PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจะเลือกใครดี

locketeer
16th July 2011, 23:06
ตอนนี้ ผม สับสน + ลังเล + หวั่นไหว มากๆ กับความรักครับ คือ มีผู้หญิง 2 คน คนนึง คือคนที่ผมรักเขา แต่เขาไม่รักผม และผมก็บอกเขาว่า ผมจะอดทน รอ ถึงวันที่เขามารัก นี่ก็ผ่านไป 2 เดือนครึ่งแล้ว
แต่ก็ต้องมาดูเขา ''รักกัน เลิกกัน รักกัน เลิกกัน รักกัน เลิกกัน '' กับแฟนเก่าเขาหลายครั้ง ซึ่งเขาบอกว่าผมคือคนสำคัญ คอยอยู่ข้างเขาตลอด แต่ตอนนี้ ดูเหมือนเขาไม่ค่อยสนใจในตัวผม ซักเท่าไหร่
(ก็ คืนดีกับแฟนเก่าละนิ = ='') แต่แล้ว วันนึง ผมก็ดันไปเจอ ผู้ ญ อีก 1 คน คนนั้นคือ แฟนเก่าผมเองครับ ซึ่งเราเลิกกันแล้ว แต่เขาบอกว่า ขอเป็นเพื่อนได้ไหม ผมก็ไม่ขัดข้อง เราเป็นเพื่อนกันต่อมาตลอด
แต่ ในเวลาที่ผม ล้มลง หรือ เหนื่อยจากการ รอคอย ผมมักจะบังเอิญ เจอ เธอ ตลอดเลย (บังเอิญจริงๆ) ซึ่งนานแล้วมากๆ ที่เราไม่ค่อยได้เจอกัน คุยกัน แต่ทำไมถึงโผล่ มาได้จังหวะ ดีจัง :confused:

ตอนนี้ผม ลังเล มากๆ อีกทั้งยังหวั่นไหว กับแฟนเก่า (คือรู้สึกดี นะครับ ไม่ได้อยากกลับไป Return) ผมคิดว่า มันคงเป็น อาการ ชอบผู้ ญ 2คนในเวลา เดียวกัน
คือ เราอยากรักอีกคน แต่เราก็ชอบ อีกคนอยู่เหมือนกัน แต่ก็ไม่รู้ว่า ทั้ง 2 คนนี้ เขาคิดยังไง กับผม

เยอะ !@#$%

คิดว่าเลือกได้งั้นดิ
คนแรก ก็ไปสัญญาเขาแล้ว ก็กลายเป็นตัวเลือกของเขาแล้ว เห็นๆอยู่ว่าไม่มีสิทธเลือกคนนี้อยู๋แล้ว
คนที่2 ไม่แน่นายอาจคิดไปเอง เขาอาจไม่ได้สนนายก็ได้ แค่เขาโผล่มาปลอบนิดๆหน่อยๆ ก็มาเหมาเอาเองว่าเขาพร้อมเป็นตัวเลือกให้นาย

ผมไม่ค่อยชอบคนอย่างนายเลยวะ คิดว่าตัวเองสำคัญมาก คิดว่าตัวเองเป็นจุดศูนย์กลาง แล้วคนอื่นๆเป็นแค่ตัวประกอบในชีวิตแค่นั้น
รักใครไม่ได้นานหรอก เอาจริง คนแรกบอกมาได้ว่ารักเขา แค่ 2 เดือนก็ไม่ไหวแล้ว พอมีอีกคนมีทีท่าว่า น่าจะคบได้ แค่เนีย สับสนแล้ว
กลายเป็นว่า ผู้หญิงคนไหนก็ได้ที่ให้ท่านาย นายก็พร้อมคบกับเขา ว่างั้นเหอะ

แรงไปหน่อย แต่เกลียดจริง

ก็อย่างที่คุณว่า มันก็ถูกส่วนหนึ่ง กับแฟนเก่า ผมอาจจะคิดไปเองก็ได้ครับ จริงมั้ย ? (ก็ตอนนี้กำลังสับสนอยู่ ก็เป็นไปได้ที่เราจะคิดไปเอง)

ส่วนเรื่องที่กลับไปคบกับแฟนเก่านั้น ผมบอกว่า ผมแค่รู้สึกชอบ ครับ แต่ไม่ได้อยากกลับไป เพราะ กลับไปทีหลัง ความรู้สึกเราไม่เหมือนตอนแรกครับ มันทำใจลำบาก เขาเคยทำให้เราเจ็บแล้ว
มันก็เลยต้องคิดให้แน่ใจ จริงๆ ชัว จริงๆ ถ้าคิดว่าชัวแล้ว ผมว่ามารักทีหลัง ก็คงยังไม่สายครับ

ballba
16th July 2011, 23:12
บางครั้ง มันอาจทำให้นายสับสนใจสินะ

เลือกคนที่จะรัก ที่เราพร้อมที่จะให้ ที่เราอยากใช้ชีวิตอยู่ด้วยสิครับ

แล้วก็มีความสุข

คำตอบสุดท้ายอยู่ที่หัวใจ

อย่าให้ใครคนใดมาตัดสินใจชีวิตของตัวเราเองเลยดีกว่า

จัดไปอย่าให้เสียครับ ^^

Milano
16th July 2011, 23:19
ผมนิไม่มีใครเลย 55+

เหม่อมึuเอ๋อ
16th July 2011, 23:38
เยอะ !@#$%

คนแรก ก็ไปสัญญาเขาแล้ว ก็กลายเป็นตัวเลือกของเขาแล้ว เห็นๆอยู่ว่าไม่มีสิทธเลือกคนนี้อยู๋แล้ว
คนที่2 ไม่แน่นายอาจคิดไปเอง เขาอาจไม่ได้สนนายก็ได้ แค่เขาโผล่มาปลอบนิดๆหน่อยๆ ก็มาเหมาเอาเองว่าเขาพร้อมเป็นตัวเลือกให้นาย

ผมไม่ค่อยชอบคนอย่างนายเลยวะ คิดว่าตัวเองสำคัญมาก คิดว่าตัวเองเป็นจุดศูนย์กลาง แล้วคนอื่นๆเป็นแค่ตัวประกอบในชีวิตแค่นั้น
รักใครไม่ได้นานหรอก เอาจริง คนแรกบอกมาได้ว่ารักเขา แค่ 2 เดือนก็ไม่ไหวแล้ว พอมีอีกคนมีทีท่าว่า น่าจะคบได้ แค่เนีย สับสนแล้ว
กลายเป็นว่า ผู้หญิงคนไหนก็ได้ที่ให้ท่านาย นายก็พร้อมคบกับเขา ว่างั้นเหอะ

แรงไปหน่อย แต่เกลียดจริง

GoD_NooB
16th July 2011, 23:42
คนแรกที่พูดถึง จขกท. คือกำลังรอรักจากเขาอยู่ แล้วดูจากท่าทางแล้ว เขาเลิกกับแฟนเก่า หลายที แล้วแต่เขาไม่สนใจคุณบ้างเลยหรอครับ ? แบบนี้ก็คิดว่าเขาคง รักแฟนเขามากีเดียวหล่ะครับ คงยากที่จะเลิกมาคบกับ จขกท. นะครับ ส่วนแฟนเก่า คุณรู้สึกดีด้วย แต่คุณไม่อยากกลับไป เพราะ อะไรเอ่ย ? หากเรารู้สึกดีกับใคร อยู่กับใครแล้วมีความสุข เราก็ควร เลือกคนนั้นนะครับ อย่าไปห่วงเรื่องศักศรีดิ์เลยครับ เพราะมันไม่ได้ทำให้เรามีความสุขหรอกครับ

ถ้าผมเป็นจขกท. ผมคงเลือกคบกับคนที่เราอยู่ด้วยแล้วมีความสุขที่สุดนะครับ

นักขุด
17th July 2011, 22:59
"ผมคงเลือกคบกับคนที่เราอยู่ด้วยแล้วมีความสุขที่สุดนะครับ" คิดแบบผมเลย ^^

Maggots
17th July 2011, 23:06
ชีวิตของคุณ จขกท. นี่เหมือนกับหนังเลยนะ น่าอิจฉาจริงๆ
โดยส่วนตัวแล้วถ้าเป็นผมจะตัดสินใจคือถามใจตัวเองครับ :cool:

bolingza
18th July 2011, 03:06
เป็นผมคงไม่เลือกใครทั้งสิ้น

อยู่คนเดียวถึงมันจะเหงาแต่มันก็ ชิวดีนะ

TsunaZ
27th July 2011, 20:57
เยอะ !@#$%

แรงไปหน่อย แต่เกลียดจริง ไปว่าเขาตัวเองเคยเป็นรึไง อาจเป็นพรมลิขิตสำหรับเขาทั้งคู่ก็ได้ เหอะๆ หลงตัวเองเกินไอนี่

phonrath
27th July 2011, 20:59
หน้าอิจฉานะนเนี่ย ผมไม่เห็นมีใครเลย 5555 อนาถ