PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [เกมบนเว็บ] Eredan iTCG: Online Trading Card Game

holydragon
7th November 2011, 10:41
Eredan iTCG เป็นเกมการ์ดออนไลน์บนเว็บโดยผู้เล่นสามารถเล่นเกมนี้ได้บนเว็บโดยไม่จำเป็นต้องโหลดโปรแกรมหรืออะไรลงในเครื่องเลยแม้แต่น้อย

ในการเล่นผู้เล่นจะมีการ์ดตัวละคร 3 ตัว (ยกเว้นในตอนเริ่มเล่นที่เป็นโหมดฝึก ในตาแรกมันจะให้มาแค่ตัวเดียว แต่ตอนเล่นจริงๆ ใช้3ตัวครับ)
ซึ่งผู้เล่นสามารถเปลี่ยนการ์ดตัวละครได้ตามสไตล์การเล่นของผู้เล่นนั้นๆ เช่น ผู้เล่นชอบเล่นแบบไม่ต้องคิดมาก ชอบวัดกันที่ใครตีแรงกว่า ก็คงหลีกไม่พ้นเด๊ค Warrior
เพราะเด๊คนี้เน้นการโจมตีกายภาพเป็นหลัก และรองลงมาก็คือการป้องกันกายภาพ
ในเกมตอนนี้มีการ์ดมากกว่า 500 ใบ ให้สะสม ซื้อ-ขาย เสาะหา เพื่อนำมาจัดเด๊คเล่นกัน
ในแต่ละเด๊คประกอบไปด้วย การ์ดตัวละคร3ใบ และการ์ดอื่นๆ(พวกการ์ดไอเทม การ์ดเวทย์ การ์ดช่วยเหลือซัพพอร์ต ต่างๆ)จำนวน20ใบ ไม่ขาดไม่เกิน เพราะเป็นเงื่อนไขของการจัดเด๊ค

การ์ดบางใบสามารถอัพเกรดได้ โดยการเล่นเก็บ exp ให้การ์ดไปเรื่อยๆจนเต็ม แล้วนำไปอัพเกรดได้ครับ แต่บางใบอาจต้องใช้การ์ดอื่นเป็นเงื่อนไขด้วย คล้ายๆการ evolution ระบบนี้เจ๋งมาก!

ส่วนวิธีเล่นนั้น ขอให้ไปงมวิธีเล่นในเกมเอาเองก่อน เพราะตอนเริ่มเกมจะมีโหมด tutorial 3 ด่านซ้อน เอาไว้สอนผู้เล่นใหม่ แต่ถ้าผ่านมาแล้วยังเล่นไม่เป็นหรือมีอะไรสงสัยสามารถโพสถามผมได้ที่กระทู้นี้ครับ ผมก็เพิ่งเล่นได้ไม่นาน
แต่อาจจะนานพอที่จะตอบอะไรบางอย่างที่ผู้เล่นใหม่ไม่เข้าใจได้บ้างครับ ใครมีอะไรเกี่ยวกับเกมนี้มาแลกเปลี่ยนข้อมูลกันในกระทู้นี้นะครับ หรือถ้าคนเยอะๆอาจจะเปิด xat ไว้คุยกันในเกมก็ได้เพราะในเกมไม่มีระบบ chat ครับ

http://images.phxxgaming.com/images/129976887681_travian_publishing_eredan_fight.jpg

คลิป Intro เกม
http://youtu.be/RyEbr8JX02g

สมัครและเข้าเล่นเกมได้ที่นี่เลยครับ : http://itcg.eredan.com/?parrain=1922393

login แล้วรอโหลดเข้าไปแล้วก็สามารถเล่นได้เลย แต่จำไว้อย่างนึงคือถ้าใครเนตช้าอย่าไปกดปุ่มอะไรมั่วๆนะครับ เพราะจะโหลดนาน
ถ้าเนตช้าแต่อยากเล่น ให้กดเข้าไป แล้ว Play เลย เพราะจะโหลดแค่ เข้าเกม กับ เข้าเล่น จะได้ไม่รอนาน แต่ถ้าจะทำอย่างอื่นเช่นจัดเด๊คก็คงต้องกดและรอโหลดแหละ

Credit : ผมเองนะครับ นั่งพิมพ์เองกับมือ ยกเว้นลิงค์พวกนั้น

ปล. ธงในเกมไม่มีธงไทยนะครับ ใช้ธงอะไรไปก่อนก็ได้ ถ้าคนไทยเยอะๆเขาคงจะอัพรูปธงไทยให้น่ะ แหะๆ

รายชื่อผู้เล่นในไทย จากบอร์ดนี้
• ชื่อในเกม: holydragon // ชื่อในบอร์ด: holydragon
• ชื่อในเกม: Nuttaya // ชื่อในบอร์ด: NutZ
•

lastyseal
7th November 2011, 11:33
กำลังลองครับผม

Mokurin
7th November 2011, 13:05
ลองดูด้วยคนครับ

holydragon
7th November 2011, 20:37
เพิ่มรูปและก็เตรียมที่ไว้สำหรับไว้เป็นรายชื่อผู้เล่นในไทยแล้วครับ
เพราะฉะนั้นใครที่เล่นอยู่ก็รบกวนโพสชื่อในเกมไว้ด้วยก็ดีครับ เผื่อเจอกัน เผื่ออยากแลกเปลี่ยนการ์ดกันครับ

สำหรับใครที่ยังไม่ได้ลองเล่น ผมแนะนำว่าถ้าใครที่ยังลังเลอยู่ เข้าไปลองเล่นเลยครับ ไม่ต้องโหลด เข้าไปเล่นได้เลย ไม่เสียหายครับ
ขอบคุณครับ

holydragon
9th November 2011, 07:56
แพชใหม่ๆอัพเดทอีกเยอะมากมายแล้วครับ ลองเข้าเล่นดูครับ เขาอัพเดทแพชบ่อยมากๆเลย ดีจริงๆครับ

๐l2aknal2ok๐
9th November 2011, 12:44
เกมการ์ดหรอ:confused:

holydragon
9th November 2011, 13:19
เกมการ์ดหรอ:confused:
ครับ เป็นเกมการ์ดออนไลน์เล่นบนเว็บ มีสะสมการ์ด มีจัดเด๊ค มีเปิดซอง มีtrophy(คล้ายๆเควส)ให้ทำได้exp,ตัง,การ์ดใหม่ๆ มีอีกหลายๆอย่างต่างๆนานา เลยครับ
ลองดูครับ สนุกมาก

NutZ
9th November 2011, 13:28
มันภาษาอังกฤษ หมดเเล้ว ผมจะเล่นรู้ เรื่องหรอครับ ฮ่าๆๆ

holydragon
9th November 2011, 13:33
มันภาษาอังกฤษ หมดเเล้ว ผมจะเล่นรู้ เรื่องหรอครับ ฮ่าๆๆ
งงตรงไหนถามได้ครับ ผมยินดีตอบให้ทั้งหมดครับ

NutZ
9th November 2011, 13:46
งงตรงไหนถามได้ครับ ผมยินดีตอบให้ทั้งหมดครับ
เล่นเป็นละครับ สนุกดีเเหะ เล่นระหว่าง อัพเกม ฮ่าาๆๆๆ

holydragon
9th November 2011, 13:48
เล่นเป็นละครับ สนุกดีเเหะ เล่นระหว่าง อัพเกม ฮ่าาๆๆๆ
บอกชื่อในเกมไว้ด้วยก็ดีครับ ผมจะได้อัพเดทในรายชื่อผู้เล่นไทย
เพราะคนไทยน้อยมากเลย แหะๆ
มีปัญหาอะไรถามได้นะครับ

NutZ
9th November 2011, 13:55
Nuttaya : LV3 ละครับ

NutZ
9th November 2011, 14:03
ถามอะไรอย่าง นึงสิครับ ทําไม อีกฝ่าย ลง การ์ดได้ 2 ใบ เเต่ ผมลงได้ทีละใบ เเล้วจะไปสู้ได้ไง - -*

holydragon
9th November 2011, 14:11
ถามอะไรอย่าง นึงสิครับ ทําไม อีกฝ่าย ลง การ์ดได้ 2 ใบ เเต่ ผมลงได้ทีละใบ เเล้วจะไปสู้ได้ไง - -*
มันคือการ Chain การ์ดครับ การที่จะสามารถใช้การ์ดเพิ่มได้อีก 1 ใบนั้น นายต้องใช้การ์ดใบแรกที่มีความสามารถที่เขียนว่า "Chain"
โดย ถ้ามีแค่คำว่า Chain เฉยๆแล้วไม่มีเงื่อนไขต่อท้าย แปลว่า การ์ดใบนี้ เมื่อใช้แล้ว ผู้เล่นจะสามารถใช้การ์ดได้อีก 1 ใบ (สูงสุด2ใบ)
แต่ถ้า Chain แล้วมีต่อท้าย ยกตัวอย่างเช่น Chain: "(ชื่อการ์ด)" แปลว่า การ์ดที่สามารถใช้ต่อจากการ์ดใบนี้ได้ ต้องเป็นการ์ดนั้นเท่านั้น ไม่อย่างนั้นจะ Chain ไม่ได้
หรือ อีกตัวอย่างนึง Chain: (ประเภทของ) เช่น Chain: One Handed Sword อย่างนี้แปลว่า การ์ดที่สามารถใช้ต่อจากการ์ดใบนี้ได้ ต้องเป็นการ์ดประเภทดาบมือเดียว ครับ
และอีกอย่างคือ การChainจากความสามารถของตัวละคร ตัวละครบางตัวมีความสามารถ Chainการ์ดได้เมื่อผู้เล่นใช้การ์ดตรงตามเงื่อนไข
ยกตัวอย่างง่ายๆเลย เช่น Lucyan ตัวละครตัวแรกที่ผู้เล่นได้ บรรทัดแรกเขาบอกว่า Gain Chain if you play One Handed Weapon ซึ่งหมายความว่าผู้เล่นจะสามารถ
Chainการ์ดได้ถ้าตัวละครที่สู้ในturnนั้นเป็นตัวละครนี้และผู้เล่นใช้การ์ดอาวุธมือเดียว เป็นต้นครับ

มีอะไรสงสัยอีกถามได้ครับ

holydragon
9th November 2011, 16:22
ตอนนี้อัพเดทจนมีการ์ดมากกว่า 700 ใบแล้วนะครับ !!

bostion
9th November 2011, 16:38
แรกๆมันครับ หลังๆ เวลการ์ด ขึ้นอืดมาก เบื่อเลย ผมเล่นเ็ด๊ก เมจ ยิง กระจุยกระจาย

holydragon
9th November 2011, 16:51
ก็มันเป็นลูกเล่นอย่างนึงเท่านั้นเอง และผมคิดว่ามันเป็นวิธีหาตังสำหรับผู้เล่นที่ไม่ได้เติมตังด้วยครับ
โดยการไปซื้อการ์ดที่เวล1ราคาถูกๆแต่เวล3เวล4ราคาแพงๆมา แล้วเอามาเก็บเวลแล้วไปขาย จะได้กำไรค่อนข้างมาก
แต่ก็จริงอย่างว่าแหละครับ เวลการ์ดหลังๆขึ้นยากจริง
แต่วิธีเล่นเกมการ์ดให้ไม่เบื่อคือคุณต้องมีหลายๆเด๊คครับ ไว้สลับสับเปลี่ยนเล่น เปลี่ยนแนวการเล่นไป สนุกสนานครับ

holydragon
10th November 2011, 09:59
ดันหน่อยครับ เพื่อให้คนได้ลองเล่นกัน