PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Windows 7 มีปัญหาเล่นเกมไม่ได้ครับ ):

ultratan
7th November 2011, 21:25
คือผมลง Windows 7 มาสองรอบแล้ว ทั้ง 32 bit และ 64 bit แล้วมีปัญหาเล่นเกมไม่เลิกเลย จนปัญญาจะแก้แล้ว
GTA IV & EFLC ลงเสร็จก็เล่นได้ แต่พอจะเล่นเป็นครั้งที่สองก็เข้าไม่ได้แล้ว มีปัญหาอะไรก็ไม่รู้ TT
COD 4.2 เหมือนกันเลยคัร้งแรกเล่นได้ แต่พอจะเล่นอีกก็ไม่ได้แล้ว
Pes 2012 เช่นกัน ครั้งแรกเล่นได้ ต่อมาก็เล่นไม่ได้

นี่คือที่ผมมีปัญหาครับ คิดว่าถ้าลงเกมต่อไปอีกต้องมีปัญหาอีกแน่ TT
กลัวเล่น COD 4.3 กับ Batman Arkham City ไม่ได้ ทำไงดีใครมีวิธีแก้บ้างครับ TT

chikuva
7th November 2011, 22:07
ไม่น่าจะเกี่ยวกับวินโดวส์นะครับ เกมส์ที่ท่านว่ามาผมก็เล่นได้ปรกติไม่เห็นจะมีปัญหา แล้วที่ว่าเล่นครั้งที่สองไม่ได้นี่มันเป็นยังไง error อะไรขอดูรูปด้วย เอาสเปคด้วยก็ดีครับ แล้วใช้วินโดวส์แบบไหน

ultratan
7th November 2011, 22:23
คือตอนแรกผมใช้ 7 Ultimate 32 bit ก็เล่นได้ไม่มีปัญหานะครับ แต่พอดีมันมีปัญหาแอนตี้ไวรัสผมมันโง่ไปลบไฟล์ .exe ออกจากคอมหมดเลย ผมเลยต้องลงวินโดวใหม่เป็นตวเดิมก็เลยมีปัญหาอย่างที่ว่าแล่ะครับ

เพื่อนผมเลยแนะนำให้ลง 7 64 bit ก็เลยลองลงดูแต่ก็มีปัญหาอย่างที่ว่านี่แล่ะครับ

COD ครั้งแรกเล่นได้ แต่พอจะเล่นเมื่อไปกดไอคอนเกมก็ไม่เกิดอะไรขึ้นครับเริ่มจากโฟลเดอร์เกมก็ไม่ได้ส่วน GTA ตอนแรกก็งง ๆ อยุ่ครับ แต่พอผมลงแพทช์ใหม่ก็เล่นไำด้แต่กระตุกมาก (มากกว่าเมื่อก่อน) คิดว่าน่าจะมีปัญหาเพราะตัวแคร๊กจะลองหาวิธีแก้ดูครับ

แล้วก็มี Pes ครั้งแรกเล่นได้ครั้งที่สองเริ้มเกมแล้วไม่เกิดอะไรขึ้น พอลงแคร๊กใหม่ก็เปิดเกมได้แต่ไปได้ถึง โหมด Exbition ก็เด้งออก :(

กลัวว่าจะลงเกมต่อ ๆ ไปจะมีปัญหาแบบนี้อีกอ่ะครับ

chikuva
7th November 2011, 22:29
น่าจะโดนไวรัสกินไฟล์ exe นะครับ คือตอนแรกลงเกมส์ใหม่ๆเล่นได้แต่พอเราไม่ได้เล่นไวรัสมันก็เข้าไปกินไฟล์ exe จากนั้นพอตัวสแกนไวรัสมันเจอมันก็จะเอาไวรัสออกจากไฟล์ exe วึ่งส่วนใหญ่ไฟล์นั้นๆจะเสียไปเลย
ลองตรวจสอบเรื่องไวรัสดูอีกทีนะครับ

ultratan
7th November 2011, 22:42
เรื่่องแอนตี้ไวรัสผมลองปรับให้มัน Allow ไฟล์ .exe ทุกไฟล์แล้วนะครับ ปัญหาก็ยังมีอยุ่อีก ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้ว TT

Klamblack A
8th November 2011, 06:28
ลบแอนตี้ไวรัสทิ้งไปเลยครับบบ เครื่องผมก็ไม่ได้ มีแล้วเครื่องอืดมากกก ผมไม่ชอบเลย แต่ว่าถ้าอยากปลอดภัยก็ไปตั้งค่าเอานะครับ แบบที่โพสต์บนได้บอกไว้
ปล.ผมมีอคติกับแอนตี้มาก มันชอบลบก่อนถาม T T

ultratan
8th November 2011, 13:35
อยากลบเหมือนกันครับ แต่ก็กลัวโดนไวรัส ผมโหลดนู่นโหลดนี่บ่อย ถ้ามีปัญหาล่ะแย่เลย จนปัญญาแล้ว TT

~Dark~
8th November 2011, 13:37
Format เเล้ว ลง Win ใหม่ ก่อน ฟอ หายาให้เครื่องก่อน สภาพเเล้วไวรัส ชัว

jackylucky
8th November 2011, 13:53
ก็ลบแล้วลง antivirus ตัวใหม่สิครับ = =
ลอง ESET ดูครับ

USED_JKG
9th November 2011, 13:42
ไวรัส 100% ครับ ลบ แบ่ง ฟอแมต ใหม่หมด หาย 100% เช่นกัน

ultratan
27th November 2011, 00:24
ไม่หายครับ (พึ่งจะมารื้อกระทู้ -*-)

พอดีตัดใจกับเกมเหล่านี้ไปแล้ว เลย พึ่งมาตอบแต่ไป ๆ มา ๆ ก็อยากเล่นจริง ๆ
ตอนนี้ผมลงวิน 7 64 บิต เกมเมอร์ อิดีชั่น ไป ปัญหายังเหมือนเดิมเลย GTA ลงแล้วเล่นได้แต่พอเปิดเครื่องใหม่แล้วเข้าไม่ได้ต้องลงใหม่
pes ก็เหมือนกัน จะทำยังไงดีนะ -*-

deklnw2012
27th November 2011, 01:22
ไม่หายครับ (พึ่งจะมารื้อกระทู้ -*-)

พอดีตัดใจกับเกมเหล่านี้ไปแล้ว เลย พึ่งมาตอบแต่ไป ๆ มา ๆ ก็อยากเล่นจริง ๆ
ตอนนี้ผมลงวิน 7 64 บิต เกมเมอร์ อิดีชั่น ไป ปัญหายังเหมือนเดิมเลย GTA ลงแล้วเล่นได้แต่พอเปิดเครื่องใหม่แล้วเข้าไม่ได้ต้องลงใหม่
pes ก็เหมือนกัน จะทำยังไงดีนะ -*-
ผมก็ใช้อยู่นะครับ 7 64 bit game edition โหลดจากเว็บนี้หรือเปล่าครับ ของผมมันโดนไวรัสของเดิมไปอยู่แล้ว ตอนนี้เลยจำใจโดน พูดตรงๆผมเกลียดแอนตี้ไวรัสมาก ลบไฟล์มั่ว ไวรัสเห็นแต่ลบไม่ออก เกมผมลบออกหมดเลย อัพเดทตลอดเน็ตผมก็ช้า เครื่องอืดขึ้นเยอะ เล่นเกมอยู่เด้งอะไรไม่รู้เยอะแยะ เล่นเกมแพ้ตลอด
ถ้านายอยากเล่นจริงๆนะ ก็ล้าง HDD ใหม่เลย ยอมทิ้งเกมซะ ละทิ้งซะ มันก็น่าจะหาย ล้างทุกไดร์ฟ
ผมไม่ลงแอนตี้ไวรัสยังอยู่ได้เป็นปีๆเลย ไม่ต้องล้างเครื่อง ไวรัสมันไม่เข้าหรอกถ้าเราระวังซะอย่าง เว็บที่ไม่น่าไว้ใจก็ไม่ควรจะโหลด บางทีมีแอนตี้ไวรัสมันยังช่วยอะไรผมไม่ได้เลย แต่ลงไว้ก็ดีนะครับเพื่อความชัวร์

ultratan
28th November 2011, 10:15
รู้สึกจะมีแต่คนมีปัญหากับแอนตี้ไวรัส-*-
อยากจะบอกว่าเครื่องผมตอนนี้ไม่มีนะครับ แอนตี้ไวรัส แล้วเรื่องฟออร์แม็ต.. เีรียบร้อยโรงเรียนจีนแล้วครับ จีทีเอก็พึ่งโหลดมาใหม่จากพี่กิ๊กก๊อก ปัญหายังเหมือนเดิม หนีไปเอาตัวเกมจากบิต ก็ยังเหมือนเดิม TT

kai2508
28th November 2011, 10:29
ผมว่านะอาการที่เป็นเกิดจากไวรัสแน่ ขอถามหน่อยครับตอนคุณฟอร์แมต ไดร์D คุณฟอร์แมตด้วยรึเปล่าครับ ถ้าไม่ได้ฟอร์แมต บางที่ไวรัสมันฝังตัวอยู่ในไดร์D ถึงฟอร์แมตลงวินโด้ใหม่ก็จะเป็นอีก มันก็ติดกันไปมา ลองฟอร์แมตมันทั้งสองไดร์(ไดร์C และไดร์D)ก่อนแล้วถึงลงวินโด้นะครับ เพราะผมก็เคยโดนเหมือนกัน เพราะห่วงข้อมูลในไดร์D จะหาย ลองหาำ external HDD หรือ Flashdrive สำรองข้อมูลเก็บไว้ก่อนนะครับ หลังจากลงวินโด้ ให้ใช้โปรแกรมแอนตี้ไวรัสแสกนเจ้า External HDD และ Flashdrive อีกทีครับ

jetsada14041993
28th November 2011, 13:12
ลอง combo fix ครับ

edkub
28th November 2011, 20:17
เฮ้อ ไฟล์นามสกุล exe ส่วนใหญ่ของ crack เกมส์ส่วนใหญ่เป็นไวรัสอยู่ แล้ว เขาคงไม่ให้คุณเล่นฟรีๆหรอกครับ ยิ่งเว็ปนอกนี่ ระวัง

หา crack ที่น่าเชื่อถือได้ครับ ถึงคุณจะลบ anti virus ออกก็เหมือนเดิมออยู่ดี แนะนำลง anti virus ใว้ดีกว่า แล้วหา crack ที่ไม่มีไวรัสเอาครับ