PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดฮอด drumcover by keen

keen162
17th July 2011, 02:12
http://www.youtube.com/watch?v=5BiNXO6AAWI

ติชมด้วยนะครับ

ขอบคุณคับ

joeguitarist
17th July 2011, 11:33
ผมไม่ได้ตีกลองนะครับ แต่ก็พอคอมเม้นได้นึดนึงครับ
มันดูเหมือนกังวลเรื่องเทคนิคมากไปอ่ะครับ มีบางลูก timing หลุดเพราะกังวลเรื่องเทคนิคมากไป
แล้วก็อีกอย่างคือ เวลาเล่นแล้วน่าจะมีอารมณ์คล้อยตามไปกับเพลงที่เราเล่น แล้วดนตรีมันจะสนุกครับ

AYANAMi-iSM
18th July 2011, 16:29
ผมเป็นมือกลองนะครับ ไม่แนะนำ แต่ว่าบอกเล่าแล้วกัน
อย่าไปกังวลครับ มือกลองใหม่ ๆ เป็นกันทุกคนครับ เล่นให้เหมือนเทปมากที่สุด ไม่ใช่เรื่องเสียหายครับ
มันก็คล้าย ๆ กับที่เราหัดพูดนั่นแหละ พูดตามคนอื่นไปก่อน ไม่เข้าใจเท่าไหร่ว่ามันคืออะไร จนวันนึงเรามีวิธีพูด(สื่อสาร) เป็นของตัวเองครับ
ค่อย ๆ ไปครับ ไม่นานคุณเก่งขึ้นแน่นอน เห็นคุณคีนเล่นตามบอดี้ ผมนึกถึงสมัยวัยรุ่นเลย ฮ่า ๆ เล่นตามบอดี้ อัลบัม บีลิฟ >///< (ไอดอลสมัยเด็กอะน้อ)
สุดท้ายครับ "นักดนตรีที่ดี จะไม่ดูถูก หรือเปรียบเทียบแนวดนตรี หรือนักดนตรีครับผม"

ขอบคุณครับ
AYANAMi-iSM

FiatFree
19th July 2011, 14:30
ผมก็มือกลอง ครับ ตามเรปบน เลย ^^ ชอบตรง "นักดนตรีที่ดี จะไม่ดูถูก หรือเปรียบเทียบแนวดนตรี หรือนักดนตรีครับผม" ใส่ความเป็นตัวเองเข้าไปจะเยี่ยมมาก

AYANAMi-iSM
19th July 2011, 22:59
ผมก็มือกลอง ครับ ตามเรปบน เลย ^^ ชอบตรง "นักดนตรีที่ดี จะไม่ดูถูก หรือเปรียบเทียบแนวดนตรี หรือนักดนตรีครับผม" ใส่ความเป็นตัวเองเข้าไปจะเยี่ยมมาก
เจอมือกลองอีกคนแล้ว สวัสดีครับ!