PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกม Assassin’s Creed จะเป็นหนังในเครือ Sony Picture แล้วเหรอ

super H
6th November 2011, 01:24
http://img.online-station.net/_news/2011/0121/44783_assassins_creed.jpg

คงปฏิเสธไม่ได้ว่า Assassin’s Creed เป็นหนึ่งในซีรี่ย์ที่ประสบความสำเร็จมากที่สุดของ Ubisoft นับตั้งแต่วันแรกที่เราได้เห็นนักฆ่าในชุดขาว Altair เป็นครั้งแรก จนกระทั่งออกภาคต่อออกมาเรื่อยๆ ตั้งแต่ Assassin’s Creed 2, Assassin’s Creed Brotherhood, Assassin’s Creed Revelations ต่อเนื่องมาบนแพลตฟอร์มอื่นๆ มากมาย

และในตอนนี้ Assassin’s Creed กำลังอยู่ในขั้นตอน “แปลงสภาพ” เป็นภาพยนตร์ โดยมี Sony Pictures เป็นผู้กุมบังเหียนแล้วครับ!

Variety รายงานว่า Sony Pictures กำลังเจรจาระยะสุดท้ายเพื่อเปลี่ยนซีรี่ย์เกมดังให้กลายเป็น “แฟรนไชส์ภาพยนตร์ใหญ่ยักษ์” ให้เราได้ชมกัน ดูท่าทางใหญ่โตแบบนี้คงไม่ออกเป็นภาพยนตร์มาให้ดูกันแค่ภาคเดียวแน่เลย

ก่อนหน้านี้ เกมจาก Ubisoft ที่เคยถูกทำเป็นภาพยนตร์จอยักษ์มาแล้วก็ได้แก่ Prince of Persia: The Sands of Time โดยค่าย Disney (นำแสดงโดย Jake Gyllenhaal) ซึ่งไม่ค่อยประสบความสำเร็จด้านกำไรและคำวิจารณ์เท่าใดนัก… คำถามก็คือ Sony จะทำได้ดีกว่า Disney หรือเปล่า?

แต่
หลังจากที่ Sony Pictures ได้เจรจาของสิทธิ์ในการนำเอาเกมส์ดังอย่าง Assassin's Creed จากค่าย Ubisoft มาสร้างเป็นภาพยนตร์...

ล่าสุดครับ!! ไม่รู้ว่า Ubisoft เห่อจัด หรืออะไรยังไงไม่ทราบได้...พี่แกได้ส่งทีม Creative จำนวนมากเพื่อมาควบคุมและดูแล้วการสร้างภาพยนตร์เรื่องนี้ครับ!!

และ Sony ยังปล่อยให้ Ubisoft เป็นฝ่ายควบคุมงบประมาณการถ่ายทำ, คัดเลือกนักแสดง, บท และ กำหนดวันฉายเอาเองเลยครับ!!

ซึ่งการแทรกแซงการทำงานของสตูดิโอ โดยค่ายเกมส์แบบนี้ ถือว่าเป็นเรื่องที่ค่อนข้างซับซ้อน และมีความเสี่ยงสูงนะครับ...แต่ในอีกแง่หนึ่งก็คือ ภาพยนตร์ที่ออกมาจะเป็นไปใกล้เคียงกับต้นฉบับ หรือ เป็นไปในทิศทางเดียวกันกับเกมส์ดั้งเดิมมากที่สุดครับ...

โดยที่ก่อนจะมาถึงมือ Sony Pictures นั้น...ทั้ง DreamWorks, Universal และ Warner Bros. นั้นได้ถอนตัวออกไป เนื่องจากการเข้ามาแทรกแซงของทาง Ubisoft นั่นเองครับ!!

ก็ได้แต่ภาวนาล่ะครับ...ว่าจะไม่มีปัญหาในการทำงานร่วมกันของทั้งค่ายหนังและค่ายเกมส์นะครับ...- -"

onalovejung
6th November 2011, 01:30
ซ้ำบ่อยจัง:sweat

sirisuk008
6th November 2011, 02:36
ข่าวค่อนข้างนานแล้วจร้าาาา

Aries_Palmme
6th November 2011, 02:47
ก่อนจะตั้งกระทู้ เช็คข่าว หรือกระทู้เก่าๆก่อนก็ดีครับ

jamankell
6th November 2011, 10:53
น่าเบื่อ
เกมจากหนัง
หนังจากเกม

TheZeRo00052
6th November 2011, 11:03
ข่าวเก่าคับ - -

CGames
6th November 2011, 11:17
น่าดูเหมือนกันนะ : 3

babymaster
6th November 2011, 12:09
เพิ่งจะรู้หรอครับ แล้วเครดิตละครับ

SemIFaIL
6th November 2011, 12:13
เก่า เพราะตัวข่าวมันนานแล้ว

nana1990
7th November 2011, 15:29
หนังจากเกมส์...เกมส์จากหนัง9ใน10เรื่องห่วย

ยกเว้นbatmanทำเป็นเกมส์หรือทำเป็นหนัง....*****งแฉ๋งง

bloodtea
8th November 2011, 02:10
สุดยอดคร๊าบ พี่น้อง !!! จะได้ดูเป็นหนังแล้วววว