นคนสวย คนเก่ง ผมมองเธอกี่ครังก็ไม่มีเบื่อแต่เมื่อปิดเทอมแล้วเราได้เจอกันเป็นครั้งสุดท้ายซึ่งเราคุยกันผ่านทาง msn เธอบอกผมว่าไม่
แต่เมื่อเวลาผ่านไป1ปีกว่าๆผมยังอดคิดถึงเธอไม่ได้จึงทักเธอไปแล้วถามเธออีกครั้งเธอกลับบอกผมว่าชอบแต่เรื่องมันนานมาแล้วและเธอเป็นคนที่เงียบไม่ค่อยแสดงออกจากนั้นผมก็ไม่ได้คุยกับเธออีกเพราะเราอยู่คนละโรงเรียนกันแล้วมันคงเป็นไปไม่ได้ แต่มาอยู่โรงเรียนปัจจุบันก็มีผู้หญิงคนนึงเราอยู่ห้องเดียวกันเราสนิทกันและเธอก็ชอบผมแต่ผมไม่แน่ใจว่าผมนั้นรักเธอหรือไม่ เพราะเธอนั้นไม่ใช่สเปคผมเลยแต่ผมก็ชอบเธอนะอยู่ด้วยแล้วก็มีความสุขดีแต่เธอมักเป็นคนขี้น้อยใจอารมณ์เสียง่าย ตอนนี้ยังไม่อยากหรือว่าไม่กล้าที่จะคบกับใคร เป็นเพราะผมยังไม่ลืมเธอคนนั้นหรือเปล่าครับ ผมควรทำยังไงดี

idoggtribe
5th November 2011, 21:53
ไม่สามารถให้คำตอบแทนคุณได้

hiphoptoei
6th November 2011, 00:07
คุณดูรูปแทนตัวผมสิ ผมคบกับเธอตอนเป็นทอม นั้นไม่ใช่สเปคผมเลย
พอคบมา 1 ปี เธอกลับมาเป็นผู้หญิงเต็มตัว แล้วดันตรงสเปคผมทุกอย่าง
ผมจึงอยากสอนว่า รูปร่างหน้าตาเขาอาจไม่ตรงใจคุณ แต่พอเลือกแล้วคุณอาจจะรู้ว่าคุณเลือกคนไม่ผิด

และที่สำคัญที่ผมจะบอกคุณ เลือกคนที่เขารักคุณ คุณจะมีความสุขกว่าที่ต้องไปทำให้เขารักคุณ

Chris
6th November 2011, 00:15
^
^
^
คุณควรเลือกด้วยตัวเองดีที่สุดครับแต่ผมก็เห้นด้วยเหมือนเเรพบน

killerteeza
6th November 2011, 00:18
คุณจะรักคนที่คุณรักหรือคนที่รักคุณหล่ะครับ :yes

rokeman
6th November 2011, 00:28
ผมเข้าใจคุณเลยล่ะ แต่เป็นผมเลือกคนปัจจุบันครับ คนก่อนนั้นยากจะหวนคืน ซึ่งเค้าคงมีคนใหม่ไปแล้ว(เหมือนที่เราเจอคนใหม่)

yuttipron
6th November 2011, 00:40
ผมเคยเป็นนะครับเเบบนี้พอคบคนใหม่ถ้าเข้ากันได้ดีก็จะลืมคนเก่าเลย

hiphoptoei
6th November 2011, 00:44
ใช่ๆ ตอนแรกผมจะเป็นจะตายทำอะไรไม่ได้เลย
พอแฟนเก่าบอกเลิก พอมีคนใหม่เข้ามาปุ๊บ ไอคำที่บอกว่าจะรอเธอคนเดียว มันหายไปเลย

SoNy009
6th November 2011, 01:08
ผมเข้าใจครับ แฟนผมตายไป ผมไม่อยากมีคนใหม่เลย
แต่ถ้าเรายึดติด เราก็จะไม่สามารถก้าวไปข้างหน้า สู่อนาคตได้

สู้ต่อไปครับ เก็บเรื่องราวดีๆไว้ในใจ แล้วเดินต่อไป
ชีวิตคนเราต้องเจออะไรอีกเยอะ

Seasonedz
6th November 2011, 13:28
ขอบคุณทุกคนมากๆนะครับ :thank

IMPAT
6th November 2011, 21:26
ตัดสินใจและคิดทบทวนดีๆค่ะ..ใจคุณจะตอบปัญหาให้คุณเอง มันไม่มีทางเป็นไปได้ค่ะที่เราจะหาคำตอบไม่เจอ
เพียงแต่เรายังไม่เปิดใจพอที่จะยอมรัยคำตอบของมัน สู้ๆนะค่ะ เราก็เป็นเหมือนกัน แต่คนละแนว :cool:

misterdiy38
6th November 2011, 23:54
คนที่ "ใช่" กับคนที่ "ชอบ" คนละคนกันต้องลองเลือกดูนะครับ