PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนคุณๆช่วยแนะนำเกม RPG หน่อยนะครับผม ^ ^

Ioroz
7th November 2011, 20:00
ช่วงนี้มหาลัยก็เลื่อนเปิดเทอมไปยาวๆ

ว่างเป็นอาทิตย์ อยากได้เกม RPG มาเล่นแก้เซ็งครับผม

ขอแนวๆแบบ Titan Quest , Diablo 2 อะไรประมาณนี้ครับ

หรือระบบอัพเกรดตัวละครดีๆก็ได้จ้า แบบ Turn-Based ไม่เอานะครับ

ขอแนวประมาณ Action-RPG

ขอบคุณครับ ^____^

degden009
7th November 2011, 20:01
The lord of the ring:War in the North ครับ ออกใหม่เลย

poomshift
7th November 2011, 20:20
Borderlands มันส์มาก
FPS + RPG

Co-op ยิ่งมันส์

Ioroz
7th November 2011, 20:59
ขอบคุณมากครับบบบ

ดันขึ้นๆ ขอหลายๆคอมเม้นท์ครับผม ^_____^

nobita789
7th November 2011, 21:27
ช่วยแนะนำเกมแนว assassin creed ให้หน่อยจิ อยากเล่นๆๆ สนุกดี เล่นแล้วติดงอมแงม *0*

Ioroz
7th November 2011, 23:48
ขอเป็น RPG ก่อนแล้วกันนะครับ ^_____^

ดันๆๆ ช่วยแนะนำหน่อยเร็วๆๆๆๆๆ

Ioroz
8th November 2011, 13:07
ไม่มีใครช่วยเลย -____-"

AUTcher
8th November 2011, 13:15
คุณ จขกท. อยากได้ RPG เเท้ ๆ สินะครับ - -

Dragon age ครับผมเเนะนำ เนื้อเรื่องดี เกมสนุก ทั้งภาคเเรก เเละสองเลย

LOAD of the ring ภาคใหม่ที่เพิ่งออกก็สนุกนะครับ

Fable 3 ภาพก็สวยงามเลือกเเนวทางเล่นได้อีกด้วย

Hunted demon เองก็เกมก็ดีครับ ภาพสวยงาม เอฟเฟคอลังการ

THE Witcher 2 ก็ภาพสวยครับ เเต่เล่นยากไปนิดนึง

เเล้วก็มีอีกมากเช่น TWO WORLD , II DIVINITY II , DRAKENSANG THE RIVER OF TIME

พวกนี้ครับ ผมเองไม่ได้เล่นจบทุกเกมหรอกก็ลองเล่น ๆ ดูเพราะผมเองก็ไม่เก่งเกม RPG

โชคดีครับ

oayumio
8th November 2011, 13:29
คุณ จขกท. อยากได้ RPG เเท้ ๆ สินะครับ - -

Dragon age ครับผมเเนะนำ เนื้อเรื่องดี เกมสนุก ทั้งภาคเเรก เเละสองเลย

LOAD of the ring ภาคใหม่ที่เพิ่งออกก็สนุกนะครับ

Fable 3 ภาพก็สวยงามเลือกเเนวทางเล่นได้อีกด้วย

Hunted demon เองก็เกมก็ดีครับ ภาพสวยงาม เอฟเฟคอลังการ

THE Witcher 2 ก็ภาพสวยครับ เเต่เล่นยากไปนิดนึง

เเล้วก็มีอีกมากเช่น TWO WORLD , II DIVINITY II , DRAKENSANG THE RIVER OF TIME

พวกนี้ครับ ผมเองไม่ได้เล่นจบทุกเกมหรอกก็ลองเล่น ๆ ดูเพราะผมเองก็ไม่เก่งเกม RPG

โชคดีครับ

ตามนั้นเลย ที่ คุณ AUTcher เราเล่นจบเกือบหมดเลย ขาดแค่ The witcher 2 ยังไม่ได้โหลดมาเล่น

เสริม Mass Effect 1 และ 2 ก็สนุก Elder Scroll IV ก็สนุก (กำลังรอ ภาค 5) แล้วก็

Ioroz
11th November 2011, 14:35

โชคดีครับ

ขอบคุณมากครับผม ^_____^

doraeball20
11th November 2011, 18:44
Dragon age ภาค 1-2 ครับ เกมนี้เป็นสุดยอดเกม rpg ครับ ถ้าเก่งภาษาอังกฤษนะ จะทำให้อินกับเนื้อเรื่องมากๆอะ

mcarther
11th November 2011, 23:07
มาเพิ่มเติม the witcher ภาคแรก เนื้อเรื่องเข้มข้นมาก ภาพสวย

Skyrim ออกแล้ว บอกได้เลยว่ามีเกือบทุกอย่าง ที่ RPG ควรจะมี ไม่กินสเป็คด้วย สุดยอดจริงๆ