PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากลองไรท์เกมส์ XBOX 360 เอง แนะนำเรื่องแผ่นหน่อยครับ

armgunner44
6th November 2011, 08:21
อยากทราบว่าจะใช้แผ่นยี่ห้อไหนดี ถ้ามีร้านขายแผ่นเปล่ามาแนะนำด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณมากครับ

kuroro13
6th November 2011, 08:53
แล้วแต่จะใช้นะครับแต่ถ้าจะเอาดีๆก็ยี่ห้อ Verbatim DVD+R DL ครับ ถ้างบน้อยอย่าผมก็ princo ครับ :rofl ส่วนร้านนี่search google เลยครับเพราะผมไม่ค่อยได้ซื้อแผ่นในเว็ป

armgunner44
6th November 2011, 09:22
แล้วแต่จะใช้นะครับแต่ถ้าจะเอาดีๆก็ยี่ห้อ Verbatim DVD+R DL ครับ ถ้างบน้อยอย่าผมก็ princo ครับ :rofl ส่วนร้านนี่search google เลยครับเพราะผมไม่ค่อยได้ซื้อแผ่นในเว็ป

Princo ไรท์ออกมาเป็นไงมั่งครับแผ่นเสียเยอะมั้ยผมดูๆอยู่ 2-3 ยี่ห้อถ้า Princo ok ก็อาจจะเลือก Princo นี่แหละครับ

kuroro13
6th November 2011, 09:26
ไม่เสียนะครับแต่แนะนำ +R ดีกว่าเพราะ -R ที่ผมใช้บางเกมกระตุกเพราะปรับความเร็วไม่ได้

sefiroth
15th November 2011, 23:11
ผมใช้ melody DVD+R ซื้อมา280 ที่พันทิพ ไร้แผ่น xgd3 มาจนจะหมดหลอดแล้ว 10แผ่น ไรท์ไป8แล้ว ไม่เสียเลยครับผม

คืนนี้กะจะไรท์ Asscreed Revalation ดู เพิ่งโหลดเสร็จ

ผมเพิ่งเคยหัดไรท์หลอดนี้หลอดแรกเลยด้วย ลองDark soul ไปแผ่นแรก ผ่านก็เลยคิดว่า melody ชัวร์ดี เห็นที่บอกว่าไม่ค่อยติดจะเป็นแผ่น Ritek และ DOK ประมาณนี้อ่ะ

แต่ผมว่ามันก็แล้วแต่เครื่องไรท์ด้วยแหล่ะว่ายี่ห้ออะไร ขอผมใช้ sumsung SH-S222A

ก็ไรท์ได้ ตามที่บอกเลยนะ ใช้ image burn 2.5.6.0 ที่เขาฮิตกัน แต่บางคนก็ไรท์ไม่ติด แต่ผมติดตลอดนะ ลง HD ได้ทุกเกมเลยด้วย งงเหมือนกัน

เกมที่ผมไรท์เองหลอดแรก 8แผ่น มี
WH 40k space marine
CoD MW3
Winning 2012 Asia
Dragon ball ultimate tenkaichi
Driver SF
Batman Arkham
Ace combat AH
Dark soul

มี gear3
กับ Fifa12 ผมซื้อมาจากร้าน พี่โจ๊กนี่แหล่ะ ที่ผมไม่ได้ไรท์เองเล่นได้สบายฉิว เหมือนกัน พี่เขาโปรอยู่แล้ว

ว่าจะเข้าไปสอย Foza 4 กับ Rage BF3 ร้านพี่เขาซะหน่อย มันใช้แผ่นเยอะเกิน เกมล่ะ 2-3แผ่น ขี้เกียจโหลดล่ะ อิอิ (น้ำลดยังไม่รู้แถวนั้น)

ยิ่ง Foza4 มันมีปัญหากับแผ่นไรท์ด้วย เท่าที่เห็นมา เผื่อพี่ท่านแก้ได้