PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : update driver การ์ดจอยังไงครับ

I3ossBers
7th November 2011, 08:41
ตามหัวข้อนะครับ

ผมใช้การ์ดจอ Nvidia Geforce 8500 GT

ผมเคยโหลดจากเว็ป Nvidia เลยครับ ทั้งรุ่นการ์ดจอก็ตรงตามที่เครื่องใช้

แต่พอลงเสร็จรีสตาร์เครื่องคอมมา Out of range ครับ จอดับเลย:sweat

ผมอยากทราบวิธีการอัพเดทที่มันได้ผลจริงๆนะครับ รบกวนด้วยนะครับ :mad:

ขอบคุณครับ:pleasantry:pleasantry

SixxTheRipper
7th November 2011, 09:43
มันทับกันหรือป่าว เพราะโหลดจากเว็บมันเลยถ้าดูไม่ดีมันจะให้ตัวลงเวอรชั่นใหม่เลยไม่ใช่ตัวอัพเดท
ลองใช้โปรแกรมอัพเดทสิครับมันจะหาตัวอัพให้ อย่าง Driver Genius เป็นต้น

*กรณีมันทับกันก็ลบไดฟ์เวอร์ การ์ดจอออกให้หมดแล้วลงใหม่อิกที

I3ossBers
7th November 2011, 15:12
โปรแกรม driver Genius ใช่ปะครับ

จะลองดูนะครับ Thx มากครับพี่