PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามเกี่ยวกับ PSN ใน ps3 คับ

Kyoshinposeidon
6th November 2011, 00:14
คือผมต้องการโหลดเกมๆ นึง แต่พอมาหาใน psn ไม่เจอ ผมเลยคิดว่าน่าจะเป็นเพราะ psn ของ asia นั้นไม่มี เพราะบางเกมก็มาช้า เลยอยากถามว่ามีวิธีเปลี่ยนโซนเครื่อง หรือโซน psn ให้เป็นพวก america หรือ europe ได้รึปล่าวคับ

Dead Pepper
6th November 2011, 00:53
สมัครไว้หลาย ๆ ID เลยค่ะ 1 ID ต่อ 1 Email เอาให้ครบทุกโซนเลยก็ได้ บ้านเราบัตรเติมที่หาได้ง่าย ๆ โซน 3 จะเป็นบัตรของ HongKong โซน2 จะมีของ Eur กับ Jap ส่วนโซน 1 จะเป็น Usa ราคาบัตรเติมก็ลอง ๆ สอบถามร้านที่ซื้อประจำดู

Ps3 เป็นเครื่องคอนโซลที่ไม่มีล็อคโซนไม่ว่าจะโหลด เกมส์จากโซนไหนสามารถเล่นได้ทุก ID อย่างของเราจะเล่น ID ไทยแต่จะสมัครของโซนอื่นไว้เผื่อโหลด DLC ต่าง ๆ ซึ่ง DLC ที่จะซื้อจาก Psn ต้องตรงกับโซนแผ่นด้วยนะคะไม่อย่างงั้นจะใช้ไม่ได้ ที่สำคัญแต่ละโซนจะมีของฟรีไม่เหมือนกันด้วยนะจ๊ะ :yes

Kyoshinposeidon
6th November 2011, 01:03
ออคือ มันจะกำหนดโซนใน psn ตาม โซนใน id เราใช่ไหมคับ